Hạng C
23/4/08
580
2
18
TP-HCM
RE: Hyundai dẫn đầu chất lượng xe 2007

Trích đoạn: trungdq
Tôi thấy cái này đúng
Thực tế đây bác Ty này: Sony phải mua lại một linh/phụ kiện quan trọng của Samsung để sản xuất ra LCD của mình. Cái đó gọi là panel? Các bác trong nghề chắc rõ hơn! Không phải ngẫu nhiên mà Samsung lại đang dẫn đầu thị trường LCD.
Và như vậy có nghĩa là kể cả TV LCD > 50 triệu có khi cũng dùng linh kiện của SAMSUNG chứ.

Và bác có vẻ sùng bái đồ của Sony. Ta không thể phủ nhận nhưng sản phẩm của Sony nhưng rõ ràng trong vòng 5 năm trở lại đây họ đã bị nhiều hãng khác vượt qua trên nhiều mặt trận như tôi đã nói.

Chúng ta không nên sùng bái quá sản phẩm của 1 hãng hay 1 quốc gia nào vì mọi cái chỉ là tương đối trong thời đại đầy biến động này. Microsoft có thể rất mạnh (siêu công ty) khi Bill Gates chưa nghỉ hưu nhưng vài năm tới sẽ ra sao trước sự cạnh tranh khốc liệt của Google tên mặt trận Internet?

hehehe Không những panel là của SS mà cả chip vi sử lý của đại đa số LCD là đều của SS các bác ạ nhưng không phải nhửng linh kiện đó đem lại chất lượng cho LCD Samsung vượt qua Sony ...... Thời buổi hiện nay không phải cứ hãng nào sản xuất ra thứ gì thì tất cả linh kiện đều do hãng đó sản xuất bạn ạ .... chả lẽ bạn nghĩ không có panel hay những con chip của SS thì Sony không sản xuất được LCD à :D:D:D Thế những chiếc Lexus hiện đại được trang bị hệ thống âm thanh của Mark Levinson thì bác cho là những xe đó không có chất lượng à :D ........???

Không phải là sùng bái Sony vì Sony vẫn còn thua Hitachi 1 bậc về LCD bác ạ mà vì vấn đề là bác đang so sánh chất lượng giữa SONY và SAMSUNG em thấy khập khiễng quá nên mới trả lời thui ... nhưng có mà tranh luận đến tết ..... vì em và bác ở 2 thái cực hoàn toàn khác nhau =====>>>>
1. Bác luôn sử dụng những sản phẩm , vật dụng hoàn toàn do người khác đánh giá về chất lượng và những thông số trên sách vở
2 Em luôn sử dụng những sản phẩm ,vật dụng do chính bản thân em đánh giá hoàn toàn không phụ thuộc vào tác động bên ngoài =====>>>> em và bác không bao giờ có chung 1 định hướng ............... Nhưng em thấy trên đây có chử ký của 1 bác rất đúng với em

Phong độ chỉ là nhất thời
Đẳng cấp mới là vĩnh viễn

Còn việc sai sót trong lắp ráp, lỗi kỹ thuật là những chuyện bình thường trong thời buổi bi giờ kể cả những tập đoàn xe hạng sang khác bác ạ nhưng quan trọng là có thu hồi lại dể khắc phục hậu quả không mới là vấn đề quan trọng .....em còn thấy 1 con xe Hàn Quốc mới tinh xuất xưởng mà lắp ngược rãnh bạc chạy xì khói và lột cả dên nhưng hãng chả bồi thường gì .... chỉ khắc phục hậu quả >>>> thành ra mang tiếng xe bung máy khi mua mới tinh :D:D không tin các bác cứ hỏi mấy anh sale xe Hàn Quốc nhé !!!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: tuantn

Em chạy thử SF 2.7 máy xăng số sàn của bạn em nhìu roài ....vẫn ... bị ..buồn các bác ợ ...hay em mắc bệnh có voi đòi tiên Wá..:D

Bác đừng nói với em cái máy nhật mà bác nghe là của Innova đấy nhé :D

Hạng B2
30/7/07
334
1
18

Trích đoạn: tymoty

Phong độ chỉ là nhất thời
Đẳng cấp mới là vĩnh viễn

Tôi thấy chả có cái gì vĩnh viễn cả giống như võ công trong truyện kiếm hiệp - không có môn võ nào tuyệt đối mạnh trong võ lâm và không có ai vô địch được mãi đâu. Bác nào đọc chưởng Kim Dung thì cũng biết đấy. Nếu Sony không cố gắng thì mất hết thị phần Game Console vào tay Microsoft và Nintendo là những đối thủ mà cách đây vài năm còn bị Sony bỏ xa. Còn Microsoft hùng mạnh về IT như thế, đã từng hủy hoại IBM, Apple trên mặt trận hệ điều hành (DOS, Macintosh), Borland trên mặt trận công cụ phát triển phần mềm (Paradox, dBase, Quattro, Turbo C++), xóa sổ trình duyệt Netscape, gặm nhấm phần lớn mảng Game Console của Sony, Nintendo vốn là các hãng có nhiều ưu thế và kinh nghiệm trong lĩnh vực này từ trước. Vậy mà bây giờ Microsoft chưa có chiêu thức nào để hóa giải Google.

kmt
Tập Lái
11/8/08
7
0
0
www.maytinhthongdung.com

Tôi thấy chả có cái gì vĩnh viễn cả giống như võ công trong truyện kiếm hiệp - không có môn võ nào tuyệt đối mạnh trong võ lâm và không có ai vô địch được mãi đâu. Bác nào đọc chưởng Kim Dung thì cũng biết đấy. Nếu Sony không cố gắng thì mất hết thị phần Game Console vào tay Microsoft và Nintendo là những đối thủ mà cách đây vài năm còn bị Sony bỏ xa. Còn Microsoft hùng mạnh về IT như thế, đã từng hủy hoại IBM, Apple trên mặt trận hệ điều hành (DOS, Macintosh), Borland trên mặt trận công cụ phát triển phần mềm (Paradox, dBase, Quattro, Turbo C++), xóa sổ trình duyệt Netscape, gặm nhấm phần lớn mảng Game Console của Sony, Nintendo vốn là các hãng có nhiều ưu thế và kinh nghiệm trong lĩnh vực này từ trước. Vậy mà bây giờ Microsoft chưa có chiêu thức nào để hóa giải Google.

Samsung là một hãng hùng mạnh, cái đó chắc chẳng cần bàn luận. Có điều cái suy luận của bác nó sách vở mà lại sai trong tư duy.
- Samsung có thể sản xuất panel LCD tốt, nhưng không có nghĩa là có đủ khả năng làm ra cái TV LCD tốt.
- Sony có thể đi mua panel LCD của Samsung, nhưng không có nghĩa là TC LCD họ làm ra không bằng SS.

Bác nói cái gì cũng viện dẫn. Khỏi đi bác, mất công vậy làm gì. Bác muốn nói theo ý của mình, nên ráng kiếm sample sao cho phục vụ được ý đồ của mình, chiêu đó cũ rồi. :D

Trừ phi bác đang làm lính đánh thuê cho SS nên ráng mà ca tụng để được lên lương, còn thì bác ráng vậy làm gì cho phí công. :D :D

Anh em đã phân tích rồi: SS thì mạnh về hàng bình dân, còn Sony thì mạnh về hàng đẳng cấp. Cam đoan với bác là người ta mua đồ SS vì ít tiền mà ham tính năng nhiều, giá rẻ. Chứ nếu dư dả chắc chắn chẳng ai mua đồ SS đâu.

Sony là một hãng lớn, sản phẩm chất lượng, luôn luôn có nhiều phát minh cách mạng. Việc họ thua sút về kinh doanh không có nghĩa là SS vượt Sony về chất lượng, phát minh hay gì gì.

Mà đang ở diễn đàn về xe mà bác chuyển sang SS, rồi Sony, rồi giờ đến MS, Borland, Nét capé, Gúc lờ. Khiếp, anh em ở đây nghe ù cả tai :D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Bác "ca mờ tờ" nói hay quá. Mội sp có 1 đối tượng khách hàng riêng, hồn ai nấy giữ đi các bác.
Em có xiền em mua Bim rồi em khen nó số 1 thế giới, em ít xiền em chạy xe Lifan, bác nào chê là em nóng máu lắm.:D

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Nếu chê STF dầu thì các bác chuyển qua con Cayenne Dầu cho nó lành, hàng sẽ available vào năm sau đây này các bác:

[link]http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2008/08/3BA055A5/[/link]

Porsche sẽ sản xuất Cayenne máy dầu

Hãng xe thể thao Đức xác nhận sẽ cho ra lò phiên bản Cayenne máy dầu với động cơ V6 lấy từ chiếc Volkswagen Touareg.

Giám đốc điều hành Wendelin Wiedeking chính thức công bố thông tin này với tờ Autobild của Đức ngày 9/8, sau nhiều tháng im lặng trước những tin đồn.

Cayenne sử dụng động cơ V6 TDI của Volkswagen, có công suất 240 mã lực, mức tiêu hao nhiên liệu trung bình 9,6 lít cho mỗi 100 km đi được. So với động cơ xăng, Cayenne có công suất cực đại thấp hơn 50 mã lực. Bù lại người tiêu dùng được lợi về mức tiêu hao xăng do Cayenne máy xăng "ăn" trung bình 12,9 lít/100 km.

Ngoài máy dầu, Cayenne còn có phiên bản hybrid kết hợp giữa động cơ diesel và pin điện lithium-ion. Sự kết hợp này giúp Porsche cải thiện tốt hơn mức tiêu hao nhiên liệu trong khi giá thành không lên quá cao. Nếu chỉ sử dụng pin điện, Cayenne có thể đi 250 km.

Cayenne máy dầu có mặt trên thị trường vào năm sau. Nhưng bản hybrid phải đợi đến 2010, cùng thời điểm trình làng với Cayenne thế hệ mới.

Nguồn: Vnexpress.net

Hạng B2
18/6/08
421
100
43
VIỆT NAM

Máy bác đánh nhau dữ quá!
Em thì em cạch đến già cái hàng Hàng Xẻng! Cũng đã từng dùng máy ảnh, điện thoại, TV ... của nó rồi. Nhưng chỉ lầm 1 lần thui! Bây chừ em chuyển sang xài hàng Nhật! hi hi hi

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: HOA MAI

Máy bác đánh nhau dữ quá!
Em thì em cạch đến già cái hàng Hàng Xẻng! Cũng đã từng dùng máy ảnh, điện thoại, TV ... của nó rồi. Nhưng chỉ lầm 1 lần thui! Bây chừ em chuyển sang xài hàng Nhật! hi hi hi
Bác đừng nói là Rav4 nhé. Rav4 chỉ là compact SUV thôi:D. Khi nào bác chạy Toyota Highlander, Midsized SUV thì hẵng so với SF. Mà nói cho bác buồn, năm 2008 theo Consumer Report của Mỹ thì SF đã hất cẳng chú HighLander ra khỏi vị trí thứ nhất Best midsized SUV rồi đó!:mad:;)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

tiền nào của đấy thôi, em ko nói rằng SF, hay VRC là nhất nhưng với tầm tiền đấy, em đố các bác lựa chọn đc 1 chất lượng tương xứng đấy ^^, chứ để mà đòi hỏi đc thì em phải thích đã đi SUV là phải Range Rover nhé, coupe thì là phải bét cũng 328i, sedan thì LS em mới chọn, đấy thích thì nhiều lắm nhưng lấy cái gì nó phù hợp thì thôi ^^

Hạng B2
30/7/07
334
1
18
Re: RE: Hyundai dẫn đầu chất lượng xe 2007

Xe Hyundai Santa Fe không hề thua kém các đối thủ Toyota & Honda theo xếp hạng của J.D Power & Associates 2008