Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Đã có nhiều chuyên gia oto và chuyên gia kinh tế nhận định xe Hàn bị kẹt dưới xe bình dân của Nhật và xe Trung Quốc. Theo đó, xe Trung Quốc phải dùng options để cạnh tranh với xe Hàn và bán với giá thấp hơn còn xe Hàn phải dùng options để cạnh tranh với xe bình dân của Nhật và phải bán giá thấp hơn xe Nhật. Vì vậy, Accent phải nhiều options hơn Vios và bán với giá 70% của Vios thì mới mong có được khách hàng bằng số lẻ của Vios. Cái động cơ của phiên bản Accent mới này thua xa cái động cơ Vios cách đây 15 năm thì lấy gì mà cạnh tranh với Vios/City. Xe Nhật cạnh tranh với xe Đức/Âu bằng công nghệ vượt trội còn xe Đức/Âu cạnh tranh với xe Nhật bằng yếu tố lịch sử thương hiệu. Trong khi giá trị công nghệ oto Nhật ngày càng vượt trội oto Đức/Âu thì giá trị lịch sử thương hiệu của oto Đức/Âu ngày càng đi xuống sau hàng loạt những scandal chất lượng xe Đức/Âu, gian lận khí thải, bán thương hiệu/cổ phần cho các hãng oto Trung Quốc/Ấn Độ...Thân!
Cái đoạn này tôi thấy bác cop đi cóp lại hoài như ai thuê bác quảng cáo vậy, từ vnexpress sang tới os, nhưng tôi thích hành động của bác, thân!

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Cái đoạn này tôi thấy bác cop đi cóp lại hoài như ai thuê bác quảng cáo vậy, từ vnexpress sang tới os, nhưng tôi thích hành động của bác, thân!
Chỉ khac cái nick ko phải của dqmtrieu gi đó đang làm mưa làm khùng bêm Vnex thau.

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Chỉ khac cái nick ko phải của dqmtrieu gi đó đang làm mưa làm khùng bêm Vnex thau.
Em đoán: đó là cách câu view đó bác, vì bài báo có nhiều comment tức là có nhiều người xem => tác giả tăng uy tín và nhuận bút
vì hầu như bác kia chỉ copy paste và gây hiềm khích chứ rất hiếm khi trả lời người reply nhưng bài nào có ảnh là có nhiều người vào xem và CÒM chửi liền à

• Like
Reactions: 22Lúa and namvios
Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Em đoán: đó là cách câu view đó bác, vì bài báo có nhiều comment tức là có nhiều người xem => tác giả tăng uy tín và nhuận bút
vì hầu như bác kia chỉ copy paste và gây hiềm khích chứ rất hiếm khi trả lời người reply nhưng bài nào có ảnh là có nhiều người vào xem và CÒM chửi liền à
Em vào đó thấy còm chứ chưa bao giờ còm lại độc còm cũng vui vui, e nghĩ hắn ko phải fan xe Nhật.

• Like
Reactions: 22Lúa
Tập Lái
12/3/18
7
1
3
37
Em thấy có bác mới lấy xe về nói nhựa bên trong còn mỏng hơn cả vios :| bác nào confirm giúp em phát

Hạng D
21/12/17
1.772
2.736
113
40
Các bác cho em hỏi ngu phát, giá áp thuế của từng phiên bản ko biết có giống với giá niêm yết ko ạ? Nếu đúng với giá niêm yết thì em sẽ mua bản base, sau đó gắn thêm đồ vào thành MT gia đình (tất nhiên chấp nhận vài món ko gắn thêm đc), khi đó em sẽ ăn gian đc khối tiền thuế trước bạ các bác nhỉ.
Nhưng như vậy ko biết có khó khăn gì trong đăng ký hay đăng kiểm ko nhỉ?

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Anh Công ăn gì mà ăn dày thế, 1 túi khí cho 1 con xe vào năm 2018, động cơ thì vẫn là con máy Kappa quần áo màu mè( Kappa là hãng sx áo thi đấu bóng đá) từ đời Tống thua con máy đời Tần 1NZ-FE của Toyota, đúng lạy... Đang tính bẻ cờ sang phe xe Hàn mà thấy không ổn vụ túi khí với động cơ quá... Đến Toyota con vios bản J hay Limo tệ bạc đến thảm hại còn có 2 túi khí... Có coi thường khách hàng thì cũng vừa phải thôi chứ...

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Anh Công ăn gì mà ăn dày thế, 1 túi khí cho 1 con xe vào năm 2018, động cơ thì vẫn là con máy Kappa quần áo màu mè( Kappa là hãng sx áo thi đấu bóng đá) từ đời Tống thua con máy đời Tần 1NZ-FE của Toyota, đúng lạy... Đang tính bẻ cờ sang phe xe Hàn mà thấy không ổn vụ túi khí với động cơ quá... Đến Toyota con vios bản J hay Limo tệ bạc đến thảm hại còn có 2 túi khí... Có coi thường khách hàng thì cũng vừa phải thôi chứ...
A có thể mua bản full và lấy bản full so sánh với bản full vios nhóe. Mời a so sánh
https://vnexpress.net/infographics/...accent-lua-chon-kho-tai-viet-nam-3738290.html

• Like
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
A có thể mua bản full và lấy bản full so sánh với bản full vios nhóe. Mời a so sánh
https://vnexpress.net/infographics/...accent-lua-chon-kho-tai-viet-nam-3738290.html
Bản full nói làm gì... bài viết này nói bản base thì base vs base mới công bằng. Không phải tất cả mọi người mua xe đều có khả năng ( possibility) mua bản full. Nói chung vẫn xài con máy Kappa là nản rồi. Máy GDI turbo thì may ra dẹp được mấy anh bạn kia.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Bản full nói làm gì... bài viết này nói bản base thì base vs base mới công bằng. Không phải tất cả mọi người mua xe đều có khả năng ( possibility) mua bản full. Nói chung vẫn xài con máy Kappa là nản rồi. Máy GDI turbo thì may ra dẹp được mấy anh bạn kia.
Ủa vios có bản base hã A.

• Like