Tập Lái
4/6/19
13
17
3
30
Tôi chỉ mong có loại app có thể gửi push notification báo lỗi phạt nguội theo thời gian thực thôi. Bác nào có quan hệ với bên cục CSGT có thể lấy được data ngay lúc vừa nhập liệu thì hãy hợp tác bên mình làm loại app push realtime lỗi phạt nguội phục vụ cộng đồng
Theo quy trình thì khi camera gửi phạt về, sẽ có người xem lại rồi mới publish lỗi lên bạn à, nên nó cũng delay chứ không có realtime.

Làm push notification thì cũng được, nhưng cần refresh trang csgt.vn nhiều lần, làm ít thì được chứ nhiều thì sập trang web của csgt.vn mất, hồi xưa mình làm rồi nhưng bỏ để còn tra cứu, chứ ai cũng realtime thì sao máy chủ csgt.vn chịu nổi :D

Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Theo quy trình thì khi camera gửi phạt về, sẽ có người xem lại rồi mới publish lỗi lên bạn à, nên nó cũng delay chứ không có realtime.

Làm push notification thì cũng được, nhưng cần refresh trang csgt.vn nhiều lần, làm ít thì được chứ nhiều thì sập trang web của csgt.vn mất, hồi xưa mình làm rồi nhưng bỏ để còn tra cứu, chứ ai cũng realtime thì sao máy chủ csgt.vn chịu nổi :D
thì ý là nó sẽ bắn push ngay lúc vừa nhập liệu đấy, chứ ai chả biết dữ liệu nó bị delay từ đầu camera về database. Và đương nhiên muốn có push notification thì phải có webhook bắn đi ngay vừa lúc sau khi nhập liệu xong ấy chứ chả ai đi refresh csgt.vn cả. Bởi vậy mình mới hỏi có ai quen làm ở csgt.vn không để kết nối với nhau ngay chỗ nhập liệu này.

Hạng C
27/9/15
533
697
93
Cho em hỏi lỗi anh cụ thể là do di chuyển trên QL hay do TTGT Đường bộ phạt vậy ạ. Hệ Thống CSGT ra mắt từ 1/6/2019 nhưng thi thoảng họ lại không update cho đồng bộ. Nhưng dạo gần đây em thấy cập nhật khá thường xuyên rồi đó ạ.
Lỗi mình vi phạm trong nội thành Saigon thôi bác. Cả 3 lỗi đều là đậu xe sai. Mình đã đóng tiền phạt, nhưng có thể chưa update (vụ này hơi nhạy cảm). Nhưng theo như bạn nói thì cho dù mình đã đóng phạt thì vẫn hiện lỗi nhưng thông báo đã đóng phạt?

Tập Lái
4/6/19
13
17
3
30
thì ý là nó sẽ bắn push ngay lúc vừa nhập liệu đấy, chứ ai chả biết dữ liệu nó bị delay từ đầu camera về database. Và đương nhiên muốn có push notification thì phải có webhook bắn đi ngay vừa lúc sau khi nhập liệu xong ấy chứ chả ai đi refresh csgt.vn cả. Bởi vậy mình mới hỏi có ai quen làm ở csgt.vn không để kết nối với nhau ngay chỗ nhập liệu này.
Uh, mình hiểu ý bác mà. 1 số app hiện tại nó đang xài refresh như bác nói ấy, nhưng mình không làmthế, còn cái webhook thì chắc không có đâu :D

Tập Lái
4/6/19
13
17
3
30
Lỗi mình vi phạm trong nội thành Saigon thôi bác. Cả 3 lỗi đều là đậu xe sai. Mình đã đóng tiền phạt, nhưng có thể chưa update (vụ này hơi nhạy cảm). Nhưng theo như bạn nói thì cho dù mình đã đóng phạt thì vẫn hiện lỗi nhưng thông báo đã đóng phạt?
Thanks bác, lỗi của bác trong nội thành SG liên quan đậu xe sai thì thường sẽ do Thanh Tra Giao Thông nhiều hơn, nên có thể sẽ ko nằm trong CSGT. Bác có thể thử tra cứu ở đây

• Like
Reactions: TAK40
Hạng C
27/9/15
533
697
93
Thanks bác, lỗi của bác trong nội thành SG liên quan đậu xe sai thì thường sẽ do Thanh Tra Giao Thông nhiều hơn, nên có thể sẽ ko nằm trong CSGT. Bác có thể thử tra cứu ở đây
Cũng kg thấy gì bác ơi. Mình bị CSGT chụp chứ kg phải TTGT. Tại bữa lên nộp phạt mấy ảnh kêu đưa tiền ảnh nộp giúp cho + 100k tiền Café. Nhưng giờ mới nghĩ ra lỡ mấy ảnh lấy tiền mà kg nộp thì lỗi mình vẫn còn.

Tập Lái
4/6/19
13
17
3
30
Cũng kg thấy gì bác ơi. Mình bị CSGT chụp chứ kg phải TTGT. Tại bữa lên nộp phạt mấy ảnh kêu đưa tiền ảnh nộp giúp cho + 100k tiền Café. Nhưng giờ mới nghĩ ra lỡ mấy ảnh lấy tiền mà kg nộp thì lỗi mình vẫn còn.
Sorry bác lâu quá em có việc nên ko hỗ trợ, T/H nộp giùm thì tin tưởng chắc cũng ko sao đâu bác, chỉ cần tra thêm 1 lần trước khi đăng kiểm ở trang đăng kiểm là được.

Cập nhật thông tin sau Tết Nguyên Đán cho các bác là rất nhiều xe đã dính phạt nguội trong mùa Tết vừa rồi nhé.

• Like
Reactions: asap and TAK40
Tập Lái
19/3/21
48
889
83
44
Hi,

Em đã tra thử 3 xe, 2 xe không dính, 1 xe đã dính lỗi trước đó.

Thông tin chính xác.

Cảm ơn anh @cellhubs

Tập Lái
4/6/19
13
17
3
30
Hi,

Em đã tra thử 3 xe, 2 xe không dính, 1 xe đã dính lỗi trước đó.

Thông tin chính xác.

Cảm ơn anh @cellhubs
Cảm ơn bạn nhé, hiện mình thấy tra cứu trên CSGT.vn hiện đang khá là chuẩn và được cập nhật thường xuyên rồi đấy ạ.

Ngoài ra, hiện tại sắp tới, cục CSGT cũng đang đề xuất bỏ lập biên bản đối với trường hợp phạt nguội bằng camera vì chứng cứ camera đã rõ ràng, nên tài xế có thể nộp tại tỉnh thành đang sống chứ không phải tới nơi vi phạm để đóng nữa

• Like
Reactions: asap