Keke...bác nói vậy thì có gì đó ko ổn, vì từ Kia Forte hay K3 thì cách âm với bên ngoài rất tốt, chỉ có tiếng lốp to thui à...Xe bus nó bấm còi hơi vào đít thì đến Mer cũng rật mình à!
K3 cách âm yếu nhất trong phân khúc nha bác . Em đã có dịp chạy xe K3 rồi cảm nhận của em thấy ồn hơn xe cùng phân khúc. Bác vivan nói rất chính xác, đó là cảm nhận thực tế của người lái mà

Không phải em anti Kia Bác ơi! Em đã nói là em rất thich mà, người quen em có chiếc Rio em có chạy thử đánh giá tổng quan thì Rio cách âm tốt hơn K3 nhiều. Em cũng test thử nhiều dòng xe K3, Elantra, Mazda 3, Ford Fiesta, Ecosport, City. Đánh giá cách âm của em từ cao đến thấp Ford - Honda - Elantra - K3 - 3S chắc chung nhà với nhau nên K3 w 3S ồn như nhau.
Còn ồn rạo rạo từ bánh xe thì em City cùng bệnh với Civic :) nên em chọn Elantra là vậy.
Fiesta thì ngộp quá, Eco thì nhìn hơi dỏm dỏm. Nói chung tiền ít mà đòi hít đồ thôm
Bác đánh giá rất chính xác và công bằng nhất .Like cho bác nha

Hạng D
17/10/14
4.837
11.463
113
K3 cách âm yếu nhất trong phân khúc nha bác . Em đã có dịp chạy xe K3 rồi cảm nhận của em thấy ồn hơn xe cùng phân khúc. Bác vivan nói rất chính xác, đó là cảm nhận thực tế của người lái mà
Em nói gòi, tiếng lốp rất to...tuy nhiên cách âm khoang máy-cabin, môi trường bên ngoài-cabin là rất tốt! Mà cạc bạc tranh luận éo rì cho mệt ra, xe cùng phân hạng, cùng giá bán thì nó cũng vậy cả! Hơn kém nhao cũng ko bao nhiu đâu....khẹc khẹc...

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Mua xe không phải sợ chất lượng xe không tốt mà chỉ lo chất lượng Sales có tốt hay không thôi :) Trong kinh doanh, "Sale" là người trực tiếp đưa thông tin và truyển cảm hứng cho khách hàng có nhu cầu sử dụng mà gặp sale không có "tâm", sản phẩm tốt đến mấy cũng không ai muốn thử dùng :)
:3dnonyeu::3dtanghoa:

• Like
Reactions: MinhHyundai
Hạng C
28/7/07
534
41
28
Cho e hỏi elantra có ổn định điện tử chống lật ko mấy bác?