PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Re: Kính các Bác

X108 nói:
Mục tiêu của XNL là xóa bỏ xe lá . Hay !!!
Cái chuồng gà của em vẫn chưa rớt đoàn lần nào mà bác :D

Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
40
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn

Không Ai Cả nói:
Dự định giải bóng đá OS 2014 sẽ diễn ra trong 2 ngày 11-12/05/2014 nhằm tránh mưa. Do vậy thời gian không còn nhiều để đội bóng luyện tập mong các bác xắn tay áo đưa ra giải pháp tháo gỡ khó khăn cho CLB bóng đá XNL.

Đề xuất:
  • Tuyển cầu thủ trong OS và XNL. Việc này giao cho ông bầu (bác Tuan13a1) đảm trách.
  • Xây dựng quỹ cho đội bóng để ae tập trung tinh thần luyện tập cao độ (em đảm trách phần xây dựng, phần giữ quỹ giao cho thủ quỹ để cho đội)
  • Đưa ra chỉ tiêu để CLB bóng đá XNL hoàn thành trong mùa giải này: nằm trong top 2 của mùa giải năm nay.
  • Hiện chi phí: Tiền sân trung bình 300k/giờ. Nếu tuần đá 2 giờ thì chi phí khoảng 600k x4 = 2,400k. Trung bình khoảng 2,600k vì có tháng đá 5 buổi (theo ông bầu Tuan13A1). Vi chi khoảng 3 triệu đồng mỗi tháng (bao gồm trà đá cho ae).
Xin ý kiến các bác là làm thế nào để đội bóng đủ người và đủ kinh phí hoạt động?

CLB Tennis (hiện em chưa nắm được thông tin gì của CLB này) bác nào là bầu đoàn hoặc các thành viên CLB Tennis phát biểu ý kiến, đưa ra đề xuất để có hướng giải quyết luôn.

Vì phong trào chung của xóm mong các bác, các mợ phát biểu ý kiến nhiệt tình và xác đáng (thời gian không còn nhiều) góp phần mang lại hiệu quả chung.

Thay mặt đội bóng XNL em xin chân thành cảm ơn đến sự quan tâm
quan tâm cùa BLĐ Xóm đến đội bóng XNL. Em xin có chút ý kiến rất ngắn gọn như thế này:
- Về nhân sự: Cần sự ủng hộ và tham gia của các bác có đam mê với môn bóng đá cùng tham gia đây là điều quan trọng nhất
- Về tài chính: Nếu đội bóng hoạt động trở lại thì việc kinh phí hỗ trợ cho việc duy trì phong trào của đội bóng thì BLĐ có thể hỗ trợ theo khả năng nguồn tài trợ có thể là 1 phần.
- Về thành tích: Nếu đặt nặng thành tích sẽ có 1 số điểm lợi và bất lợi trong đội bóng em xin nói sơ qua:
+ Lợi:
. Có mục tiêu thành tích rõ ràng để đội bóng phấn đấu.
. Mát lòng nhà tài trợ :)
. Tinh thần và khí thế cho việc duy trì sau giải (nếu đạt thành tích) sẽ là rất tốt.
+ Bất lợi:
. Tinh thần các cầu thủ khi thi đấu và tập luyện sẽ hơi nặng nề vì có chút áp lực
. Dễ xảy ra tình trạng chiến tranh nóng và lạnh trong đội bóng nếu phong độ của 1 vài cầu thủ không ổn định.... VD: cầu thủ đá không tốt trong 1 khoảng thời gian bị complain đá dở sẽ cảm thấy nản.

=> Về việc này cần xác định rõ mục tiêu, cân đo được mất và tinh thần anh em trong đội bóng để đưa ra thống nhất hợp lý.
Em xin được có vài lời như vậy ạ!

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.642
113

Có hai chủ đề chính:
  • Phát huy hình ảnh và xây dựng phong cách riêng cho xóm.
  • Đẩy mạnh phong trào TDTT, trước mắt vực dậy CLB bóng đá XNL.
Mong các bác góp ý, hiến kế xoáy mạnh vào 2 chủ đề trên. Không phải câu nệ, sợ mích lòng. Cứ thẳng thắn vì đây là sân chơi chung, góp ý để bảo vệ cái chung.

Em là em đau đầu về kinh phí cho đội bóng. Bác nào có nhã ý tài trợ, góp sức xin lên tiếng. Em sẵn sàng quăng cái tài khoản của thủ quỹ để hứng lấy liền
. (Dự chi từ đây cho đến mùa giải khoản chục triệu thôi, thiếu tính sau)

Thankiu vinamilk. :D

Hạng D
22/2/08
4.299
453
83
54
google.com

Chúc mừng tân HT nhoen.
XNL chỉ có 1 vấn đề là BĐH thay đổi hàng năm.
Để xây dựng XNL vững mạnh, đề nghị từ nay không thay hội trưởng nữa

Tập Lái
14/1/14
37
6
8

toyZace nói:
Chúc mừng tân HT nhoen.
Già làng thích điều này

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.

tuan13a1 nói:
Thay mặt đội bóng XNL em xin chân thành cảm ơn đến sự quan tâm
quan tâm cùa BLĐ Xóm đến đội bóng XNL. Em xin có chút ý kiến rất ngắn gọn như thế này:
- Về nhân sự: Cần sự ủng hộ và tham gia của các bác có đam mê với môn bóng đá cùng tham gia đây là điều quan trọng nhất
- Về tài chính: Nếu đội bóng hoạt động trở lại thì việc kinh phí hỗ trợ cho việc duy trì phong trào của đội bóng thì BLĐ có thể hỗ trợ theo khả năng nguồn tài trợ có thể là 1 phần.
- Về thành tích: Nếu đặt nặng thành tích sẽ có 1 số điểm lợi và bất lợi trong đội bóng em xin nói sơ qua:
+ Lợi:
. Có mục tiêu thành tích rõ ràng để đội bóng phấn đấu.
. Mát lòng nhà tài trợ :)
. Tinh thần và khí thế cho việc duy trì sau giải (nếu đạt thành tích) sẽ là rất tốt.
+ Bất lợi:
. Tinh thần các cầu thủ khi thi đấu và tập luyện sẽ hơi nặng nề vì có chút áp lực
. Dễ xảy ra tình trạng chiến tranh nóng và lạnh trong đội bóng nếu phong độ của 1 vài cầu thủ không ổn định.... VD: cầu thủ đá không tốt trong 1 khoảng thời gian bị complain đá dở sẽ cảm thấy nản.

=> Về việc này cần xác định rõ mục tiêu, cân đo được mất và tinh thần anh em trong đội bóng để đưa ra thống nhất hợp lý.
Em xin được có vài lời như vậy ạ!
Đỏ: Áp lực tích cực nên em nghĩ sẽ tốt cho đội bóng.
Xanh: Cả xóm cùng tham gia đá bóng càng tốt (nâng cao thể lực, giữ gìn sức khoẻ, bảo vệ hạnh phúc
). Tuy nhiên, để đi thi đấu thì phải tuyển lựa các cầu thủ đủ chỉ tiêu đáp ứng yêu cầu mà xóm đặt ra. Em nghĩ mọi người sẽ hiểu thôi, bác Tuấn cứ mạnh dạn không phải sợ phiền lòng nhé.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.642
113

Già làng nói:
toyZace nói:
Chúc mừng tân HT nhoen.
Già làng thích điều này
Ổng nói ổng không có văn hóa từ chức trừ khi có người lật đổ

Hạng C
12/12/12
939
73
28
53
Xì Phố

Ba Văn nói:
Già làng nói:
toyZace nói:
Chúc mừng tân HT nhoen.
Già làng thích điều này
Ổng nói ổng không có văn hóa từ chức trừ khi có người lật đổ
Yeah, like kịch liệt