Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41
Em mới chạy một con Hello Sirius được khoảng hai tuần,có vài điều khá là bực mình,thứ nhất là bộ nồi chạy hơi hú,khi lên ga hoặc nhả ga nghe dọng nhẹ rất bực bội,cứ như là con xe Honda bị mòn bố nồi vậy,thứ hai là hộp số hơi dính,vô số không ăn,thỉnh thoảng đạp số phải hai ba lần mới vô số được,không rõ là do thiết kế của Yamha có một số khiếm khuyết như thế(nghe bạn em nói vậy),hay là do xe của em có vấn đề,nếu do thiết kế thì qua tết em thảy nó lun,mua Wave RS còn dư được tí tiền độ xe,còn do xe em có vấn đề thì phải ra hãng nói chuyện phải quấy với các chú ấy tí.Từ trước đến giờ em chỉ quen chạy Honda,không nắm bệnh của mấy chú già_mà_ham này lắm,mong các bác chỉ giáo.Không rõ Jupiter có bị bệnh giống vậy không???

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
RE: hộp số xe Sirius mới

Xe mới mà số má như vậy là không ổn lắm. cũng có một số trường hợp do hộp số còn mới nên ra vào chưa ngọt. đi một thời gian sẽ hết. Thằng em tôi mới tậu con viva trước tết hôm đi thử, lúc về số không dứt khoát nó kêu cạch cạch tưởng như mẻ bánh răng, choáng quá. Nếu vậy bác kiểm tra bằng cách lên, về số dứt khoát. nếu vẫn bị bác dưa ra hãng bảo bọn service chỉnh lại khoảng ra số, vào số cho đúng. xe mới mà đi không ổn người ta tưởng xe Tàu Tưởng thì phí...:D

Hạng B2
12/7/05
126
0
16
34

chắc xe bác chạy dc ít nên cái bệnh này người ta thường gọi la chưa tròn số!!!!

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Chạy được hơn 1000 cây rồi bác ạ,có đỡ hơn nhưng vẫn còn hay bị dính số 3 và 4,để ga lớn tí vào số thì ok,còn về vụ bộ nồi bị dọng thì sao các bác,bực bội lắm,cứ như xe bị mòn bố nồi,ga nhỏ lên ga nghe cái cọc,ga đang lớn nhả xuống đột ngột cũng nghe cái cọc,bác nào trước đây chạy Jupiter cho em hỏi xe các bác có bị như vậy không,vì quả máy con này giống con Jupiter số vòng,chạy thì rất ok,chỉ có vụ bộ nồi là bực bội thôi

Hạng B1
5/2/06
86
0
0
41

Chi can chinh can so thap xuong, hoac khong de chan ti len can so sau khi vao so la ok.

Bác cứ vác xe ra chỗ đại lý bán xe hoặc muốn an tâm hơn thì mang hẳn ra chỗ nào có biển YFS ( Yamaha Factory Service ) là họ sẽ chỉnh lại cho ngay ấy mà, đi Ya được cái service ngon lành lắm

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Em thanks các bác nhiều,để cuối tuần rảnh rỗi em đưa xe ra Yamaha Town cho kiểm tra lại .Ah,nhân tiện cho em hỏi thêm tí,em mới thay cặp bánh mâm 5 cây(không phải hàng chính hãng) thì khi đem xe đi bảo hành có bị coi là tự ý thay đổi cấu trúc xe và từ chối bảo hành không?

Miễn là bác đừng có kiện tụng hãng về cái mâm đấy hoặc những cái gì liên quan là được còn lại thì vô tư đi.
Bật mí nhé, nếu bác mang ra YFS thì cứ đòi gặp chieft service ( cái bác ngồi chễm chệ ở bàn receiption, chẳng làm gì cả ấy ) đọc bệnh lý kèm theo vài câu phàn nàn là OK ngay ấy mà ;-)

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

nếu bạn muốn kiểm tra cẩn thận thì bạn vào " yamaha-motor.com.vn " vào mục " khiếu nại khách hàng " làm 1 cái mail kêu những hiện tượng mình thấy , sau đó bồi thêm rằng " nếu hãng chỉ bán xe ra để thu tiền mà không có trách nhiệm thì sẽ mất khách , hoặc tôi sẽ .....đại loại là dọa1 câu " là rất có hiệu quả vì tôi đã thử với xe JUV của tôi khi bị ra khói rồi , ngay lập tức có người của hãng gọi điện đến và nhận trách nhiệm sẽ đưa xe về nhà máy để kt====> phải nói YA service good .
mà đặc điểm của xe YA là côn hú, máy sôi và dộng hơn xe của HONDA,SU , nên bạn nên cứ chạy thử thêm 1 thời gian nữa , chứ đừng đưa ra YFS hay YSS vội , mấy ông thợ ngoài đó chưa chắc đã giỏi đâu , họ chỉ chuyên về tháo ra lắp vô thôi , chắc chắn lần đầu bạn ra họ sẽ ngó nghiêng ,chỉnh lại côn , rồi sau đó sẽ phán " cứ chạy thêm 1.000 km nữa rồi nếu còn thì way lại :D "

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Chạy mãi thấy cũng quen các bác ạ,thấy bớt dọng rồi (hay nghe dọng mãi thấy cũng quen?????).Thanks các bác rất nhiều .Thật vui khi có những người bạn như các bác:D:D:D