Hạng C
14/5/15
599
382
63
ăn nên làm ra nhờ i10 và Santa Fe, ăn ké thêm Starex 9 chỗ

còn lại thì Tuscon, Accent, Elantra, Creta, i20 Active vẫn có j đó thua kém đối thủ trực diện. Cái nì em nhìn doanh số và số lượng xe ngoài đường mà dự ah.

được cái mạng lưới 3S rộng khắp, 1 điểm cộng lớn khi so sánh với các hãng khác trừ Toyota..
Dịch vụ thì hên xui... do em mới trải nghiệm 3 cái ở SG thôi
mình nhớ hôm trước bảo dưỡng Kia kêu đã hơn 40 xưởng rồi

Tập Lái
18/9/16
39
19
8
45
Cho mấy bác sale đó qua THẾ GIỚI DI ĐỘNG học 1 khoá. Mình thấy sale thanhan bên chervolet việt long trả lời mail ok lắm, lịch sự,1 phiếu cho chervolet.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Những lúc như thế này k thấy a sales nào vào reply complain của khách nhỉ :D chứ thử 1 topic hỏi nên mua hay nên chọn xe gì là cả đống bu vào :D

Hạng B2
1/8/16
277
209
43
Đô thành Sài Gòn
khác biệt giữa 1 người COI xe và 1 người MUA xe... Sale có cách nhìn nên tiếp cận khác nhau.

Hyundai nhập Ấn...cũng ngon fai hem bác...kkk

⇒ Giữa 02 nền công nghiệp oto, 01 của xứ sở thiên đường ta và 01 của xứ Ấn, theo cao kiến của bác thì cái nào hơn ạh ? :):):)

Tập Lái
30/8/11
28
17
3
Em chào các bác, Em là sale của bên Hyundai, hiện tại đang cư ngụ tại Hyundai Trường Chinh. SĐT: 0903129269 Sang. Em cũng là sale, kinh nghiệm làm việc thì cũng chừng vài năm bên Hyundai. Nói xét về vấn đề nghề nghiệp thì cho dù khách hàng như thế nào về bên ngoài đối với xe không quan trọng,[BCOLOR=#ffffff] chỉ quan trọng về cái sự thiện chí và cái nhìn về sản phẩm bên em như thế nào, có thích hay không[/BCOLOR].Cho dù các bác không mua sản phẩm của e thì vẫn có thể tham quan, nhưng khi đến Shoroom với hình ảnh thế nào thì riêng cá nhân e cũng vẫn đón tiếp 1 cách lịch sự ân cần, e không nhìn và đánh giá về bên ngoài của 1 khách hàng nào hết. Làm sale là 1 cái nghề mà nghề thì phải yêu nghề thì mới tồn tại được với nghề, muốn tồn tại được với nghề thì phải có ''Tâm'' cho dù có bán cái gì đi nữa mà không phải là Hyundai hay ô tô, nhưng có ''Tâm" và sự tôn trọng đối với người khác thì sẽ ''Thành Công". E thì lúc nào cũng chỉ nghĩ như vậy thôi.;);)

Ơ thế lúc đầu em vẫn không mặn mà với Hyundai lắm là bác sales bác không giúp em làm thích sản phẩm của bác hơn được à? Nếu như người mua ai cũng có thiện chí và thích sản phẩm của bác rồi thì cần mấy anh sales làm gì nữa hả bác.

Hạng B2
12/9/12
229
214
43
mình thì ko thấy hài lòng về Huydai
Bữa đi xem em Elantra 2016 cho đứa em
Vô Huyndai Bình Dương
Đề xe đc 5p kêu tắt máy ( lý do sợ hôi showroom u.u )
Nguyên cai showroom chỉ có 1 bạn sale tiếp, đưa cái giá trên tờ A4 , khi về cũng ko chào giáo tốt, ko call , ko quan tâm..

Khi qua Kia , mazda thì khác 100% , nồng nhiệt từ bãi giữa xe

Cuối cùng đứa em chốt mazda , làm em tư vấn gãy lưỡi nó Elantra 2016 đẹp ngất trời

Em chạy dài huyndai lun o.o

Chinh xac, xac nhan la sale huyndai qua te, tiep khach hang ko may nhiet tinh.

• Like
Reactions: ilikegame
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Em chào các bác, Em là sale của bên Hyundai, hiện tại đang cư ngụ tại Hyundai Trường Chinh. SĐT: 0903129269 Sang. Em cũng là sale, kinh nghiệm làm việc thì cũng chừng vài năm bên Hyundai. Nói xét về vấn đề nghề nghiệp thì cho dù khách hàng như thế nào về bên ngoài đối với xe không quan trọng, chỉ quan trọng về cái sự thiện chí và cái nhìn về sản phẩm bên em như thế nào, có thích hay không.Cho dù các bác không mua sản phẩm của e thì vẫn có thể tham quan, nhưng khi đến Shoroom với hình ảnh thế nào thì riêng cá nhân e cũng vẫn đón tiếp 1 cách lịch sự ân cần, e không nhìn và đánh giá về bên ngoài của 1 khách hàng nào hết. Làm sale là 1 cái nghề mà nghề thì phải yêu nghề thì mới tồn tại được với nghề, muốn tồn tại được với nghề thì phải có ''Tâm'' cho dù có bán cái gì đi nữa mà không phải là Hyundai hay ô tô, nhưng có ''Tâm" và sự tôn trọng đối với người khác thì sẽ ''Thành Công". E thì lúc nào cũng chỉ nghĩ như vậy thôi.;);)
Thôi xin cám ơn :D Trên này thì ông nào ông nấy cũng nói cho vui thôi thử 1 lần tình cờ trải nghiệm thực tế đi rồi thấy phản ảnh, nói chung người có người không chỉ là hên xui =)) Mà "hữu xạ tự nhiên hương" bác chẳng cần giới thiệu làm gì khi nào mà e đọc đc cmt trong diễn đàn ai ai cũng nói "Anh Sang bên Hyundai Trường Chinh là điểm 10" thì tự nhiên em kiếm bác khi cần mua Hyundai thôi ha :D

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
cái này e thấy bệnh chung của sale mà bác....

gần nhà em, ford Cao Thắng, fi em Exciter đến hỏi xem Everest 2016...Bước vào forum 1 nhóm sales đang ngồi trên bàn... e ngó nghiêng ko ai tiếp... thế là hỏi bạn receptionist, bạn í trả lời:" ko có xe a ơi.. a coi đỡ con ...Ranger WT 3.2 =)).. "

Em có đi coi xe ở Kia v Chevy thì sale đón tiếp khá tốt... chắc ko biết đi xe j :) còn Toy thì ko thích nên ko zô xem.. Nhưng mà đánh giá nghiên cứu dịch vụ của Toy nge nói rất tốt...

còn Hyundai NA thì em chứng kiến rồi... 1 bác đi xe máy đến, chắc xe j cũng cùi cùi lắm.. hỏi con i10... mấy a sale "nhường nhau" tiếp... nhưng mà bác ấy có ý đến mua thật.. chỉ ko biết con xe có giá tới 500 tr thôi... vì bác ấy cữ ngỡ 2-300tr thôi ah :)
Kaka...năm 2014 em từng chạy con Click cùi cũ đến Ford Phổ Quang, chả thèm tiếp em luôn!!! :D
Nản qua Hyundai PQ, các bạn tiếp rất tốt, tiếc cái giá em Santa Fe khi đó full option đắt quá, nên mua Kia Sorento. :p

Hạng D
5/7/16
1.953
13.839
113
Kaka...năm 2014 em từng chạy con Click cùi cũ đến Ford Phổ Quang, chả thèm tiếp em luôn!!! :D
Nản qua Hyundai PQ, các bạn tiếp rất tốt, tiếc cái giá em Santa Fe khi đó full option đắt quá, nên mua Kia Sorento. :p

Hyundai PQ e bị 2 lần 2 câu chuyện khác nhau. nên e cũng ko biết nên vui hay buồn..

lần 1 vào nhờ test xe để mua xe (mua cũ) xe hiện tại báo 30k km... mà thực chất là 50k km (ở mỗi 3S của Hyundai đều record lại hết), thế mà nó ko nói em biết.. đã cất công đưa zô hãng , cả bên bán bên mua đều chịu, thì phải ra ngô ra khoai. test đã đời thì chỉ báo e cái nặng nhất cần phải thay là cảm biến ABS, còn lại mấy cái vớ va vớ vẩn như là bố thắng, còi, ty nâng.. mấy cái đó hao mòn theo thời gian có j lạ.. wan trọng xe chạy đc bao nhiu km, có đâm đụng ngập nc gì ko...từ đó cũng ko muốn wa đây làm service nữa.. nên mò lên Hyundai NA.. bên đó nhiệt tình báo lại cho em biết tình trạng xe hồi xưa thế nào. bla bla các kiểu.. đi mấy lần cũng hài lòng dịch vụ. về sau cũng ngẫm lại... chắc lúc đó ở PQ có cả chủ xe cũ...nên nó cũng "ngại".. thôi cho là vậy.

lần 2 thì vào xem con Tuscon v i20 active, đi với a bạn.. sale biết tụi em đi coi xe.. nhưng cũng đón tiếp theo đúng quy trình bài bản.. test drive các kiểu... "nhiệt tình" thì ko có lắm... chắc biết chỉ "coi",... nhưng nói chung là ổn