Hạng B2
17/8/12
146
112
28
Dạ . mình đi qua Kia , mazda đề xe cả 15p để test option rồi ạ
Để test sao ko ra ngoài bãi hay phòng dịch vụ mà test, lại đi test trên Showroom, biết bao nhiêu con người ở đó hít hết, chưa kể có trẻ em bà mẹ mang thay thì sao? Mấy sale ở Thaco chìu khách vậy sao được? Mà khách mua xe làm vậy cũng chẳng đc luôn. Hi vọng lần sau có mua xe thì đừng như vậy, test option hay test cái gì khác thì lấy xe testdrive mà test.

Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Kaka...năm 2014 em từng chạy con Click cùi cũ đến Ford Phổ Quang, chả thèm tiếp em luôn!!! :D
Nản qua Hyundai PQ, các bạn tiếp rất tốt, tiếc cái giá em Santa Fe khi đó full option đắt quá, nên mua Kia Sorento. :p
Sales Hyundai Phổ Quang thì còn ok

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng C
27/9/15
535
699
93
Có bác chê sale Hyundai mà khen Kia rồi ghĩ sale họ khinh bác chạy 2b và trọng người chạy 4b. Nói chứ bác chạy 4b may ra họ nhìn thấy khi bác đậu trước cửa showroom chứ bác đậu trong bãi xe thì làm sao họ biết bác đi xe gì. Mà số người từ 2b muốn lên đời 4b có khi nhiều hơn người 4b muốn mua thêm xe nữa.
Thứ 7 tuần trước vợ chồng em di 4b đậu xe ngay trước cửa showroom Kia PVTri vì lúc đó trời mưa lớn, anh bảo vệ còn lấy dù ra che cho vc em vào. Bước vào thấy 1 hàng nhân viên ao vàng ngồi ở dãy bàn đối diện, mặt quay ra ngoài, em nào cũng cắm mặt vào cái máy tính, có em còn đeo earphone nữa, em kg biết mấy bạn đó là sale hay gì. Lúc đó có 2 nhóm khách và sale đang ngồi nói chuyện trên bàn tròn giữa phòng. Vc em đi xem lòng vòng tất cả các xe mà chẳng thấy ai ra hỏi han câu nào, em ra ngồi ở bộ sofa để xem clip quảng cáo Optima, xem gần 10p mà kg thấy ai quan tâm nên em về, cũng chẳng có ai ra mở cửa. Chắc các bạn đó nghĩ em vào để trú mưa.

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
mình thì ko thấy hài lòng về Huydai
Bữa đi xem em Elantra 2016 cho đứa em
Vô Huyndai Bình Dương
Đề xe đc 5p kêu tắt máy ( lý do sợ hôi showroom u.u )
Nguyên cai showroom chỉ có 1 bạn sale tiếp, đưa cái giá trên tờ A4 , khi về cũng ko chào giáo tốt, ko call , ko quan tâm..

Khi qua Kia , mazda thì khác 100% , nồng nhiệt từ bãi giữa xe

Cuối cùng đứa em chốt mazda , làm em tư vấn gãy lưỡi nó Elantra 2016 đẹp ngất trời

( Salesman là khâu chèo kéo khách hàng để bán đc sản phẩm mà như vậy thì khâu hậu mãi mình nghĩ ko khá hơn nhiêu )

Em chạy dài huyndai lun o.o
Bac ghe Huyndai nao vay? Neu ten ra de a e OS biet

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Mình là khách hàng có nhiều lựa chọn mà, chọn showroom khác hoặc hãng xe khác, còn sales họ không quan tâm thì họ mất khách thôi. Chẳng hiểu các sales họ cũng phải bỏ tiền ra chạy quảng cáo, seo website, marketing rồi đến khi khách đến showroom thì thờ ơ vậy marketing làm gì để khâu cuối lại vuột mất khách hàng. Tôi là người mua thì thấy rằng bất kỳ ai đến showroom ô tô đều có nhu cầu dù ít hay nhiều. Khách hàng không đến để trú mưa. Có thể họ chỉ tham khảo xem chọn xe nào, chọn màu nào, showroom nào dịch vụ tốt hay tham khảo xem hãng xe này thế nào hơn hãng khác để quyết định... nhưng quyết định mua lại dựa vào sự tư vấn của sales. Anh tư vấn nhiệt tình có thể khách hàng mua hoặc không mua, nhưng anh thờ ơ coi như anh nói ngầm với khách rõ ràng là không nên mua xe ở đây!

Tập Lái
25/10/16
14
4
3
42
Mình hồi xưa cũng nhắm huyndai i10,i20 và cuối cùng la Elatran tai Huyndai Ngọc Phát.Mình thấy sale bên Huyndai có vấn đề về sale vì có vẻ như thấy mình vào lần thứ 3 mà ko mua nên mấy em ko nhiệt tình lắm.Cuối cùng mình tham khảo thêm các hãng Honda,Ford và cuối cùng vào Kia Thaco Biên Hòa.Vào Kia em sale rất nhiệt tình ,thử xe thoải mái và nói rằng mình sẽ tham khảo thêm Mazda Biên Hòa sát bên.Em sale nhiệt tình cho số em sale bên mazda .Tiếc là qua xem xe nhưng ko gặp em ấy.Nhưng chiều hôm sau em goi dt tư vấn và mời lái thử.Sau một thời gian đắn đo giữa Kia và Mazda 3 mình quyết định chốt em ...Mazda 3 vì gấu nhà thích .Tới đây mình mới thấy kỹ năng đeo bám kh của Huyndai có vấn đề,ko nhiệt tình tư vấn cũng như alo cho kh những thắc mắc về kỹ thuật cũng như giá cả.Mỉnh chấm sale bên Thaco là ok nhất vì có tính tương trợv nhau.Về giá sau khi deal,em sale cũng giảm cho thêm 2tr để bán đc hàng.

Hạng B2
11/6/16
123
7
18
35
nghe các bác nói ngán ngẩm nhỉ, dc cái mình rất thích em alantra