Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Hội trưởng ơi. Em thấy mọi năm hay có cái chương trình hoạt động năm, tháng nào làm gì đi đâu giao cho ai mần. Sắp hết Tết rồi, hay là ta cũng lên ct năm cho cả xóm định hướng ăn chơi, thắm tình đoàn kết, vui tình lá xanh nhỉ!
Em dự HT mới sẽ nhiều địa điểm mới lém đây!!!!!

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
Chủ ý của em vầy:
  • Không có chương trình ăn chơi cụ thể của XNL cho cả năm (ngoại trừ các chương trình của OS đưa ra). Lý do:
1. Để các bác thường xuyên vào xóm nghe ngóng tình hình, nếu làm sẳn các bác ghi nhớ rồi đến điểm chỉ về tham gia giống như nghĩa vụ vậy. Sẽ rất khiêng cưỡng.
2. Bác/mợ nào có nhu cầu off line gì gì cứ về xóm mở thớt post lên, em và BĐH xóm góp ý, lôi kéo, hỗ trợ để cuộc vui trọn vẹn và hoành tráng. Góp phần tạo sự tự nhiên và thế chủ động từ các thành viên.
  • Các cuộc off do cá nhân em đưa ra (nếu có) chỉ là những cuộc off mở. Thường mang tính kết hợp, giới thiệu, khám phá, nghỉ dưỡng. Nhằm tìm hiểu nhu cầu chung của xóm để định hình cho tương lai.
  • Các cuộc off như: Khen và tặng quà cho các F1s là con em của thành viên trong xóm hay Trung Thu, .v.v. đương nhiên em muốn tổ chức hằng năm. Tuy nhiên, phải nhìn toàn cục xem tình hình kinh tế tài chính như thế nào vào tại thời điểm cần tổ chức mới có chủ ý được.
Thật ra em vẫn chưa bàn bạc chủ đề này với các bác trong BĐH xóm (do mới sắc phong) nên chưa phải là đường lối chung của xóm.

Mời các bác cho ý kiến thêm.

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Vẫn nên có một vài chương trình do BĐH xóm tập hợp HT ơi. Khoảng 1 quý/lần cũng được. Vui vui và nhớ nhớ, xóm mình vẫn chịu được dư chấn kinh tế ở mức vừa phải mà.

Hạng D
22/6/08
2.310
550
113
Nhà tui chứ đâu.
miumiusg nói:
Vẫn nên có một vài chương trình do BĐH xóm tập hợp HT ơi. Khoảng 1 quý/lần cũng được. Vui vui và nhớ nhớ, xóm mình vẫn chịu được dư chấn kinh tế ở mức vừa phải mà.
Em ghi nhận ý ký của Mợ, em sẽ đem vào bàn với BĐH của xóm để xin ý kiến. Sẽ có câu trả lời cho Mợ nhé.

Thank's Mợ nhiều

PhD confirmed
Hạng F
14/9/09
9.794
1.085
113
54
Góp ý, thực ra là nhớ quan chứ góp ý :D

Từ ngày rơi chức về dân đen là em bị chặn cái kiểu rất ức chế, không thể làm 2 shots trong khoảng thời gian 2 phút, tuột mịa nó cái hứng vào OS :D

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng
PhD nói:
Góp ý, thực ra là nhớ quan chứ góp ý :D

Từ ngày rơi chức về dân đen là em bị chặn cái kiểu rất ức chế, không thể làm 2 shots trong khoảng thời gian 2 phút, tuột mịa nó cái hứng vào OS :D
Em cũng vậy, post hình bị chặn hoài nên nản.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
1 cách tránh SPAM & DDoS của diễn đàn, cái này hình như diễn đàn nào cũng áp dụng.

Hạng D
10/8/12
1.313
98
48
Không Ai Cả nói:
Chủ ý của em vầy:
  • Không có chương trình ăn chơi cụ thể của XNL cho cả năm (ngoại trừ các chương trình của OS đưa ra). Lý do:
1. Để các bác thường xuyên vào xóm nghe ngóng tình hình, nếu làm sẳn các bác ghi nhớ rồi đến điểm chỉ về tham gia giống như nghĩa vụ vậy. Sẽ rất khiêng cưỡng.
2. Bác/mợ nào có nhu cầu off line gì gì cứ về xóm mở thớt post lên, em và BĐH xóm góp ý, lôi kéo, hỗ trợ để cuộc vui trọn vẹn và hoành tráng. Góp phần tạo sự tự nhiên và thế chủ động từ các thành viên.
  • Các cuộc off do cá nhân em đưa ra (nếu có) chỉ là những cuộc off mở. Thường mang tính kết hợp, giới thiệu, khám phá, nghỉ dưỡng. Nhằm tìm hiểu nhu cầu chung của xóm để định hình cho tương lai.
  • Các cuộc off như: Khen và tặng quà cho các F1s là con em của thành viên trong xóm hay Trung Thu, .v.v. đương nhiên em muốn tổ chức hằng năm. Tuy nhiên, phải nhìn toàn cục xem tình hình kinh tế tài chính như thế nào vào tại thời điểm cần tổ chức mới có chủ ý được.
Thật ra em vẫn chưa bàn bạc chủ đề này với các bác trong BĐH xóm (do mới sắc phong) nên chưa phải là đường lối chung của xóm.

Mời các bác cho ý kiến thêm.

Em có ý kiến dù gì thì mình cũng nên có 1 chương trình khung cho hoạt động của xóm trong năm 2014, làm vậy thì anh em mới sắp xếp đi chơi chung với xóm được. Ví dụ: Sắp tới 30/4 &1/5, em không biết xóm có tổ chức gì không? Em thì muốn đi chơi chung với xóm, tuy nhiên vẫn phải thủ riêng chương trình riêng, lỡ xóm không tổ chức mình còn có chỗ đi đốt tiền...mà thủ xong rùi...xóm tổ chức...không được đi chung thì lại buồn. Em nghĩ sao nói vậy thui đó.

Em nghĩ mọi người vào vì mọi người thích thôi, nên chương trình nó không liên quan gì đến việc này. Nghe ngóng, í ới nhau nhiều khi thông qua email, facebook, điện thoại là cũng đã biết, nên em nghĩ dùng cách này mà câu mấy bác mấy mợ vô OS cũng hơi khó.

Vài dòng góp ý, mong được soi xét.