Tập Lái
12/1/15
7
6
3
38
em đang phân vân con này với k3, nhưng nghiên hẳn về em này vì kiểu dang thể thao hơn so với k3. có khả năng cuối tháng múc em này . có điều nào cần lưu ý gì khi mua xe ko nhờ các bác chỉ bảo với ah.
Em mua xe lần đầu và chưa có kinh nghiệm nhiều về xe . đang học bằng lái thôi nên mong các bác chỉ bảo thêm.
Ko phải là sâu đâu nhé các bác.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
em đang phân vân con này với k3, nhưng nghiên hẳn về em này vì kiểu dang thể thao hơn so với k3. có khả năng cuối tháng múc em này . có điều nào cần lưu ý gì khi mua xe ko nhờ các bác chỉ bảo với ah.
Em mua xe lần đầu và chưa có kinh nghiệm nhiều về xe . đang học bằng lái thôi nên mong các bác chỉ bảo thêm.
có lưu ý là mua xe nào cũng nhớ trả giá nha bác :p deal được càng nhiều càng tốt lợi cho mình mà hehe :D

Bác quan tâm về Elantra bác cứ alo cho em : 0909.585.466 ( Minh ) phục vụ bác nhiệt tình nha vì là anh em OS mà
Chào bác !!:3dcuoi:

Tập Lái
12/1/15
7
6
3
38
Cám ơn bác ,

Có bác sâu nào cho em hỏi xe 1.6 với 1.8 khác nau nhiều không? Không tính dung tích xilanh. Em đang phân vân , vì nêu lấy 1.6 thì đã gom đủ số củ, còn1.8 thì phải cố thêm.
Hiện chỉ thấy khác biệt lớn nhất là 1.8 có cửa sổ trời và 1.6 thì không. Nhưng cái này ở vn có thật sự cần thiết ko các bác. Chiều này đi xem xe.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Cám ơn bác ,

Có bác sâu nào cho em hỏi xe 1.6 với 1.8 khác nau nhiều không? Không tính dung tích xilanh. Em đang phân vân , vì nêu lấy 1.6 thì đã gom đủ số củ, còn1.8 thì phải cố thêm.
Hiện chỉ thấy khác biệt lớn nhất là 1.8 có cửa sổ trời và 1.6 thì không. Nhưng cái này ở vn có thật sự cần thiết ko các bác. Chiều này đi xem xe.
Theo cá nhân em thì là em thíc có sunroof chư ko hẳn là cân thiêt nha bác :D mà có cái sunroof nó củng vui vui hơn đc 1 tí bác ợ :p nhìn xe khác ko có phải đi độ thêm hai mươi mây trẹo mà sau này bị dột nưa hehe em nói vậy có bị ném đá kk ta :)))))

• Like
Reactions: tonyha
Cám ơn bác ,

Bác nên lấy 1.8 vì sẽ có nhiều Option và đậm "chất" hơn là 1.6

Bác có thể thử thuê chiếc 1.8AT bên em 1 ngày để trải nghiệm thì sẽ rõ thôi. Cố lên 1.8 bác ah..

Theo cá nhân em thì là em thíc có sunroof chư ko hẳn là cân thiêt nha bác :D mà có cái sunroof nó củng vui vui hơn đc 1 tí bác ợ :p nhìn xe khác ko có phải đi độ thêm hai mươi mây trẹo mà sau này bị dột nưa hehe em nói vậy có bị ném đá kk ta :)))))
Bác Tuanpro nói chí lý...

Cám ơn bác ,

Chào bác bảng 1.8l khác với bảng 1.6L không chỉ sunroof mà còn có : Khởi động nút bấm Star/ Stop, Điều hòa tự động, Chân ga tự động, Ngăn để tay có chức năng làm mát, Mâm xe 1.8l và 1.6L khác nhau nha bác ( Mâm 1.8L nhìn thể thao và đẹp hơn ).

• Like
Reactions: tonyha