Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Bác hãy nêu nhược điểm của xe Hàn mà xe Nhật không có? Và nêu ưu điểm xe Nhật mà xe Hàn ko có?
Chẳng có cái gì chính xác là có và ko có, chỉ có tốt hơn hay nhiều hơn thôi. Bác hỏi như kiểu trẻ con.
Xe Hàn: option, giá cả, thiết kế,
Xe Nhật: bền bỉ, giữ giá, tiết kiệm nhiên liệu

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Chẳng có cái gì chính xác là có và ko có, chỉ có tốt hơn hay nhiều hơn thôi. Bác hỏi như kiểu trẻ con.
Xe Hàn: option, giá cả, thiết kế,
Xe Nhật: bền bỉ, giữ giá, tiết kiệm nhiên liệu
Mấy cái bác nêu ra là định kiến của xã hội thôi. Và nếu cách đây 5-7 năm thì khá chính xác. Nhưng bây giờ là năm 2019:
Xe Hàn: option xe Nhật cũng có tương tự, giá không còn rẻ (StFe giá tương đương các mẫu xe Nhật), thiết kế không bàn nhiều.
Xe Nhật: bền chưa chắc, giữ giá chỉ ở 1 vài mẫu (nhìn giá Camry là hiểu), tiết kiệm cũng phải xem lại luôn chứ em thấy cũng tương đương xe Hàn cùng phân khúc thôi.

Em hỏi bác để xem bác có còn định kiến không ấy mà, hoá ra vẫn còn :D

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
Tucson đã khắc phục được bệnh sệ đít kinh niên của xe Hàn chưa nhỉ.

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
1 cái xe đẹp hợp lý, giá tăng đều có phải do tỉ giá?

Hạng B2
11/12/11
302
2.333
93
Ngày tàn của xe Nhật đang điểm
Xe Hàn Hàn vừa ngon vừa đẹp thì xe Nhật sống bằng niềm tin của bầy cừu?
--------------------
Anh tiến xỉ Yoni còm chả có chất gì nhỉ! Đã xưng là tiến xỉ mỉ thì đầu óc cũng nên rộng mở chút, chấp nhận các quan điểm khác nhau chứ. Mà anh là cccj mà chửi người khác là "cừu"? Hay anh nghĩ mình mua được cái nhà ở Sala là bố đời dòi?

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Mấy cái bác nêu ra là định kiến của xã hội thôi. Và nếu cách đây 5-7 năm thì khá chính xác. Nhưng bây giờ là năm 2019:
Xe Hàn: option xe Nhật cũng có tương tự, giá không còn rẻ (StFe giá tương đương các mẫu xe Nhật), thiết kế không bàn nhiều.
Xe Nhật: bền chưa chắc, giữ giá chỉ ở 1 vài mẫu (nhìn giá Camry là hiểu), tiết kiệm cũng phải xem lại luôn chứ em thấy cũng tương đương xe Hàn cùng phân khúc thôi.

Em hỏi bác để xem bác có còn định kiến không ấy mà, hoá ra vẫn còn :D
Bác nên đọc lại và nên hiểu lại "Chẳng có cái gì chính xác là có và ko có, chỉ có tốt hơn hay nhiều hơn thôi.

Bác nêu giúp m các mẫu xe nào của Hàn option+giá bằng xe Nhật? (Các mẫu cùng sản xuất ở VN nhé, đừng lôi các mẫu nhập khẩu nó ko chính xác)
Accent vs city-vios
K3-Elantra vs Altis-M3
Tucson vs X5-Xtrail-outlander
Stf 2019 giá cao nhưng option chắc chắn cao hơn xe Nhật OK? Và thêm nữa bác đừng so con stf với xtrail-crv-outlander 5+2. Vì stf phân khúc cao hơn mấy con kia nhé
Còn về bền bỉ, và giữ giá xe Nhật 10 điểm thì xe Hàn giờ 8-9đ chứ m ko nói xe Hàn 5-6đ. Bác đừng lôi 1-2 mẫu xe ra để tranh luận vì đây là nói chung về xe Nhật và Hàn.
Camry mất giá? Vậy so với ai??? So với optima và sonata ah?
1 Vd thế này người đi xe Nhật nói rằng xe Nhật bền hơn xe Hàn... còn người đi xe Hàn nói rằng xe Hàn bền ko kém gì xe Nhật. Bác hiểu câu nói ko?
T cũng là người đi xe Hàn, nên cái gì xe Hàn tốt thì t nói, xe Nhật hơn cái gì t công nhận. Nếu xe Hàn bền ngang xe Nhật nhưng lại giữ giá +rẻ hơn thì các hãng xe Nhật phá sản hết rồi. Nhưng thực tế doanh số toàn cầu Toy-Nissan-Honda doanh số vẫn trên hyundai-và Kia.
Có thể tương lại xe Hàn sẽ trên xe Nhật nhưng không phải bây giờ. Sinh sau đẻ muộn nếu muốn đi tắt đón đầu thì phải nhận mình ở thế dưới để mà lấy option + giá cả mà vượt lên.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Ko biết mấy xe Hàn khác sao, con cerato của mình lúc de từ lề xuống lòng đường trong tư thế xéo 45 độ so với đường (lúc này bánh xe sau bên trái dưới đường, xe trước bên phải trên lề, 1 trong 2 bánh sẽ bị hẫng) thì cảm nhận rõ cái gầm nó bent (uốn) 1 chút, nghe tiếng dàn nhựa trần nó hơi kẽo kẹt 1 tí, xe mới 40k km, ko biết xe hàn khác và xe nhật có bị ko

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Ko biết mấy xe Hàn khác sao, con cerato của mình lúc de từ lề xuống lòng đường trong tư thế xéo 45 độ so với đường (lúc này bánh xe sau bên trái dưới đường, xe trước bên phải trên lề, 1 trong 2 bánh sẽ bị hẫng) thì cảm nhận rõ cái gầm nó bent (uốn) 1 chút, nghe tiếng dàn nhựa trần nó hơi kẽo kẹt 1 tí, xe mới 40k km, ko biết xe hàn khác và xe nhật có bị ko
Xe nào chả vậy bác @@

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Xe nhỏ, động cơ dầu đã rất tiết kiệm rồi , cá nhân thấy trang bị thêm mô tơ điện hybrid trên xe này ko cần thiết lắm, chỉ tổ hay trục trặc & sửa chữa tốn kém hơn . Nhét vào xe xăng có lẽ hợp lý hơn chứ nhỉ