Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
chất như nước cất, sau khi các designer của Audi đầu quân, xe Hàn dần thoát xác đi nhái lại .....

• Haha
Reactions: chinhquan14
Hạng D
8/5/16
2.225
5.942
113
Kinh!
Leg room even beats BMW5 series and Audi A6 (29:25).
Rộng rãi kinh hoàng đó chớ!

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Có cái cải tiến nữa theo tôi là rất đáng mà bài viết không đề cập gì đến đó là bỏ phanh tay cơ, thay bằng phanh tay điện tử. Phanh tay cơ quá xấu và nó cũng là nguyên nhân mà tôi đã từng bỏ qua Cerato và Elantra để cưới Mazda 3. Còn bây giờ nếu chưa mua xe tôi chắc chắn sẽ chọn em Elantra mới này.
Bác lại ngược với mình. Ngay từ khi còn nhỏ mình đã mê những cảnh drift xe trong đó tài xế kéo phanh tay một cách mạnh mẽ nên khi lớn đủ điều kiện mua xe mình chỉ thích những xe còn phanh tay cơ và với mình phanh tay điện tử là điểm trừ.

Hạng D
11/2/11
1.304
2.370
143
www.falkentire.com
Bác lại ngược với mình. Ngay từ khi còn nhỏ mình đã mê những cảnh drift xe trong đó tài xế kéo phanh tay một cách mạnh mẽ nên khi lớn đủ điều kiện mua xe mình chỉ thích những xe còn phanh tay cơ và với mình phanh tay điện tử là điểm trừ.
Drift được như phim phải là xe dẫn động cầu sau nhé bác. Xe cầu trước kéo phát nó trượt bánh sau đi, nhưng khi đạp ga lại nó ko drift theo quán tính xe mà trở lại hướng lái rất nhanh.

Ba cái xe cỏ cầu trước thì làm phanh điện tử nhìn cho xịn :D

Còn xét về công năng sử dụng, phanh điện tử là 1 bước làm phức tạp hoá hệ thống phanh tay truyền thống kéo bằng cáp, vốn rất đơn giản và hiệu quả. Thay vào đó là những bộ phận mô tơ giữ phanh bằng điện, đặt rất thấp ngay bánh xe, dễ bị ảnh hưởng bởi nước và bùn đất, chi phí bảo trì tăng lên nhiều cho bộ phận phanh này. Nên nhìn theo quan điểm kỹ thuật thì đây là cách làm phức tạp hoá vấn đề.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Xe hàn, ngày càng đẹp, càng bóng bẩy, nếu đầu tư vào cảm giác lái nữa thì sẽ tiệm cận xe châu Âu. Mà ngày đó sẽ không xa nữa đâu. Hồi xưa ai nghĩ rằng Nokia sẽ lận đận như bây giờ, chỉ mới mấy năm, giờ sắp biến mất khỏi bản đồ thiết bị di động. Toyota rồi cũng có ngày ấy, chỉ là sớm hay muộn hay thôi. với trình bảo thủ như hiện tại thì ngày xe Hàn vượt mặt cũng không còn xa nữa đâu. đợi mà xem!

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
có thấy công nghệ gì đâu nhỉ? có Wireless Android Auto hay Carplay thì thay đầu aftermarket trong 1 nốt nhạc

Máy 2.0 cũ, xài CVT?

• Haha
Reactions: chinhquan14