Tập Lái
30/3/07
10
0
0

Dear các Bác,
Xe em đang chạy tự nhiên Hộp số tự động của Kia Picanto vào không có tác dụng thế là phải nhờ xe khác kéo về, bây giờ đang cho nằm ở nhà chưa biết nguyên nhân và hướng khắc phục sao, định cẩu chuyển đi Kia Biên Hoà xử lý theo tư vấn của Kia Trường Hải - BR - Vũng Tau ( vì ở Vũng Tàu không có đủ đồ nghề). Tuy nhiên vẫn đang lăn tăn và muốn tìm hiểu rõ nguyên nhân trước khi chuyển đi từ các bác có kinh nghiệm đi trước.
Mong các Bác tư vấn.
Chúc cả nhà năm mới thành công !

Hạng B2
15/12/10
184
5
18
giangcomputer nói:
Dear các Bác,
Xe em đang chạy tự nhiên Hộp số tự động của Kia Picanto vào không có tác dụng thế là phải nhờ xe khác kéo về, bây giờ đang cho nằm ở nhà chưa biết nguyên nhân và hướng khắc phục sao, định cẩu chuyển đi Kia Biên Hoà xử lý theo tư vấn của Kia Trường Hải - BR - Vũng Tau ( vì ở Vũng Tàu không có đủ đồ nghề). Tuy nhiên vẫn đang lăn tăn và muốn tìm hiểu rõ nguyên nhân trước khi chuyển đi từ các bác có kinh nghiệm đi trước.
Mong các Bác tư vấn.
Đầu năm mà bị vậy xui sẻo wa bác chủ nhỉ. chia buồn với đồng hương, em cũng BRVT, gần co-opmark BR
Bác có thể mô tả kỹ hơn về hiện tượng của em nó khi đang chạy mà bị sự cố không? bác có thao tác gì sai không ạh, VD đang chạy D sau đó về N rùi về luôn R????

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
thieugia83 nói:
giangcomputer nói:
Dear các Bác,
Mong các Bác tư vấn.
Đầu năm mà bị vậy xui sẻo wa bác chủ nhỉ. chia buồn với đồng hương, em cũng BRVT, gần co-opmark BR
Bác có thể mô tả kỹ hơn về hiện tượng của em nó khi đang chạy mà bị sự cố không? bác có thao tác gì sai không ạh, VD đang chạy D sau đó về N rùi về luôn R????
Cái này em nghĩ Kia Trường Hải - BR xử lý được chứ nhể, chứ kéo về tới Biên Hòa luôn thì quá cực cho Bác. Bác cứ kéo tới Kia Trường Hải - BR, nếu ở đó xử lý ko được thì người ta sẽ tự có hướng giải quyết, chứ ai đi đùn đẩy trách nhiệm như thế nhỉ???
@thieugia83: Bác pm số đt nhé, cuối tuần ra BR ghé công ty cũ em sẽ gọi Bác giao lưu.^^. Em đi buổi sáng anh Hải ráp.

Hạng B1
20/9/04
54
0
6
42
Em phán bừa :
- Nhẹ : Thay dầu hộp số
- Vừa vừa : Thay côn
- Nặng : Thay cả hộp số

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Bác mang ra TH mở carte vệ sinh lược dầu và thay dầu hộp số khả năng hoạt động bình thường là 90%. Trường hợp các lá côn quá mòn thì phải thay, nghe đâu phải nhập về vì lá côn picanto tự động khác morning TH , xe em Picanto 2007 đã bị 1 lần như thế ở Lâm đồng, nhờ tư vấn từ xa mà giải quyết đc sự cố. Nguyên nhân do lọc dầu bị dơ nên áp lực dầu ko giảm, biến mô ko hoạt động. Nếu OK bác chạy khoảng 5000km thay dầu thêm lần nữa. Bác có thể gọi số đt 0933805757 gặp anh Phước kỹ thuật Kia TH sẽ tư vấn thêm.
Chúc bác may mắn

Hạng D
28/6/07
2.811
1.788
113
có quen ông thợ máy nghe ổng phán thay hộp số = 45 chai nghe mà hết cả hồn

Hạng B2
2/9/09
263
0
16
NIIT-ICT Hà Nội
Bác chủ thớt contact với cụ Hardtop bên OF xem có cao kiến gì không nhé! Cẩn thận tham khảo kỹ lưỡng kẻo tiền mất tật mang!

Hạng B1
28/3/10
80
1
0
38
Tp. HCM, Q7
Bác thử kiểm tra cầu chì hộp số tự động thử xem sao. Em nghi do đứt cầu chì thôi. Không vấn đề gì lớn đâu.

Tập Lái
30/3/07
10
0
0
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Phù … [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Chào các Bác, [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Sáng nay em vào 1 gara ở Vũng Tàu cho check và gợi ý theo những bài viết trên mạng, mà loay hoay thế nào chủ gara phán câu “ Hỏng hộp số rồi em, cho anh giấy tờ xe để anh xem model, số khung để order hộp số mới thay cho chú”. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Nghe xong buồn quá, alo luôn cho đội cứu hộ thuê 1 xe vận chuyển chuyên nghiệp đưa ngay con vợ 2 đi thẳng lên gara chính hang của KIA tại Biên Hòa ( mất 3,2 triệu) vì nghĩ là nếu có hỏng thật thì cũng phải thay ở nơi chính hãng cho yên tâm. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Phải nói là Kia Biên Hòa – số 8 đường 2A rất chuyên nghiệp, nhiet tinh, trach nhiem. đến nơi, họ lấy Laptop ra cắm cable vào xe và chạy phần mềm test, phát hiện ngay ra lọc dầu hộp số kẹt, sau đó họ vệ sinh màng lọc và thay dầu hộp số thế là xong, lại chạy phe phé về Vũng Tàu với tốc độ cao mà êm ru chỉ với chi phí 630.000 VNĐ. Như vậy tổng chi tiền học phí là 3,2 triệu tiền vận chuyển + 630.000 đ tiền thay nhớt, vệ sinh màng lọc hộp số = 3.830.000 + ah quen, đôi trăm chi phí bo cho ông bạn gara Vũng tàu phán lung tung trước khi đi Kia Bien Hoa cho lịch sự) = Tổng chi: 4.030.000 đ. He he … [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Chia sẻ với các bác là Kia picanto rất ngon sau khi hôm nay chứng kiến tets trên phần mềm và thực tế xem, so sanh máy móc voi may ban Kia Viet Nam ben canh moi coong, Phai noi hang nhap khác hẳn hang lap rap tai viet nam. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Cảm ơn các Bác đã nhiệt tình chỉ giáo em mấy ngày qua. [/font]

[font="arial,helvetica,sans-serif"]Chúc cả nhà sức khỏe, nhiều may mắn ! [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]Cheers ! [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]  [/font]
[font="arial,helvetica,sans-serif"]  [/font]

Last edited by a moderator: