Hạng C
1/2/05
683
127
43
Re:[Hot]Thông số kỹ thuật Mazda CX-5

dongtrieu nói:
Em thấy có quá nhiều bác Sales lạm dụng từ Bi-xenon không đúng chỗ. Hiện nay, chí có các dòng xe cao cấp mới được trang bị đèn pha bi-xenon như Mer, Audi, BMW, Lexus, Infiniti,... Còn các mẫu xe như Camry, Sorento, Mazda CX9 được trang bị đèn HID chỉ có 1 bóng cos là xenon, còn pha là halogen. Mazda CX5 này ko được trang bị đèn bi-xenon.
ồ! vậy nhờ bác giải thích dùm em cái trong hình, em thấy trong cataloge nó ghi thế, không những là Bi-Xenon, mà đèn CX5 còn xoay theo góc lái

Hạng B2
17/3/11
280
5
18
35

Camry 2.2 nói:
Óp sừn ngon đấy, giá tầm 5x (x<3) là đẹp các bác nhỉ? Không rõ thế hệ động cơ mới Sky-active này mà đổ xăng ở VN thì có báo lỗi tùm lum như Mẹc Bim không nhỉ?
Em nó đã được đo thử tỉ số nén 13:1 với xăng octan 87 đấy bác ạ. Chắc là A92 không vấn đề gì.:)

Hạng B2
27/1/10
111
0
16
48

dongtrieu nói:
Em thấy có quá nhiều bác Sales lạm dụng từ Bi-xenon không đúng chỗ. Hiện nay, chí có các dòng xe cao cấp mới được trang bị đèn pha bi-xenon như Mer, Audi, BMW, Lexus, Infiniti,... Còn các mẫu xe như Camry, Sorento, Mazda CX9 được trang bị đèn HID chỉ có 1 bóng cos là xenon, còn pha là halogen. Mazda CX5 này ko được trang bị đèn bi-xenon.
Nhìn hình thì xe này pha và cos cùng 1 bóng đó bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/3/11
280
5
18
35

E43000 nói:
dongtrieu nói:
Nhìn hình thì xe này pha và cos cùng 1 bóng đó bác.
Chuẩn, Mazda CX-5 đúng là Bi-xenon HID bác ạ.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Đi hai bánh thì sợ Đinh Tặc, đi xe hơi sợ Đinh #... nhìn xe thèm cũng nhiều nhưng lo âu cũng lớn...hic hic

Hạng B2
17/3/11
280
5
18
35

kaka nói:
Đi hai bánh thì sợ Đinh Tặc, đi xe hơi sợ Đinh #... nhìn xe thèm cũng nhiều nhưng lo âu cũng lớn...hic hic
Phải chịu thôi bác ơi, nhu cầu đi lại là thiết yếu tìm đủ mọi cách để ngăn chặn. Không biết tương lai ngành công nghiệp ô tô rồi sẽ về đâu. haizz

Tập Lái
22/8/11
28
3
3

không biết có cách nào cho thằng đó nó # nhanh nhanh không, nó đẻ thêm vài cái sáng kiến nữa là mình thành lập diễn dàn đibộsaigon.com quá !:D

Hạng D
27/4/10
2.388
1
38
49

xichlomaylanh nói:
không biết có cách nào cho thằng đó nó # nhanh nhanh không, nó đẻ thêm vài cái sáng kiến nữa là mình thành lập diễn dàn <span style=""color: #ff0000;"">đibộsaigon.com </span>quá !:D

Kaka em là em kết cái diễn đàn này rồi đó:D

Hạng B2
17/3/11
280
5
18
35

lam75 nói:
xichlomaylanh nói:
không biết có cách nào cho thằng đó nó # nhanh nhanh không, nó đẻ thêm vài cái sáng kiến nữa là mình thành lập diễn dàn <span style=""color: #ff0000;"">đibộsaigon.com </span>quá !:D
Kaka em là em kết cái diễn đàn này rồi đó:D

Nếu mà có diễn đàn này chắc em cũng xin một slot tham gia. Hehe

Last edited by a moderator: