Tập Lái
10/3/10
9
3
3
Nếu có lỗ thông thì chắc chắn nó phải có thiết kế nào đó đểtrasnh hơi nuóc lọt vào, chứ ko chỉ cần 1 trận mưa lớn ở SG thì cả bầy elantra mắt mờ rồi.
Trở lại thớt này, đứng về phía chủ xe bỏ ra hơn 800tr cho con xe mà nhìn nó như chột mắt thì chả ai vui đc, Việt Hàn ván xe ra thì phải giải quyết cho người ta, còn Việt Hàn với Thành Công giải quyết nội bọ thế nào là việc của họ.

Sau vài vụ, tôi nghĩ cần lập hội bảo vệ người tiêu dùng OS để ra tay trong các trường hợp này. Anh @otosaigon thấy sao?
Xe mình 2017 mơi mua 2 ngày. Hôm qua đi trời mưa. Lúc nãy đi về nhìn cái đèn nước vô. Cả hai bên luôn. Vậy là bị sao hả mấy bác. Mẹ! Biết vậy đút... vào mua Elantra. Bác nào biết chỉ e làm với. Nản quá

Tập Lái
10/3/10
9
3
3
Bác đưa bằng chứng lên đây rồi gửi cho Thành Công xem họ nói gì.
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hànhbằng chứng đây a. Cả hai bên a nhé
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hành. Các bác chú ý khi mua xe hyundai nhé.
Sự việc thế này: mình mua xe Hyundai Elentra 2016 tại Hyundai Việt Hàn mới 100%, khi vừa lấy về là cặp đèn pha trước vào nước đọng hơi sương.
Mình mang xe đến Việt Hàn thì được tra lời là đèn còn ẩm nên bị vậy nên sấy đèn sẽ hết, sấy xong về thì còn tệ hại hơn.
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để sấy đèn không????
Thế là mình phản ánh Thành Công thì lại đổ cho Việt Hàn, Việt Hàn thì nói Thành Công không bảo hành mà chỉ sấy thôi, xe mình đến nay mua được 1 tháng mà đã đem cho Việt Hàn sấy, xử lý đã 3 lần rồi, nhưng chưa giải quyết được gì, không bảo hành và đổ qua lại giữa Thành Công và Đại Lý.
Mình đã đi rất nhiều xe và không xe nào như thế, chỉ có chiếc KIA Forte mình mới bán là bị và bên Trường Hải làm 1 lần là ok đến lúc bán, đi được 6 năm mà đèn vẫn trong veo.
Các bác có ý định mua Hyundai hoặc Elentra thì các bác nên suy nghĩ kỹ và làm việc trước với Đại lý vấn đề này nhé, tránh mua thêm cục tức về nhà.

Tập Lái
10/3/10
9
3
3
Chào bác, vì bác mới vào nên không biết vụ NA vừa rồi vì thớt đã xóa.
Bác cứ trưng ra toàn bộ các bằng chứng lên đây, tôi đảm bảo nếu đúng như bác phản ánh thì ae trong OS sẽ giúp bác được.
Sự việc vừa rồi nghiêm trọng hơn nhiều nhưng khi có ae OS thì mọi việc đều được giải quyết một cách đúng đắn, nhanh chóng và hợp tình hợp lý.
Cảm ơn ae diễn đàn OS:3dtanghoa:
E mong các bác giúp đỡ. E vừa mua đc 2 ngày. Xe 2.0... giờ nước vô quá trời. Ko biết nên hỏi ai

Tập Lái
12/5/17
4
5
3
39
Các bạn cho mình hỏi vấn đề này : Elentra bị triệu hồi bắt buộc ở nước ngoài ( Mỹ, Hàn ) vì các lỗi : hệ thống thước lái, đèn báo phanh, túi khí ( có sai thì chỉnh giúp nhé ) . Nhưng tại VIệt Nam vẫn chưa nghe nói j về triệu hồi để sửa các lỗi ấy. Tại sao vậy ?
- Do Elentra Việt Nam là bản chuẩn ko cần chỉnh ?
- Hay Do phải có quyết định mang tính chất bắt buộc của Chính phủ, toà án ? ( như Mỹ, Hàn )
- Hay do đúng như giải thích lấp liếm của Huyndai : các lỗi trên ko ảnh hưởng đến an toàn trong quá trình sử dụng ?
Chốt lại : đang tính hốt 1 em Elentra 1.8 2015 về mà thấy Huyndai có vẻ vô trách nhiệm với dân ta quá, nên đang phân vân

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
16/7/15
6.295
25.135
113
Các bạn cho mình hỏi vấn đề này : Elentra bị triệu hồi bắt buộc ở nước ngoài ( Mỹ, Hàn ) vì các lỗi : hệ thống thước lái, đèn báo phanh, túi khí ( có sai thì chỉnh giúp nhé ) . Nhưng tại VIệt Nam vẫn chưa nghe nói j về triệu hồi để sửa các lỗi ấy. Tại sao vậy ?
- Do Elentra Việt Nam là bản chuẩn ko cần chỉnh ?
- Hay Do phải có quyết định mang tính chất bắt buộc của Chính phủ, toà án ? ( như Mỹ, Hàn )
- Hay do đúng như giải thích lấp liếm của Huyndai : các lỗi trên ko ảnh hưởng đến an toàn trong quá trình sử dụng ?
Chốt lại : đang tính hốt 1 em Elentra 1.8 2015 về mà thấy Huyndai có vẻ vô trách nhiệm với dân ta quá, nên đang phân vân
cái gì về đến ta đều vô trách nhiệm cả... nn mà còn vô trách nhiệm thì trách gì doanh nghiệp...

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
May quớ, em chạy Hyundai nhập nguyên con, 7 tuổi rồi vẫn chưa bị vấn đề gì.
Giờ em cũng không vào đại lí TC làm bảo dưỡng luôn vì tay nghề "cao quá".

Tập Lái
19/6/17
12
11
3
Hải Phòng
Đang phân vân nên chốt Elantra ko thì gặp ngay bài này của bác :( Có lẽ từ từ đã, em tìm hiểu Hyundai Hải Phòng xem có phốt gì ko... chứ gặp em mà tính chơi bài cù nhây này thì chắc đánh mẹ nhau luôn cho nhanh!