Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Bá láp bác ơi. Hyundai nó là mẹ của Kia mà bác nghĩ đội Kia ra mẫu xe gì ko thông qua con xe cạnh tranh cùng hạng của công ty mẹ sao?
Xe này e thấy đẹp và rất trẻ trung, bên Mỹ thì ko thể cạnh tranh doanh số sòng phẳng với các tượng đài phân khúc D như Cam, Acco, Teana. Nhưng với option này mà bán giá rẻ hơn các xe kia vài ngàn thì cũng rất đáng xem xét cho người trẻ tuổi. Hyundai nó cũng có chiến lược chiếm thị phần mỗi năm mỗi tăng là được, hiện tại thì sao mà theo kịp bọn Nhật.
Kia ra đời trước Hyundai nha bác. 2 hãng này gọi là liên doanh không phải mẹ con gì hết.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Kia ra đời trước Hyundai nha bác. 2 hãng này gọi là liên doanh không phải mẹ con gì hết.
thôi nói làm gì anh.... có anh còn bảo guc Huyndai heavy industry với lại Huyndai Motor rồi cho rằng CP HQ bảo trợ Huyndai motor mà (thực tế là có, nhưng ko giống như ảnh tưởng tượng ;) )
Giống như Mitsubishi heavy industries là thằng chuyển sản xuất vũ khí cho Japan, CP nắm một phần CP, khi caanf laf buyout, nhưng thằng Mitsu motor thì private 100% và m Renault là cổ đông chính mà nào các anh có hay

Về Kia/Huyndai Motors, tụi nó bản chất là 2 cty mà tring đó thằng Huyndai motor nó nắm cp chi phối tụi Kia. Chiến lược về thiết kế, kinh doanh và phân phối là khác nhau... chỉ tận dụng công nghệ nền tảng của nhau (mà mắt thường, cảm quan ko nhìn thấy như khung gầm, hệ thống lái etc...) để tối ưu hoá giá thành. Chứ mà thiết kế với kd giống nhau thì chọn mẹ 1 thằng sx với pp ở VN cho nó rẻ chứ đi chọn 2 thằnh Thaco với Thành Công làm mẹ gì....

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
bác khoe google miễn phí thế bác có google trước khi phán thằng Huyndai không vậy? Xét riêng thằng Huyndai Motor thì nó nhỏ hơn thằng VW chứ xét tổng tâp đoàn Huyndai thì VW đứng xa xa nhìn lén nhé...

vấn đề là các bác lôi hãng to hãng bé vào đây làm cái gì thế?
gúc thì miễn phí... nhưng đọc và hiểu lại là cả vấn đề anh nhỉ ;)

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Kia ra đời trước hay sau ko liên quan gì bác, quan trọng là Hyundai đã gọi Kia là công ty trực thuộc tập đoàn của nó bác à. Liên doanh là hợp tác bác nhé, cái này bác nên giật thêm GG để đọc thêm.
thôi nói làm gì anh.... có anh còn bảo guc Huyndai heavy industry với lại Huyndai Motor rồi cho rằng CP HQ bảo trợ Huyndai motor mà (thực tế là có, nhưng ko giống như ảnh tưởng tượng ;) )
Giống như Mitsubishi heavy industries là thằng chuyển sản xuất vũ khí cho Japan, CP nắm một phần CP, khi caanf laf buyout, nhưng thằng Mitsu motor thì private 100% và m Renault là cổ đông chính mà nào các anh có hay

Về Kia/Huyndai Motors, tụi nó bản chất là 2 cty mà tring đó thằng Huyndai motor nó nắm cp chi phối tụi Kia. Chiến lược về thiết kế, kinh doanh và phân phối là khác nhau... chỉ tận dụng công nghệ nền tảng của nhau (mà mắt thường, cảm quan ko nhìn thấy như khung gầm, hệ thống lái etc...) để tối ưu hoá giá thành. Chứ mà thiết kế với kd giống nhau thì chọn mẹ 1 thằng sx với pp ở VN cho nó rẻ chứ đi chọn 2 thằnh Thaco với Thành Công làm mẹ gì....
E ko tranh cãi với 2 bác chuyên GG vì cái gì 2 bác cũng giật GG mà ko biết chủ sở hữu Kia là ai mà kêu Hyundai là liên doanh với Kia thì e chịu.

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
gúc thì miễn phí... nhưng đọc và hiểu lại là cả vấn đề anh nhỉ ;)
Thế bác đọc và hiểu dòng chữ trong ảnh này thế nào? Kia là 1 công ty toàn cầu mà nó để Wiki viết thế này sao bác. E hiểu biết kém nên theo cách đọc hiểu của bác thì hiểu như nào bác?

Attachments

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Thế bác đọc và hiểu dòng chữ trong ảnh này thế nào? Kia là 1 công ty toàn cầu mà nó để Wiki viết thế này sao bác. E hiểu biết kém nên theo cách đọc hiểu của bác thì hiểu như nào bác?
Mình nói rồi... GG miễn phí nhưng ko phải ai cũng biết gúc...
Đây của anh đây... 3 cty khác nhau nhé... còn thằng nào nắm cp của thằng nào bao nhiêu thì anh tự gúc nhé... thằng nào cũng trên sàn Kospi cả đó
Hyundai đã ra mắt Sonata thế hệ thứ 8 tại Mỹ: Động cơ 1.6L tăng áp và 2.5L

Attachments

Tập Lái
19/4/19
1
2
3
27
bác khoe google miễn phí thế bác có google trước khi phán thằng Huyndai không vậy? Xét riêng thằng Huyndai Motor thì nó nhỏ hơn thằng VW chứ xét tổng tâp đoàn Huyndai thì VW đứng xa xa nhìn lén nhé...

vấn đề là các bác lôi hãng to hãng bé vào đây làm cái gì thế?
VW to hơn cả tập đoàn hyundai bác ơi, đừng phán bừa thế. Bác tra gg thì vốn hoá VW là 100 tỷ usd trong khi Hyundai chỉ khoảng 75 tỷ thôi. Hàn quốc chỉ có Samsung là đọ vốn hoá đc với các công ty top 100 thế giới thôi, chứ Hyundai vẫn chưa phải quá kinh khủng đâu

Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Mình nói rồi... GG miễn phí nhưng ko phải ai cũng biết gúc...
Đây của anh đây... 3 cty khác nhau nhé... còn thằng nào nắm cp của thằng nào bao nhiêu thì anh tự gúc nhé... thằng nào cũng trên sàn Kospi cả đó
View attachment 1897733
Bác hiểu như thế nào là chủ sở hữu hay thuộc tập đoàn Hyundai? Trên sàn chứng minh đièu gì ở đấy bác?
Ở đây các bác nói nó là công ty độc lập thì ai cũng hiểu, nhưng ko có công ty nào độc lập hoàn toàn mà ko bị chi phối với tập đoàn chủ sở hữu nó hết bác. Tất tần tật các quyết định quan trọng đều phải được chủ sở hữu thông qua chứ bản thân nó ko quyết được bác ơi.