Hạng D
15/9/17
2.752
2.136
113
39
Ngoại thất có mõm như cá ngão, nội thất nhìn xấu kém sang, Xe Hàn đã kém hơn xe Trung Quốc
Xe Hàn mà giá Trung Quốc thì xe Nhật chỉ có chết, nhưng chuyện đó thì không bao giờ có. Sonata 2020 giành cho đối tượng trẻ, năng động, yêu cái đẹp và công nghệ. Love Sonata

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Xe Hàn mà giá Trung Quốc thì xe Nhật chỉ có chết, nhưng chuyện đó thì không bao giờ có. Sonata 2020 giành cho đối tượng trẻ, năng động, yêu cái đẹp và công nghệ. Love Sonata
chuẩn nhận định bác, Hyundai mình không biết có nhập về không nữa vì dòng Sonata đã không nhập về từ như 2016 bán chậm và đụng thị phần các thương hiệu khác.....giá ok về mình em nghĩ sẽ bán được ạ.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
nên dẹp mấy đứa thiết kế cho huyndai cho rồi... kiểu dáng, mặt ca-lăng nhìn ngu ko thể tả.... so với đội thiết kế KIA đúng là một trời một vực

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Bán k đc nên chắc k mang về luôn cũng nên. Xe đẹp quá nhưng cũng giống con optima VN. Xe đẹp giá tốt mà ra đường có thấy ai chạy đâu
giá no đâu có tôt đâu bác,no mà tôt như con Kia Otima la cung thây chay ngoai dg rồi,luc trước thây còn bán con sonata nay thi giá trên 1ty thì phải.....còn bi giơ la hết thấy luôn:p:p:p

Hạng D
26/3/17
2.620
4.697
113
giá no đâu có tôt đâu bác,no mà tôt như con Kia Otima la cung thây chay ngoai dg rồi,luc trước thây còn bán con sonata nay thi giá trên 1ty thì phải.....còn bi giơ la hết thấy luôn:p:p:p
H luôn bán cao hơn KIA mà. Nên con này có về giá cũng cao hơn thôi. Lại ế. Nên nó mới k về. Optima vừa ngon vừa rẻ còn ế lòi mắt

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
nên dẹp mấy đứa thiết kế cho huyndai cho rồi... kiểu dáng, mặt ca-lăng nhìn ngu ko thể tả.... so với đội thiết kế KIA đúng là một trời một vực
Bá láp bác ơi. Hyundai nó là mẹ của Kia mà bác nghĩ đội Kia ra mẫu xe gì ko thông qua con xe cạnh tranh cùng hạng của công ty mẹ sao?
Xe này e thấy đẹp và rất trẻ trung, bên Mỹ thì ko thể cạnh tranh doanh số sòng phẳng với các tượng đài phân khúc D như Cam, Acco, Teana. Nhưng với option này mà bán giá rẻ hơn các xe kia vài ngàn thì cũng rất đáng xem xét cho người trẻ tuổi. Hyundai nó cũng có chiến lược chiếm thị phần mỗi năm mỗi tăng là được, hiện tại thì sao mà theo kịp bọn Nhật.

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
H luôn bán cao hơn KIA mà. Nên con này có về giá cũng cao hơn thôi. Lại ế. Nên nó mới k về. Optima vừa ngon vừa rẻ còn ế lòi mắt
Vâng, do chiến lược thị trường thôi các bác. HTC ko muốn bán con này vì muốn tập trung vào các hạng khác chủ lực dễ cạnh tranh hơn như Elantra, Santa fe, I10. Chứ nhập về option này mà bán giá cao thì xác định ế, bán giá thấp thì ăn ít, mà cắt option thì xác định thua rồi. Phân khúc D tại VN thì doanh số bao năm đã nằm trong tay Cam hết rồi, TH thì cũng tập trung vào M6 chứ Optima ổng cũng bán cho đủ model thôi đâu cần doanh số.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Bá láp bác ơi. Hyundai nó là mẹ của Kia mà bác nghĩ đội Kia ra mẫu xe gì ko thông qua con xe cạnh tranh cùng hạng của công ty mẹ sao?
Xe này e thấy đẹp và rất trẻ trung, bên Mỹ thì ko thể cạnh tranh doanh số sòng phẳng với các tượng đài phân khúc D như Cam, Acco, Teana. Nhưng với option này mà bán giá rẻ hơn các xe kia vài ngàn thì cũng rất đáng xem xét cho người trẻ tuổi. Hyundai nó cũng có chiến lược chiếm thị phần mỗi năm mỗi tăng là được, hiện tại thì sao mà theo kịp bọn Nhật.
sai lầm.... khung gầm dùng chung cho nó rẻ, chứ còn thiết kế thì cấm cửa.... kia và huynhdai là 2 công ty chung trong 1 tập đoàn chứ ko phải là 1 công ty... sẽ có ngày bọn KIA nó đá tụi HUYNHDAI thôi

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
sai lầm.... khung gầm dùng chung cho nó rẻ, chứ còn thiết kế thì cấm cửa.... kia và huynhdai là 2 công ty chung trong 1 tập đoàn chứ ko phải là 1 công ty... sẽ có ngày bọn KIA nó đá tụi HUYNHDAI thôi
Bác rành nội tình của Hyundai thế.
E thì nghĩ thiết kế hay chiến lược thị trường cũng do Hyundai nó quyết định, đã là công ty mẹ thì thằng con làm gì mà mẹ nó ko biết là vô lý, dù cho có nói độc lập như nào. Kia mà bác nói đá được tụi Hyundai, ko có Hyundai thì Kia đã là dĩ vãng rồi đó bác.