Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Thằng Huyndai càng ngày làm xe càng đẹp.

Trước em tình cờ có xem đươc clip về anh hàn cách đây 20 năm, nhìn còn tởm hơn VN. Nhưng giờ nhìn lại thì.... cụ thể mấy ảnh mang nguyên nền giáo dục nhật bản, dich ra tiếng hàn cho cả dân tộc hoc. Còn xe khi bán cho thị trường tiềm năng nào, thì thuê hẳn thiết kế của thị trường đó diên hình thuê thiết kế của Bim và Audi.​
Nói tóm lai mấy ảnh cũng copy lượm lặt đủ thứ để kết quả cuối cùng là có sản phẩm của riêng mình, đất nước phát triển. Còn dân VN minh thì tinh cmn thần dân tộc, chưa làm ra được cái quần gì hết mà thấy sản phẩm cùa người ta ra là chửi như con ghẻ dù chưa dược trải nghiệm.​

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Ko biết mấy xe Hàn khác sao, con cerato của mình lúc de từ lề xuống lòng đường trong tư thế xéo 45 độ so với đường (lúc này bánh xe sau bên trái dưới đường, xe trước bên phải trên lề, 1 trong 2 bánh sẽ bị hẫng) thì cảm nhận rõ cái gầm nó bent (uốn) 1 chút, nghe tiếng dàn nhựa trần nó hơi kẽo kẹt 1 tí, xe mới 40k km, ko biết xe hàn khác và xe nhật có bị ko

Xe chassis liền, nên nó vặn vậy là bình thường bác ơi, bởi vậy đi of-road đa số dung chassis rời tránh tình trạng trên.​
Lúc trước em cũng hoài nghi xe hàn như bác, sau mấy lần đi công tác và thuê xe đa xe toy (có tài chay) mỗi lần di chuyên tầm 200 - 400km thì thấy xe mình vẫn ngon hơn :D điển hình hôm vưa roi đi Hải Phòng và trải qua 300km với vios đoi 2017, trời ơi nó ồn, nó lắc, chay 50 - 60km/h mà giống như chay 100km/h, mỗi lần vào tài vào cua thì...​

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Trước em tình cờ có xem đươc clip về anh hàn cách đây 20 năm, nhìn còn tởm hơn VN. Nhưng giờ nhìn lại thì.... cụ thể mấy ảnh mang nguyên nền giáo dục nhật bản, dich ra tiếng hàn cho cả dân tộc hoc. Còn xe khi bán cho thị trường tiềm năng nào, thì thuê hẳn thiết kế của thị trường đó diên hình thuê thiết kế của Bim và Audi.​
Nói tóm lai mấy ảnh cũng copy lượm lặt đủ thứ để kết quả cuối cùng là có sản phẩm của riêng mình, đất nước phát triển. Còn dân VN minh thì tinh cmn thần dân tộc, chưa làm ra được cái quần gì hết mà thấy sản phẩm cùa người ta ra là chửi như con ghẻ dù chưa dược trải nghiệm.​

- người ta là ai ? sản phẩm gì , có lượm lặt lai tạp của ai ?
- sao mình không mang nguyên nền giáo dục nhật bản dịch cho cả dân tộc việt nam học ?
- Thế nào là copy lượm lặt đủ thứ ?
KL : Vui lòng trả lời giùm cho bà con cùng được rút kinh nghiệm , Ok.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
- người ta là ai ? sản phẩm gì , có lượm lặt lai tạp của ai ?
- sao mình không mang nguyên nền giáo dục nhật bản dịch cho cả dân tộc việt nam học ?
- Thế nào là copy lượm lặt đủ thứ ?
KL : Vui lòng trả lời giùm cho bà con cùng được rút kinh nghiệm , Ok.
Bác đang bắt bẻ thái quá rồi đấy
Bị nói trúng tim đen ah?

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Bác đang bắt bẻ thái quá rồi đấy
Bị nói trúng tim đen ah?
Sao lại thái quá ? câu hỏi kiểu này ai ở đây cũng muốn biết . Cứ bình tĩnh trả lời là được thôi . Còn tim đen thì ai trúng phải biết chứ ! Hehe.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Sao lại thái quá ? câu hỏi kiểu này ai ở đây cũng muốn biết . Cứ bình tĩnh trả lời là được thôi . Còn tim đen thì ai trúng phải biết chứ ! Hehe.
M ko phải là ng viết cmt đấy, cũng chẳng bảo bác nói sai hay đúng
Đây là diễn đàn mở thì ngta có quyền nêu ý kiến cá nhân, bác ko thấy đúng thì bỏ qua chứ nó có động chạm gì đến ai đâu?
Chỉ thấy bác vặn vẹo bắt bẻ như vậy ko hay thôi

Tập Lái
27/3/18
20
18
3
37
Bác nên đọc lại và nên hiểu lại "Chẳng có cái gì chính xác là có và ko có, chỉ có tốt hơn hay nhiều hơn thôi.

Bác nêu giúp m các mẫu xe nào của Hàn option+giá bằng xe Nhật? (Các mẫu cùng sản xuất ở VN nhé, đừng lôi các mẫu nhập khẩu nó ko chính xác)
Accent vs city-vios
K3-Elantra vs Altis-M3
Tucson vs X5-Xtrail-outlander
Stf 2019 giá cao nhưng option chắc chắn cao hơn xe Nhật OK? Và thêm nữa bác đừng so con stf với xtrail-crv-outlander 5+2. Vì stf phân khúc cao hơn mấy con kia nhé
Còn về bền bỉ, và giữ giá xe Nhật 10 điểm thì xe Hàn giờ 8-9đ chứ m ko nói xe Hàn 5-6đ. Bác đừng lôi 1-2 mẫu xe ra để tranh luận vì đây là nói chung về xe Nhật và Hàn.
Camry mất giá? Vậy so với ai??? So với optima và sonata ah?
1 Vd thế này người đi xe Nhật nói rằng xe Nhật bền hơn xe Hàn... còn người đi xe Hàn nói rằng xe Hàn bền ko kém gì xe Nhật. Bác hiểu câu nói ko?
T cũng là người đi xe Hàn, nên cái gì xe Hàn tốt thì t nói, xe Nhật hơn cái gì t công nhận. Nếu xe Hàn bền ngang xe Nhật nhưng lại giữ giá +rẻ hơn thì các hãng xe Nhật phá sản hết rồi. Nhưng thực tế doanh số toàn cầu Toy-Nissan-Honda doanh số vẫn trên hyundai-và Kia.
Có thể tương lại xe Hàn sẽ trên xe Nhật nhưng không phải bây giờ. Sinh sau đẻ muộn nếu muốn đi tắt đón đầu thì phải nhận mình ở thế dưới để mà lấy option + giá cả mà vượt lên.
M thấy nước ngoài giá xe nhật cao hơn có tí với xe hàn. Nên doanh số cao là đúng. Như e huyndai kona vs hrv bên mẽo hay âu chênh vó vài trăm đến ngàn. Về vn chênh 50k-70k í