Hạng D
5/7/16
1.953
13.835
113
ai thích j mua xe nấy,

ai có nhiu tiền thì mua xe hợp túi tiền

bác thích Ford kệ bác, em thích Hyundai kệ em...
đơn giản em và bác chỉ gặp nhau ở OS thôi mà =))))

Hạng D
17/12/17
1.218
30.204
113
E phân tích từng ý của bác nhé:
1) Xã hội nó nghĩ giống e hơn bác đấy.
2) Ý này bác đang nói lại ý của e đấy. Ở trên e có khẳng định ip ss huawei bây giờ chung mâm, chỉ có là ip dám tự tin set giá nhỉnh hơn do thương hiệu mạnh hơn chứ ko fai sang hơn. Sao có vài ý đơn giản mà hết ông này đến ông kia đọc ko hiểu là sao? Mời bác đọc lại bài e rồi nghiền ngẫm từng câu chữ hộ. Tưởng bác phân tích gì mới chứ nhai lại y hệt ý của e thế giải quyết được gì?
3) Các fan Hàn khôn nhẩy, khi tranh luận thì đòi nói chuyện ở VN, còn so doanh số thì khăng khăng cộng vào chung với KIA cơ. Vậy doanh số của KIA ở VN này là về tay Thành Công bác nhỉ??? Vậy khi so doanh số của Peugoet thì fai đem cả group psa nhỉ? So doanh số toy thì cộng luôn lexus vào bác nhỉ? So doanh số Huawei phải cộng luôn cả honor? Xiaomi cộng thêm realme?
4) Ý này bác lại tiếp tục nhai lại những ý e đã nhấn mạnh, ko bàn về vấn đề độ bền, xe tốt xe đểu, bác có hiểu ko? Vấn đề đang nói là Thương Hiệu bác hiểu ko? Ko thằng nào ở tg này dám nói thương hiệu xe hàn ngang với xe mỹ xe nhật cả. Bác nói ra thế giới Ford chết vậy EU có phải thế giới ko? https://www.google.com.vn/amp/s/www...est-selling-car-manufacturers-and-brands/amp/
Hay Thái Lan có phải tg ko? Hay đối với bác tg này chỉ gói gọn 2 chữ VN? Nên nhớ ngoài Mỹ, EU là khu vực kinh tế mạnh và tiên tiến. Còn dăm ba thằng Ấn, Nga nó nghèo, mấy con xe rẻ tiền như i10, i20, accent, elantra bán chạy thì có gì ngạc nhiên? Có biết ở Ấn điện thoại nào bán chạy top 1 ko? Vì sao bán chạy có biết ko?
Chốt lại lần nữa thương hiệu xe hàn vẫn thua kém so với xe Mỹ Nhật. Chất lượng cho dù ko kém bao nhiêu thì ng ta vẫn xem nó là xe thương hiệu yếu kém hơn. Sự thật luôn là sự thật. Doanh số xe hàn so 1-1 vẫn thua xa ford, toy, honda. Còn khôn như kiểu Huyndai Kia là 1 cộng vào thì Ford thua. Các a các bác có tiền mua chiếc SS S10+ do nó tốt, nó đẹp, hợp nhu cầu, giá hợp lý thì đúng, nhưng các bác tự huyễn hoặc bản thân thương hiệu nó ngang với Iphone thì buồn cười lắm
Bác chỉ nói về brand thôi thì vô đây coi. Cãi nhau chi vại.
https://www.interbrand.com/best-brands/best-global-brands/2018/ranking/
Hèn xẻng năm 2018 thua ford 1 tí tẹo tèo teo. Bác kêu còn cách xa lắm? 2019 chưa có kết quả, nhưng thứ hạng sẽ đổi đó bác.
Hyundai Palisade 2020 đã về Việt Nam; khả năng cao là xe nhập chính hãng

Attachments

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Bác chỉ nói về brand thôi thì vô đây coi. Cãi nhau chi vại.
https://www.interbrand.com/best-brands/best-global-brands/2018/ranking/
Hèn xẻng năm 2018 thua ford 1 tí tẹo tèo teo. Bác kêu còn cách xa lắm? 2019 chưa có kết quả, nhưng thứ hạng sẽ đổi đó bác.
View attachment 1912953
Thì e chỉ bảo thương hiệu nó nhỉnh hơn, còn kém xa là so doanh số giữa Ford và Huyndai. Dù gì cũng cám ơn bác đã đưa cái này lên cho mấy con ếch bao nhiêu năm nay nó cứ tưởng xe hàn nhà nó là kinh lắm, đòi sánh vai cùng ford toy honda các kiểu. Theo thống kê ở trên có thể thấy ng ta thống kê brand theo số tiền mà cty đó sở hữu, với 1 dải sản phẩm xe dày đặc trải dài từ xe cóc tới xe sang như huyndai so với ford thì trong tương lai cái doanh số + số tiền trong tương lai có thể sẽ vượt ford. Cái gì rẻ người ta sẽ mua nhiều. Cái giá trị hình tượng thương hiệu là cái mà xe Hàn ko thể có so với xe mỹ nhật. Những cái giá trị ko thể đong đếm bằng tiền. Ví dụ, ip X, ss s10+ hiện giờ giá same same nhau. Nhưng cái cảm giác cầm ipX khiến ng ta cảm thấy có 1 chút sang trọng hơn, chảnh choẹ hơn, đó là do cái giá trị thương hiệu vô hình kia. Và xã hội phần lớn ng ta nhìn vào thằng cầm IpX ng ta cũng nể nhiều hơn. Ford và Huyndai cũng vậy. Nếu cần thì làm 1 cái poll bầu chọn giá trị thương hiệu nào nhỉnh hơn giữa ford và huyndai đi rồi xem ng ta chọn cái nào. Nói mồm thì mấy con ếch ko bao giờ chịu nghe, mở mắt ra. Thống kê số liệu doanh số toàn cầu Huyndai thua, giá trị thương hiệu dựa trên số tiền cty sở hữu cũng thua. Thế mà vào sủa cật lực như kiểu thông thái lắm. Mất công mình vào mở mang cho. Đối với mấy con ếch đấy thì mắt chúng nó chỉ mở ra nhìn đc ở cái xứ VN này, mở mồm là Ford ở VN sml, như kiểu VN là cái rốn của vũ trụ. Các anh ngu nhưng thế giới người ta không ngu như các anh. Chừng nào Huyndai nó hơn thì hẵng vào quote nhé.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Một số anh sửa điện thoại di động vô bàn tán xe hơi, làm loãng thớt quá.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
....nhẹ ga mấy bác vui lên nào sẽ chia cùng nhau tiến bộ, ngoài đời sóng gió lắm rồi anh em ơi, xe này về em nghĩ sẽ giống Hyundai Veracruz giá gấp đôi santafe như năm 2007 ạ....hong biết sao ạ( xưa 2007 santafe 40.400 usd- veracruz 77.900 usd)

Bỏ Mỹ ra thì có biết EU nó có bao nhiêu nước không??? Dăm ba cái thằng ghẻ lở nghèo như Ấn Nga thì lại chả đi xe Hàn cho nó rẻ. Có biết ngoài fiesta thì focus, f150, everest, explorer, kuga (escape) nó bán ầm ầm khắp thế giới ko? Đã đi Thái du lịch chưa, thấy bóng dáng xe Hàn ở đâu? Thôi đem số liệu cho xem luôn chứ ko nói mồm. Bây giờ thì ai nên tham khảo trước khi nói?
T
Tui kể 3 nước đó ví nó là thị trường ô tô lớn ở thế giới. Thui stop. mệt.