Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
quan trọng là sau khi đậu xe lại 30p nó có còn đọng sương hay ko ? Nếu còn thì có vấn đề, còn nó hết thì ko sao. Xe của tôi đi rủa xe về là bị đọng sương nhưng qua hôm sau mất tiêu hết.

Trong sách HDSD nói về việc đọng hơi nước, các bácView attachment 558364 xem...
theo như sách hướng dẫn thì nếu xe Bác còn nước trong đó hoặc bị sương phủ quá 50% thì được quyền đổi cái mới...em rửa xe có mấy chỗ dùng vòi nước áp lực vao mà phun thẳng vào nhưng nơi có lỗ không quan sát...nên rất dễ bị ...tốt nhất là nếu có thời gian thì tự rửa không thì lúc rửa phài theo sát các đồng chí heizz

Hạng D
2/10/14
1.201
1.426
113
theo như sách hướng dẫn thì nếu xe Bác còn nước trong đó hoặc bị sương phủ quá 50% thì được quyền đổi cái mới...em rửa xe có mấy chỗ dùng vòi nước áp lực vao mà phun thẳng vào nhưng nơi có lỗ không quan sát...nên rất dễ bị ...tốt nhất là nếu có thời gian thì tự rửa không thì lúc rửa phài theo sát các đồng chí heizz
Xe mua che nắng che mưa mà lo lắng cho con xe nhiều quá thì thuê xe sướng hơn bác ah. Xe em STF cũng đóng sương nhưng rất ít. Như bác chủ là quá nhiều > mất thẩm mĩ

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Xe trầy là tác phẩm sau mấy lần Việt Hàn thao ra lắp vào để sấy đèn đó bác. Còn khi nhận xe mới Việt Hàn giao (mình mua xe o VH), thì thôi nản vô cùng, giao xe mới tại xưởng sửa chữa, xe trầy vô số, cái nắp đậy móc kéo xe thi tróc sơn từng mảng, anh bán thì nói màu đen dễ trầy nên thế, dưới nắp carpo thì bụi đầy.
Mình nản lắm nhưng đã thanh toán hết và đã có biển số, nên đành ngậm đắng thôi. Giờ lại bị cái đèn mà TC va VH không chịu bảo hành.
Do vậy, bác nào chủ ý mua xe TC VH thi lưu ý nha.
Bác mua xe mới mà e tưởng bác đi mua cổ vật!!! Bọn này gặp ng hiền và dễ tính....

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
Dự là hơi nước tích tụ nhiều , nhiều hơi nước gộp lại thì thành giọt nước nhỏ , nhiều giọt nước nhỏ gộp lại thành hơi to nên đây là hiện tượng tự nhiên nên cần 30 phút để đèn sấy khô tự nhiên :D Thôi em dông không nhận gạch đá , vãi cả tự nhiên

Tập Lái
1/2/16
9
3
3
34
Bắc Ninh
hyundaibacninh.vn
Hyundai Elentra 2016 đèn vào nước nhưng Thành Công từ chối bảo hành. Các bác chú ý khi mua xe hyundai nhé.
Sự việc thế này: mình mua xe Hyundai Elentra 2016 tại Hyundai Việt Hàn mới 100%, khi vừa lấy về là cặp đèn pha trước vào nước đọng hơi sương.
Mình mang xe đến Việt Hàn thì được tra lời là đèn còn ẩm nên bị vậy nên sấy đèn sẽ hết, sấy xong về thì còn tệ hại hơn.
Phản ánh lại thì VH nói đó là tình trạng vật lý bình thường, Hyundai có ghi trong sổ tay hướng dẫn???? kêu đi về mở đèn 30p để đèn sấy khô???? Có bác nào đi xe về nhà mở đèn 30p để sấy đèn không????
Thế là mình phản ánh Thành Công thì lại đổ cho Việt Hàn, Việt Hàn thì nói Thành Công không bảo hành mà chỉ sấy thôi, xe mình đến nay mua được 1 tháng mà đã đem cho Việt Hàn sấy, xử lý đã 3 lần rồi, nhưng chưa giải quyết được gì, không bảo hành và đổ qua lại giữa Thành Công và Đại Lý.
Mình đã đi rất nhiều xe và không xe nào như thế, chỉ có chiếc KIA Forte mình mới bán là bị và bên Trường Hải làm 1 lần là ok đến lúc bán, đi được 6 năm mà đèn vẫn trong veo.
Các bác có ý định mua Hyundai hoặc Elentra thì các bác nên suy nghĩ kỹ và làm việc trước với Đại lý vấn đề này nhé, tránh mua thêm cục tức về nhà.
Bên em Elantra 2016 chưa gặp trường hợp khách hàng nào phản ánh các bác ạ

Tập Lái
28/9/08
11
26
13
VH hôm qua có cho người xử lý tiếp, kết quả là gẫy vài cái ngàm gắn cản trước. Hiện tại xe mình vẫn vậy, thậm chí còn nhiều hơn. Nếu đi mưa hay rửa xe bằng vòi áp lực cao mà bị, rồi sẽ hết thì cũng còn có thể chấp nhận, còn xe mình thì dù mưa hay nắng đều bị như nhau. Chỉ khi để trong nhà không chạy thì mới hết thôi, cứ mang ra chạy là..... Chẳn lẽ mua xe về để trong nhà ngắm hả các bác. Bảo hành thì còn xa vời quá. Buồn....

• Like
Reactions: nttanmam
VH hôm qua có cho người xử lý tiếp, kết quả là gẫy vài cái ngàm gắn cản trước. Hiện tại xe mình vẫn vậy, thậm chí còn nhiều hơn. Nếu đi mưa hay rửa xe bằng vòi áp lực cao mà bị, rồi sẽ hết thì cũng còn có thể chấp nhận, còn xe mình thì dù mưa hay nắng đều bị như nhau. Chỉ khi để trong nhà không chạy thì mới hết thôi, cứ mang ra chạy là..... Chẳn lẽ mua xe về để trong nhà ngắm hả các bác. Bảo hành thì còn xa vời quá. Buồn....
Trời nắng cũng bị hả Bác? Bác ở vùng nào thế? anh em trong hội cũng không thấy ai bị như Bác? có khi nào do khí hậu vùng không?

• Like
Reactions: nttanmam