Hạng B1
9/9/08
67
1
0
Các bác cho em biết chi tiết về bơm cao áp của chiếc huyndai này (xe nhập khẩu Hàn Quốc, máy dầu, dung tích 1.9, xe bán tải, đời 2003) với: như sơ đồ điện điều khiển (sơ đồ mạch điện), nguyên lý làm việc, kết cấu….
Em học ít mong các bác giúp cho.
Vì loại bơm này phức tạp quá nên em không dám tháo ra kiểm tra (mà cũng không biết giá trị chuẩn của nó, cũng như các đường dây điều khiển như thế nào)

TCS
Hạng B1
3/9/08
54
0
0
Bác đừng có lọ mọ vào cái bơm này, em thì hiểu khá rõ về nó đấy nhưng ....thiếu hiểu biết +lòng tò mò = phá hoại nên em sẽ không nói đâu.
Xe của cụ là 2.5 chứ không phải 1.9 (cụ đúng là lơ mơ thật), đời 2003 thì chỉ turbo charge chứ không có intercooler, bơm này là bơm kiểu chia, điều khiển điện tử (có ECU ở chỗ để chân bên phụ) Hyundai gọi nó là kiểu bơm covec - F
Bơm này hỏng 1 chi tiết thì thay cả bơm, mất con trở thôi (hộp vuông có cái tem dán như trong ảnh 1) cũng đủ để vứt cả cái bơm đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
9/9/08
67
1
0
bác hiểu rõ thì giúp em đi. nếu sửa mà hỏng thì em chịu ,chứ có bắt đền bác đâu.

Tập Lái
2/7/08
32
2
0
39
Tp HCM
Hiện nay xe sửa được chưa bác. Đây là bơm điện hay còn gọi là EDC mà. Em có làm một vài lần về xe này rồi. Nếu có gì cản trở bác cứ gọi em.

Tập Lái
22/9/05
16
0
0
Con Galowper của em cũng tương tự, bac Le-vu giúp em được không?

ADC
Hạng B2
15/3/09
199
4
0
43
Neu bac o Sai Gon thi dt cho em nhe
( sao em khong go dc TV??? )