Thảo Luận Hu Hu!

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Hic, mới đi resurface 4 cãi đĩa thắng, do ko có thời gian đi xa làm cho thắng mòn đều...nó kêu két két hoài....Sáng nay lấy Susu đi làm, tung tăng canh rui ôm cua...đạp thắng trc khi vào cua..hic nó chạy luôn ặc!!! (Do em quen khoảng cách thắng rồi, nên chỉ cần đoạn ngắn là thắng dc). Lực Bite của thắng giảm hơn 50%, stopping power giảm 30%.
Hic may chạy ko nhanh lắm! Nguy hiểm thật. Phải kiếm đường dợt lại cái thắng rồi!!!

Chủ đề tương tự
Chủ đề tương tự
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Hic hic sao kỳ vậy bác? Hay là do bác drift, drag, siết thắng dữ quá trong thời gian ngắn à hihi. :)

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
dragon nói:
Hic hic sao kỳ vậy bác? Hay là do bác drift, drag, siết thắng dữ quá trong thời gian ngắn à hihi. :)

Ko bác dragon ơi. Cái thắng em khi mau về là mặt nó không mòn đều, đi thời gian nó kêu két két hoài à. Do ko có thời gian chạy xa cho nó mòn đều lại bằng cách giảm tốc từ tốc độ rất cao. Nên e quyết định đi làm phẳng lại bề mặt. Khi lằm phẳng lại thì người ta làm phẳng luôn mặt bố, coi như hai cái rất phẳng. Nên nó trơn, nên bây giờ phải làm phương pháp brake in thắng từ đầu, để cho nó ăn lại.
Ví dụ minh hoạ là 2 bề mặt giờ giống như có lớp keo trong nen phải chạy bay lớp đó thì nó mới bám lại, đại khái thế ạ :D

Heehe, chuyện bình thường đối với sport car bác kombat ơi! em thay nguyên bộ sportkit cũng phải rà phanh... nhưng đi ít nên đĩa phanh cũng bắt đầu có hiện tượng không đều rồi... càng ngày càng muốn có sân để dợt xe!