Hạng B2
View attachment 1656921 Ghế da, nội thất da là những thứ rất nhạy cảm trên xe hơi, mặc dù đã được nhà sản xuất thiết kế để chịu được điều kiện sử dụng khắt nghiệt hằng ngày. Ghế da (đặc biệt là da màu sáng) rất hay bị bám bẩn, khô cứng và bốc mùi. 3 bước đơn giản sau sẽ giúp các bác có thêm những cách giúp bảo quản, vệ sinh và dưỡng ghế da tốt nhất.[pagebreak][/pagebreak]

Bảo quản ghế da bao gồm 3 bước, bao gồm hút bụi, vệ sinh bằng hóa chất và bôi kem dưỡng da. Dụng cụ cũng rất đơn giản các bác có thể tìm thấy quanh nhà hoặc tiệm tạp hóa; đối với dung dịch dưỡng da thì nên sử dụng loại chuyên dụng em sẽ nêu bên dưới đây.
Các hình ảnh em thực hiện trên xe nhà:​
View attachment 1656923
View attachment 1656920 View attachment 1656921 View attachment 1656922View attachment 1656918
Thank chủ thớt, bài viết rất công phu, thiết thực, bổ ích.

• Like
Reactions: De Red
Hạng C
5/10/15
917
1.036
93
38
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Chemical Guys thì xài cũng dc, bên Mỹ giá của ẻm cũng xêm xêm Sonax và Meguiar's mà về VN hai anh sau giá chấp nhận dc, còn anh Chemical Guys mắc lòi ra, mình ship về hết mấy triệu xài cũng dc, nói chung là cũng dc chứ hoàn toàn ko đáng tiền. Mà đã chăm sóc mấy thì xe xịn mới đáng chăm sóc, chứ xe cỏ như xe mình giờ tuần bận quá có khi không thèm tắm xà bông cho nó nói chi là đánh bóng kakakaka, nhưng chăm sóc oto có cái thú vui của nó.

• Like
Hạng C
25/5/11
903
600
93
Chemical Guys thì xài cũng dc, bên Mỹ giá của ẻm cũng xêm xêm Sonax và Meguiar's mà về VN hai anh sau giá chấp nhận dc, còn anh Chemical Guys mắc lòi ra, mình ship về hết mấy triệu xài cũng dc, nói chung là cũng dc chứ hoàn toàn ko đáng tiền. Mà đã chăm sóc mấy thì xe xịn mới đáng chăm sóc, chứ xe cỏ như xe mình giờ tuần bận quá có khi không thèm tắm xà bông cho nó nói chi là đánh bóng kakakaka, nhưng chăm sóc oto có cái thú vui của nó.
Có đam mê thì làm, kg thì thôi ra gara

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Da dỏm kiểu như da của xe mazda, kia của thaco thì khỏi dưỡng chi cho mất công
hình bác chủ thực nghiệm ghế màu xám ghi là da thật xe Mes C Class W204.
mà nhìn thấy ghế da Mes bác chủ đi gì mà dơ kinh vậy... kkk . (xe nhà mình nó mới còn hơn mặt da sau khi bác chủ vs nên mình chắc chưa cần vs...)

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Xe nhà mình cứ dùng kem cạo râu xịt vào khăn và lau mặt ghế, vừa sạch thơm vừa giữ ẩm..

• Like