Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Bác rành nội tình của Hyundai thế.
E thì nghĩ thiết kế hay chiến lược thị trường cũng do Hyundai nó quyết định, đã là công ty mẹ thì thằng con làm gì mà mẹ nó ko biết là vô lý, dù cho có nói độc lập như nào. Kia mà bác nói đá được tụi Hyundai, ko có Hyundai thì Kia đã là dĩ vãng rồi đó bác.
Không gì là ko thể

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Vâng, do chiến lược thị trường thôi các bác. HTC ko muốn bán con này vì muốn tập trung vào các hạng khác chủ lực dễ cạnh tranh hơn như Elantra, Santa fe, I10. Chứ nhập về option này mà bán giá cao thì xác định ế, bán giá thấp thì ăn ít, mà cắt option thì xác định thua rồi. Phân khúc D tại VN thì doanh số bao năm đã nằm trong tay Cam hết rồi, TH thì cũng tập trung vào M6 chứ Optima ổng cũng bán cho đủ model thôi đâu cần doanh số.
Bác nói Optima lắp giáp bán cho đủ model không cần doanh số, có vẻ không hợp lý! Hãng nào cũng muốn bán được xe, chỉ có chiến lược không hợp lý nên chả ai mua.

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
Bác nói Optima lắp giáp bán cho đủ model không cần doanh số, có vẻ không hợp lý! Hãng nào cũng muốn bán được xe, chỉ có chiến lược không hợp lý nên chả ai mua.
tất nhiên muốn thì ai không muốn, nhưng xác định cạnh tranh không được thì bán cho có cũng là cách giữ tgij trường

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Cái này e khẳng định luôn, lúc e đi thăm quan nhà máy TH Chu Lai 2017 mấy cán bộ đã trả lời rõ ràng luôn bác, họ chỉ ráp bán những mẫu họ đã có thế mạnh hay mẫu mới ra, còn Optima là do yêu cầu của Kia khi hợp tác, nó bắt buộc phải cho Optima hiện diện tại VN, nếu ko bán thì mấy dòng kia sẽ ko hợp tác bác nhé. Hợp đồng nhượng quyền lắp ráp hay mua bán của các công ty lớn nó đều có cài các điều khoản bắt buộc như vậy thôi bác. Sonata của Hyundai TC cũng tương tự vậy thôi bác. Mấy ông lắp ráp hay phân phối cho các hãng xe đều phải thế hết bác.

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Không gì là ko thể
Bác nên tìm hiểu thêm về tập đoàn Hyundai nó lớn cỡ nào, vị thế của nó và các ngành nghề nó đang làm. Và tìm hiểu xem Kia nó tầm cỡ như nào rồi bác sẽ hiểu.
Nói như bác kiểu như Audi hay Bentley đập Vokswagen hay Lexus đập Toyota vậy.
E thì nghĩ có những điều bác nghĩ có thể nhưng sẽ ko bao giờ xảy ra được đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Bác nên tìm hiểu thêm về tập đoàn Hyundai nó lớn cỡ nào, vị thế của nó và các ngành nghề nó đang làm. Và tìm hiểu xem Kia nó tầm cỡ như nào rồi bác sẽ hiểu.
Nói như bác kiểu như Audi hay BMW đập Vokswagen hay Lexus đập Toyota vậy.
E thì nghĩ có những điều bác nghĩ có thể nhưng sẽ ko bao giờ xảy ra được đâu.
chắc cũng ko lớn bằng VW đâu nhỉ... thế mà 2008 tí thì bị Porsche nó thịt nếu ko có khủng hoảng thì giờ Porsche mới là chủ của VW nhé... GG miễn phí anh có thể tự tìm hiểu nhé

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Sonata thế hệ thứ 8 này có thiết kế quá trẻ trung, quá táo bạo (giống Genesis G90 Facelift 2019) nên chỉ thích hợp với người trẻ và không dành cho người trung niên, lớn tuổi.
Riêng em thì thích kiểu thiết kế táo bạo này và thích luôn hàng loạt các tính năng mới của xe, đặc biệt là các nút bấm chuyển số thay cho cần số truyền thống. Xe Hàn đúng là có quá nhiều công nghệ thật hữu ích và thiết kế đẹp.

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
chắc cũng ko lớn bằng VW đâu nhỉ... thế mà 2008 tí thì bị Porsche nó thịt nếu ko có khủng hoảng thì giờ Porsche mới là chủ của VW nhé... GG miễn phí anh có thể tự tìm hiểu nhé
Lại nếu thì nói làm gì bác ơi...
VW nó khác Hyundai ở chỗ là nó ko liên quan đến chính trị, quân sự nước Đức bác, còn Hyundai với chính phủ Hàn Quốc nó lại khác, chỉ khi nào Hàn Quốc ko còn thì tập đoàn Hyundai mới có thể phá sản được nha bác. Cái này bác cần tìm hiểu thêm và giật GG thêm để đọc.

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Thật sự là ko có gì để mà chê cả. Đẹp lạ thường

Hạng B1
9/6/14
60
41
18
bác khoe google miễn phí thế bác có google trước khi phán thằng Huyndai không vậy? Xét riêng thằng Huyndai Motor thì nó nhỏ hơn thằng VW chứ xét tổng tâp đoàn Huyndai thì VW đứng xa xa nhìn lén nhé...

vấn đề là các bác lôi hãng to hãng bé vào đây làm cái gì thế?