Hạng B2
1/12/13
216
132
43
Đà Nẵng
Mấy bác cho em hỏi sao em thấy có chiếc có nẹp hông màu đen bên hông xe còn có chiếc ko có vậy ? Cá nhân em thích ko có nẹp hơn nhìn nhẹ nhàng
chiếc có nẹp bên hông là số tự động, còn k có nẹp là số sàn bác ah :)
loại 1.2AT thì nó có gắn thêm số 1.2 ở phía bên phải nữa.
3 loại nhìn vào bề ngoài là nhận diện được ngay :)

Hạng B2
1/12/13
216
132
43
Đà Nẵng
@ Tuanpo: Nẹp hông là xe số AT nhe Bác. AT thì có 2 loại 1.0 và 1.2 ( có để 1.2 phía sau đuôi xe ). Còn xe 1.0 MT thì không có nệp hông. Đây là thiết kế nguyên thủy của bên Huyndai. Theo cá nhân em nhận thấy xe 1.0 MT đi rất mạnh và vọt hơn nhiều so với AT. Mặc dù Huyndai chỉ trang bị động cơ I3 - 3 xylanh đối với 1.0 cho cả AT và MT nhưng em thấy nó mạnh và bốc không thua gì Gezt, em cũng đã từng đi Gezt thời gian. 1.0 MT hiện giờ là 66 HP ( công suất 66 ngựa ).

nếu Bác mua 1.0 thì nên mua MT đi mới thấy được cái thú của nó. Đi số tay có 2 cái Sướng là Sướng tay-chân và Sướng Mông:
- Tăng tốc, vọt rất nhanh qua mặt các xe khác trong khoảng cách gần. cái cảm giác này khi vượt phải trong khoảng cách ngắn mà đoàn xe nối đuôi dài trong khi những chiếc khác không thực hiện được thì Sướng cái Mông lắm
- Chân tay làm việc liên tục để gạt số đi trong Xì Phố thì nó đã chân tay như đánh Tennis còn gì bằng nữa.
@ Toanvai: Thanks Bác. Có cơ hội chắn chắn ghé Mỹ Tho cafe... làm thêm dĩa cơm gà Chí Thành nữa:3danbanh:

Em đồng quan điểm với bác là xe số sàn đi vọt và mạnh hơn :) Do vch em chủ yếu cũng chỉ loanh quanh trong TP, với lại sau này chủ yếu bà xã đưa đón con đi học nên lấy em 1.0AT :)

• Like
Reactions: tuanpo
Tập Lái
28/3/14
41
38
18
Có màu xanh mấy bác nhé!
Hôm bữa đi nhà sách Nguyễn Oanh, TPHCM chính mắt em thấy 1 em màu xanh thẫm rất đẹp. Lân la tới hỏi ra mới biết người ta mua đợt đầu. Bây giờ tạm hết hàng (nói đúng hơn là nghệ thuật "ỉm" hàng của Hyundai). Dự là khi nào xe này hết hot thì anh Công mới nhập mấy màu "độc"về!
Xem mấy màu khác tại đây:
http://www.hyundai.com/in/en/Showroom/Cars/Grand-i10/PIP/index.html

• Like
Reactions: hunglqict
Hạng B2
1/12/13
216
132
43
Đà Nẵng
Có màu xanh mấy bác nhé!
Hôm bữa đi nhà sách Nguyễn Oanh, TPHCM chính mắt em thấy 1 em màu xanh thẫm rất đẹp. Lân la tới hỏi ra mới biết người ta mua đợt đầu. Bây giờ tạm hết hàng (nói đúng hơn là nghệ thuật "ỉm" hàng của Hyundai). Dự là khi nào xe này hết hot thì anh Công mới nhập mấy màu "độc"về!
Xem mấy màu khác tại đây:
http://www.hyundai.com/in/en/Showroom/Cars/Grand-i10/PIP/index.html
bên Ấn là đa sắc màu luôn bác :)
Hyundai GRAND i10 - Đỏ nổi bật ^^

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng B2
25/10/10
330
110
43
chuyện nhỏ bác ghé mỹ tho cơm chí thành ngon chẹm chẹm alo e 0949.818.778 toàn