Hạng B2
29/5/15
177
150
43
29
lúc mới khởi động thì động cơ nào cũng vậy bác ạ. Do nhiệt độ động cơ còn lạnh nên:
- nhiên liệu khó bay hơi nên mùi khói thường đậm
- nhiên liệu lúc khởi động sẽ được phun nhiều hơn để xe dễ khởi động và giúp máy nóng nhanh hơn.
...
xe tay ga phun xăng bác mới khởi động cũng nặng mùi chứ không kể gì tới ô tô

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Không hiểu sao mỗi lần có bác nào nói về 1 vấn đề của xe nào đó là có người lôi Toy ra nói là bị thế này, thế kia tương tự vậy, mà chỉ Toy không thấy nói xe khác.
Thì mình thấy sao thì nói vậy thôi Bác ah, Cái mùi khét đấy thì mình hay gặp nhất là Fortuner và Hilux . Không phải mình ác cảm vơi Toyota làm gì mà tại vì Toy Nhập Mỹ với "Tôn" VN thì 1 trời 1 vực, Thật là coi thường dân mình quá !

• Like
Reactions: tarmpung
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Mùi của khí thải ô tô chứ mùi gì. Nhà chật lúc nổ máy để đánh xe ra thì mùi khí thải khủng khiếp. Xe quái nào chả vậy pác. Khí thải ra của ống xả ô tô mà pác muốn ko mùi ko vị thì em cũng pó tay
Có chứ Bác : Tesla ! :3dcuoi:

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Xem có bị cắt mất cái bầu lọc khí thải như kia morning không Bác. cái này mắc tiền lắm nên một số xe bị cắt để giảm giá thành. trừ khi muốn đạt tiêu chuẩn khí thải Euro.. Chứ em cũng leo lên nhiều xe của bạn bè và cả xe em đâu có mùi gì trừ mùi xe mới. giải thích lúc mới khởi động có mùi nhiên liệu đốt chưa hết không thuyết phục vì phun xăng điện tử mà.
Creta hình như là xe Nhập mà, Tầm giá đấy thì chắc ko cắt giảm cái đó đâu Bác ah ! Mà mình thấy Hyundai ra thêm dòng Creta này thấy dở dở ương ương sao ấy, dưới thì đã có I20 active, ráng tí nữa thì lên Tuscon ngất ngây con gà tây !

• Like
Reactions: L.D.T
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Và khi xe không phải của Toyota có sự cố hàng loạt gì đó, thì ôi thôi nào là lý do, nào là biện hộ, nào là lỗi đó k sao đâu, k ảnh hưỡng vận hành, xe nào cũng thế, kể cả tung hô bảo hành tốt...

Hạng B2
10/10/13
154
878
93
Creta hình như là xe Nhập mà, Tầm giá đấy thì chắc ko cắt giảm cái đó đâu Bác ah ! Mà mình thấy Hyundai ra thêm dòng Creta này thấy dở dở ương ương sao ấy, dưới thì đã có I20 active, ráng tí nữa thì lên Tuscon ngất ngây con gà tây !
"Ráng" lắm dzồi, cố quá sẽ quá cố, đó là lý do nó ra nhiều "nấc" sản phẩm để người tiêu dùng chọn trong khả năng của mình đó bác. Thích 5c gầm cao, máy thoáng nhưng ít xiền thì phải chấp nhận độ rộng rãi vừa phải, ốp sần vừa phải. Em thấy nó vừa đủ dùng, đi nội ô gọn gàng, ra đường trường cũng không quá nhỏ.
Ít chút thì chọn i20 active, rẻ được cũng cả 200tr; nếu có xiền thêm chút (200tr) sẽ được Tucson; thêm chút nữa (400tr) sẽ được SantaFe. :)

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Không phải mùi trong xe bác ơi, mùi khói từ ống xả đó bác, bị hôi vài phút lúc mới khởi động thôi. Em đem vô hãng rồi, mà nó chỉ bị lúc khởi động từ máy nguội thôi nên vào đến hãng khởi động lúc máy nóng thì lại không có mùi, :(
Xe nào khi mới khởi động đều có hiện tượng như bác mô tả (kể cả siêu xe) Với các xe ít đi thì còn nặng mùi hơn. Nhưng chỉ 1 lúc sau khi xe nóng máy là hết. Bao giờ bác đi cả ngày mà lúc nào mùi cũng vậy thì hãy lăn tăn. Nên việc này chả có gì phải bàn cãi còn bác nào suy đoán nọ kia và kêu mang đi kiểm tra thì các bác chả có chút kiến thức nào về xe hơi cả. :3dchientrung:

• Like
Reactions: huyt
Tập Lái
13/4/16
20
3
3
37
bác nên mang kiểm tra tổng thể xem, cũng có vài trường hợp do xăng dầu đó

• Like
Reactions: huyt
Hạng B2
10/12/15
326
159
43
Sài Gòn
Nên ghé hãng hoặc gara uy tín kiểm tra cho chắc...lỡ bốc khói thì bỏ mợ..!!!