Tập Lái
8/8/16
9
2
3
31
Bài viết này của Tiên Phong Auto sẽ hướng dẫn các bạn thay bóng đèn halogen trên xe BMW E60 Series 5 bằng đèn LED 5w, hay trọng giới độ đèn gọi là đèn Angel Eyes cho BMW. Việc lắp đèn Angel Eyes đòi hỏi bạn có một chút kiến thức về điện, bạn nên lưu ý trước khi lắp đặt và nên chọn đèn chất lượng để tránh hư hỏng.
Bước 1: Thảo bỏ đèn pha của xe
  • Mở capo xe , xác định vị trí của đèn.
  • Có 5 chỗ bạn cần phải tháo, 3 chỗ ở vòng đỏ trên hình, 2 chỗ ( có thể nhiều hơn ) ở phía sau đèn pha. Dùng tuốc nơ vít để vặn những con ốc này ra.
  • Sau khi tháo, bạn nhẹ nhàng lắc bộ phận đèn để nó rời ra.

Bước 2: Ngắt kết nối của đèn pha
  • Đặt đèn pha trên khoang động cơ và tháo bỏ các dây gắn với đèn.

Bước 3: Thảo bỏ nắp chụp trên cụm đèn halogen
  • Bạn tháo nắp chụp của đèn ở vòng màu đỏ trong hình. bạn cần phải bỏ nó ra để có thể dễ dàng hơn trong việc có không gian chiếu sáng và ánh sáng phát ra tốt hơn.

Bước 4: Mở nắp chụp đèn
  • Sau khi mở nắp chụp, bạn sẽ thấy bóng đèn “zin” đang nằm phía trong. Lúc này bạn chỉ cần nhẹ nhàng xoay vặn và kéo nó ra. hãy cẩn thận nhẹ nhàng kẻo ảnh hưởng đến phía trong của cụm đèn.

Bước 5: Thay bóng
  • Thay bóng đèn cũ bằng bóng đèn Led 5W. Tiến hành lại các bước ở trên theo thứ tự ngược lại để lắp ráp cụm đèn lại vào xe.

Bước 6: Kiểm tra
  • Bật đèn xe để kiểm tra. Bóng đèn Led 5w Angel Eyes hoạt động tốt sẽ sáng rõ và nhìn rất bắt mắt.

Việc lắp đèn Angel Eyes cho BMW khá dễ thực hiện, chỉ cần bạn cẩn thận thì mọi chuyện sẽ suôn sẻ. Nếu cảm thấy khó khăn, bạn có thể tới garage chuyên sửa chữa BMW để nhờ trợ giúp.
Hãy đến với Tiên Phong Auto nếu xe BMW của bạn bị trục trặc, hư hỏng hoặc cần độ xe, trợ giúp. Với mục tiêu trở thành gara sửa chữa BMW HCM. Chúng tôi luôn sẵn sàng kiểm tra, hỗ trợ, tư vấn và đưa ra những giải pháp tốt nhất cho chiếc xe của bạn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kenpham and 325iE46
Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Hic, báo lỗi đèn chắc lun!

Khéo sẽ không lổi đâu anh sơn.

ps: hôm nào mang E60 qua em úp firmware mới cho DME và hộp số dùm cho. Chạy cho ngon.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NghiMi
Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Khéo sẽ không lổi đâu anh sơn.

ps: hôm nào mang E60 qua em úp firmware mới cho DME và hộp số dùm cho. Chạy cho ngon.
Đang tính hỏi cubi vụ này nè, loanh quanh mà ko ai xử lý đc. Thanks trước nhiều nhé :3dtanghoa:

Tập Lái
8/8/16
9
2
3
31
giúp được các bác là e vui rồi, bác nào rảnh tới gara e tiếp nhé :D