vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Hi bác, xe escape đời nào cũng xài OBDII cả. Chuẩn này thông dụng cho xe cộ mà bác. Bác có ở SG mai tạt qua Q3 gần nhà em, em lấy đồ cắm thử xe bác là biết OBDII có bị lỗi ko. Còn mấy cái HUD bán ở đây thì xem cho vui thôi ạ.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
vpb nói:
Hi bác, xe escape đời nào cũng xài OBDII cả. Chuẩn này thông dụng cho xe cộ mà bác. Bác có ở SG mai tạt qua Q3 gần nhà em, em lấy đồ cắm thử xe bác là biết OBDII có bị lỗi ko. Còn mấy cái HUD bán ở đây thì xem cho vui thôi ạ.
ủa sao zị bác :cool:

Hạng B2
11/1/11
118
35
28
vpb nói:

E cũng chỉ cần xem cái tốc đọ hiện trên kính lái thôi bác, thói quen mà. Bác nhắn giùm e cái địa chỉ hoặc sđt của bác để e gọi, sáng nay e chạy qua chổ bác. Thks. Sđt của e: 0938864034

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/1/11
2.597
2
38
gallardo_thanh nói:
vpb nói:
Có lẽ là đặc điểm của hàng Tung Của, em cũng thấy vài người chơi cái này chỉ đc 1 thời gian rồi lại chia tay

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
avcom nói:
gallardo_thanh nói:
vpb nói:
Có lẽ là đặc điểm của hàng Tung Của, em cũng thấy vài người chơi cái này chỉ đc 1 thời gian rồi lại chia tay
Các bác nhìn nhận chưa đủ về HUD rồi...
Ngoài tác dụng nhìn các chỉ số trên kính lái cho tiện (em cũng vậy, chạy trên cao tốc toàn chạy ở 104km/h :D...chả đời nào bị xxx, mà nếu xxx có thổi, nhìn thấy trang thiết bị hùng hậu trên xe thì ...cũng hơi bị khớp đó...:D)...HUD còn mang lại nhiều lợi ích rất thiết thực...
Ví dụ: xem trị số bình accu, lúc bật chìa khóa, hiện chỉ số bình tại thời điểm chưa khởi động, đề máy xong hiển thị trị số Volt hiện tại...nhờ đó ta có thể biết trước hay dự đoán được khi nào Accu tèo, khi nào Dynamo tèo...
Hay cảnh báo quá tốc độ khi đang chạy 60, 80, 100...cũng giúp ích rất nhìu, nhất là các bác thường đi đại lộ Võ Văn Kiệt...
Và HUD em sd đến giờ hơn 1 năm, hoàn toàn hài lòng với những gì nó mang lại với số $ bỏ ra chưa đến 3 củ (hàng OEM Taiwan)...

Hạng B2
16/7/12
113
13
18
chỗ bác xuân Diệu bán cái 2tr đã bác nào sài chưa ?? cho em xin ý kiến?? em tính múc 1 cái cho bà xã thôi chứ em thì cũng ko cần tới.

Hạng B2
11/1/11
118
35
28
E mới mua 1 cái chổ bác diệu thế cái cũ cho xe 2.3, thấy cũng giống mấy cái taiwan tuy nhiên chưa xài lâu nên cũng ko biết có bền ko

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
songgap nói:
chỗ bác xuân Diệu bán cái 2tr đã bác nào sài chưa ?? cho em xin ý kiến?? em tính múc 1 cái cho bà xã thôi chứ em thì cũng ko cần tới.
thêm 7 lít nữa mua cái giống em lun bác...

Hạng B2
1/4/08
184
50
28
laple nói:
songgap nói:
thêm 7 lít nữa mua cái giống em lun bác...
là loại nào bác. .

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
em thì chưa gắn nhưng thật ra em thấy nó cũng hay chứ.cái đầu tiên là dể canh tốc độ thay vì liếc xuống đồng hồ xe sẽ làm ta phân tâm, rồi có được nhìu thông số mà để mình dự báo trước các bệnh của em nó, nhưng quan trọng là tấ cả HUD bán trên thị trường toàn đồ Tàu nên thông số nó có chuẩn hay ko mới là vần đề