Tập Lái
17/4/05
16
0
1
TP.HCM
RE: hộp số xe Sirius mới

Tui cũng chạy Hello Sirius nè, mới đi tour Ban Mê Thuột- Đà Lạt_Phan Thiết (1200km) về, số vào rất ngọt ngay khi mới mua, máy móc chạy rất OK. Bác chỉ cần thay bộ vỏ lớn (giống Jupiter) và phuộc sau Jup V là chạy ăn đứt Future110. Nói chung là chiếc này rất tuyệt, Furure110 còn ko có cửa nữa nói chi là WaveRS.

Hạng D

Máy Ya khác máy Honda nhiều lắm, phải đi 1 thời gian mới wen được. Chứ chưa gì từ Honda nhảy wa Ya thì chạy sẽ thầy khác liền, sao mà kì vậy.....

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Em cũng đang định thay vỏ sau Ju,phuộc thì em thích cặp phuộc trần Zin hơn,nhìn sexy lắm:D:D,thay thêm cặp bánh mâm 5 cây sao biển nữa nhìn cứng khừ luôn

Tập Lái
17/4/05
16
0
1
TP.HCM

Tùy bác thui, có khả năng thì cứ thay, thay mâm đúc và bánh tubeless thì khỏi nói luôn, tui cũng đang dể dành tiền thay bánh tubeless nè. Còn về phuộc sau thì phuộc zin chạy trong TP cứng lắm, qua ổ gà kêu rầm rầm, chạy ngoài đường trường thì nhịp như Wave Alfa đảo xe lắm, bác thay phuộc dầu Gazi đi (tham khảo thêm bên website Yamaha Fan Club).

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Bác chạy bánh mâm hay bánh căm,hôm bữa em ra tân Thành hỏi cặp Tubless luôn vòi là 300k,thằng bán cũng quen nên nó khuyên Tubless chạy đảo xe lắm,đi đường trường sẽ thấy,nên em cũng thui luôn [8|][8|]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

m can mấy bác nhá.ya cờ núp là do đoàn trần hữu trang quản lý đấy nên hơi cải lương.xem thôi đừng bắt chước.mâm miếc vỏ viếc thì chơi.tubeless đi mà đảo thì bác mang cặp tubeless ra đập vào mặt thằng nào nói cho bác ấy.ráp ngu vỏ không cân mà còn già mồm.bác thích thì cứ chơi.mâm vỏ ko phải lăn tăn đâu.

Tập Lái
17/4/05
16
0
1
TP.HCM

Tui đi bánh căm, chơi tubeless hơi bị hao, trước tiên là fải chơi cặp mâm đúc: của TQ nghe nói là 6 hay7 trăm K gì đó mà bèo lắm, còn của Nhật thì nghe nói khoảng 1 chai rưỡi. Sau đó thay bánh thì có nhiều loại, từ 400K hay 500K trở lên, nói chung là tổng "thiệt hại" khi xài tubeless là từ 2 chai trở lên. Vì Hello Sirius nhẹ nên đi đường trường ko "đầm" do đó theo tui dùng bánh mâm cho nó là rất tốt.

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Mâm Nhật chính hiệu của Yokohama thì khoảng trên 1 chai,nhưng không có hảng đâu bác,còn mâm thường chỉ khoảng 5trăm mấy là hết làm gì tới 6,7 trăm.Chạy ok lắm đó,đa số xe bây giờ đều chạy mâm loại này.Còn vỏ Tubeless của Chengsin thì khoảng 300k(made in Vietnam ).Em chạy Sirius đùm,vô 5 cây xong chạy nghe cọc cọc ở bánh sau,đem cho nó chỉnh thì hết,vô hãng thay nhớt tụi Ya cân lại nhông sên dĩa cho em về chạy lại kêu cọc cọc,đem ra hãng cân lại thì chạy bớt kêu nhưng lại bị sàng bánh,không biết là bị cái gì mà khó chịu qúa.Số em đen thật,mua xe không coi ngày hay sao ấy[&o][&o][&o]

Tập Lái
17/4/05
16
0
1
TP.HCM

Thì do bác xài mâm TQ đó, tui nghĩ ko tốt bằng bánh căm zin đâu. Bác muốn chơi mâm và bánh tubeless thì tốt nhất nên xài của Jupiter đó, khỏi cần fải cân chỉnh gì hết, cái chính là làm sao dụ được đại lý (hay ai đó đang đi Jupiter có mâm đúc) nó bán 2 cái mâm đúc cho mình, sau đó mua thêm tubeless thì dễ rùi.