Hạng C
10/5/12
852
498
93
bác qua thớt bên này chắc đa phần là vote cho cruze, riêng em thì kg có xe nhưng mà cái ngoại hình của cruze thì với em accent không thể sánh bằng

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Accent xác nhẹ, máy 1.6 đi bồng bền ... Cruze xác nặng hơn, máy 1.6 chạy đầm ... Nhưng không thể so sánh giữa 2 phân khúc khác nhau ! so sánh vậy > khấp khểng quá !

Hạng D
13/8/12
1.609
6
38
52
danacons nói:
Accent xác nhẹ, máy 1.6 đi bồng bền ... Cruze xác nặng hơn, máy 1.6 chạy đầm ... Nhưng không thể so sánh giữa 2 phân khúc khác nhau ! so sánh vậy > khấp khểng quá !
Em đồng ý với bác

Hạng B2
7/9/10
187
1
18
Accent này máy có 1.4 thui, form nhỏ hơn Cruze, trim TC nhập về thì không còn option gì đáng kể, giá cũng khá cao. Em chưa chạy Cruze nên không biết để so sánh hộ bác, nhưng đang chạy CDX 1.8 2011 thấy OK lắm, so với con Hyundai Click W 1.4 trước đây của em thì thấy OK hơn nhiều, nhất là bác chạy đường càng xa hay leo đèo bác sẽ thấy rỏ sự khác biệt. Có một cảm giác khó chịu lúc ban đầu là độ trễ của chân ga trên con CDX làm mình cảm thấy nó tăng tốc không tốt, nhưng khi quen với tính khí em nó rùi thì thấy cũng bình thường, cái nữa là lưng ghế sau hơi đứng, ngồi tư thế không thoải mái lắm, còn lại tất cả là good!

Hạng B1
9/7/12
77
4
8
Bác chủ thớt nên xem xét cho kỹ, đã vào thớt GM hỏi thì 99% là chọn Cruze, tuy nhiên khuyên bác nên xem xét lại em Acent nhập đó, Cruze xe ở phân khúc cao hơn nhưng độ bền khi chạy ở đường VN không cao, bạn hãy hỏi những người đang dùng xe Cruze thì biết: mẫu mã đẹp nhưng độ bền thấp, bán lại khó mà bị mất giá nhiều nữa hãy để ý các xe cửa GM VN: Captiva, Cruze, xe nào cũng vậy rất đẹp mẫu mã giá hợp lý nhưng mua về đi 3 năm là bực mình, báo lỗi tùm lum bệnh trị không hết rước thêm bực mình mà bán lại thì mất giá nhiều , mà uống xăng cũng khiếp

Hạng B1
9/7/12
77
4
8
Phuc Bao nói:
Accent này máy có 1.4 thui, form nhỏ hơn Cruze, trim TC nhập về thì không còn option gì đáng kể, giá cũng khá cao. Em chưa chạy Cruze nên không biết để so sánh hộ bác, nhưng đang chạy CDX 1.8 2011 thấy OK lắm, so với con Hyundai Click W 1.4 trước đây của em thì thấy OK hơn nhiều, nhất là bác chạy đường càng xa hay leo đèo bác sẽ thấy rỏ sự khác biệt. Có một cảm giác khó chịu lúc ban đầu là độ trễ của chân ga trên con CDX làm mình cảm thấy nó tăng tốc không tốt, nhưng khi quen với tính khí em nó rùi thì thấy cũng bình thường, cái nữa là lưng ghế sau hơi đứng, ngồi tư thế không thoải mái lắm, còn lại tất cả là good!
Còn thêm cái bực mình nữa là òa ga trị không hết, không biết xe bạn bị chưa, dừng đèn đỏ tự dưng vòng tua lên 2500 mới khiếp, xao xăng vô cớ

Tập Lái
26/8/12
29
0
0
Cái này do chế độ bảo dưỡng, trước đây mình đi xe Toyota Altis đời 2003 cũng bị tương tự sau khi chinh chiến cùng em nó 6 năm, ko cách nào trị dứt được.
hung9600170 nói:
Phuc Bao nói:
Còn thêm cái bực mình nữa là òa ga trị không hết, không biết xe bạn bị chưa, dừng đèn đỏ tự dưng vòng tua lên 2500 mới khiếp, xao xăng vô cớ