Hạng B1
29/8/13
51
53
18
Xưởng dịch vụ mà gần trung tâm nửa thì quá tuyệt, xe chạy thì quá phê khỏi phải bàn...

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Mấy bác VW nghĩ sao đặt cái services chung với xe tải trên tuốt Q12. Đi ra tới đó cũng mỗi mệt luôn. Đi hướng nào cũng kẹt xe. Các bác VW nên cố gắng thay đổi cái này. Người ta bỏ ra tỉ bạc mua chiếc xe, nhưng lại có cảm giác hưởng dịch vụ như xe tải.

Hạng B1
29/8/13
51
53
18
Hôm bửa tiên đường e có ghé khám tổng quát cho vợ3 , không vô lane trong xe máy mà chạy lane ngoài ,chạy huốt qua phải vòng lại cũng khá xa. Tuy nhiên mấy a e thợ rất nhiệt tình ,châm nước giải nhiệt, châm nước rủa kính,kiểm tra áp suất bánh xe, dầu thắng, thăm nhớt kiêm tra tổng quát tùm lum .... mà hok lấy tiền .hihihi. Dịch vụ mà gần trung tâm chút nửa thì yêu lắm cơ.

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
Hôm bửa tiên đường e có ghé khám tổng quát cho vợ3 , không vô lane trong xe máy mà chạy lane ngoài ,chạy huốt qua phải vòng lại cũng khá xa. Tuy nhiên mấy a e thợ rất nhiệt tình ,châm nước giải nhiệt, châm nước rủa kính,kiểm tra áp suất bánh xe, dầu thắng, thăm nhớt kiêm tra tổng quát tùm lum .... mà hok lấy tiền .hihihi. Dịch vụ mà gần trung tâm chút nửa thì yêu lắm cơ.

Vậy là The Vista chỉ trưng bày xe , còn bảo dưỡng phải qua Q12 hả bác ?

Tập Lái
10/3/10
9
2
3
HOT!. Volkswagen Miền Nam Khai Trương Showroom Mới

Chào các bác,

Chúc các bác nghỉ lễ zui zẻ.
Nhân tiện, bác chủ cho mình mượn thớt để hỏi thăm nhanh chút với nhé: Em New Tiguan 2017 trong hình có bán ở VN không các bác? Xem qua review đánh giá (cả các thông số đính kèm) thì thấy vừa giống em 7 chỗ Allspace 2018 ở ngoại hình, vừa giống em Tiguan 2016 ở nội thất 5 chỗ. Phân vân quá các bác ạ, chả là em đang có ý định mua xe đi gia đình thôi. Lăn tăn giữa Tiguan 2017, Santafe 2017 hoặc Peguet 3008 quá đi...
Cảm ơn các bác nhiều.

Tập Lái
21/3/07
23
28
13
Gởi bạn SPCT,

Theo thiển ý của tôi thì bạn cứ yêu cầu lái thử các xe mà bạn thích trên nhiều loại đường khác nhau, cao tốc, gồ ghề, khúc cua, ... bạn sẽ có góc nhìn chính xác, chứ hỏi trên diễn đàn thì thông tin thể hiện với lăng kính người khác rồi.

Các điểm cần chú ý khi lái thử:
_ cách âm trên các loại mặt đường
_ ghế lái, ghế khách êm ái, rộng rãi
_ máy lạnh trên xe có làm bạn & khách hài lòng
_ xe có ổn định / chòng chành khi quẹo cua, qua gờ giảm tốc không
_ tay lái có độ "nhẹ" thích hợp khi chạy chậm trong thành phố
_ tay lái có chính xác khi chạy nhanh trên ~80kmh, thả tay ra, xe vẫn chạy thẳng
_ tay lái có "muốn" trả thẳng lại khi quẹo cua
_ đạp ga xe có tăng tốc "phê" không ;-)
_ ga thấp & hộp số lúc đường đông đi nhích nhích có ok không

• Like
Reactions: SPCT
Tập Lái
10/3/10
9
2
3
Gởi bạn SPCT,

Theo thiển ý của tôi thì bạn cứ yêu cầu lái thử các xe mà bạn thích trên nhiều loại đường khác nhau, cao tốc, gồ ghề, khúc cua, ... bạn sẽ có góc nhìn chính xác, chứ hỏi trên diễn đàn thì thông tin thể hiện với lăng kính người khác rồi.

Các điểm cần chú ý khi lái thử:
_ cách âm trên các loại mặt đường
_ ghế lái, ghế khách êm ái, rộng rãi
_ máy lạnh trên xe có làm bạn & khách hài lòng
_ xe có ổn định / chòng chành khi quẹo cua, qua gờ giảm tốc không
_ tay lái có độ "nhẹ" thích hợp khi chạy chậm trong thành phố
_ tay lái có chính xác khi chạy nhanh trên ~80kmh, thả tay ra, xe vẫn chạy thẳng
_ tay lái có "muốn" trả thẳng lại khi quẹo cua
_ đạp ga xe có tăng tốc "phê" không ;-)
_ ga thấp & hộp số lúc đường đông đi nhích nhích có ok không

Cảm ơn bác rất nhiều. Những thông tin thực sự rất hữu ích.

Tập Lái
25/10/16
29
13
3
30
View attachment 1607114
Chào các bác,

Chúc các bác nghỉ lễ zui zẻ.
Nhân tiện, bác chủ cho mình mượn thớt để hỏi thăm nhanh chút với nhé: Em New Tiguan 2017 trong hình có bán ở VN không các bác? Xem qua review đánh giá (cả các thông số đính kèm) thì thấy vừa giống em 7 chỗ Allspace 2018 ở ngoại hình, vừa giống em Tiguan 2016 ở nội thất 5 chỗ. Phân vân quá các bác ạ, chả là em đang có ý định mua xe đi gia đình thôi. Lăn tăn giữa Tiguan 2017, Santafe 2017 hoặc Peguet 3008 quá đi...
Cảm ơn các bác nhiều.
Hiện tại chỉ có về xe Tiguan Allspace 2018 thôi bác.

• Like
Reactions: SPCT
Tập Lái
10/3/10
9
2
3
Đa tạ bác huynh.nam
Tiếc quá bác nhỉ. Em nó đẹp và gọn gàng thế kia... Chắc em phải nghiên cứu tìm vợ khác rồi.