Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Hạng C
8/7/13
608
15.033
93
CRV + CX5 cũng đc xem là đẳng cấp àh

đôi lúc hoang tưởng seeder cũng thành 1 thói quen nhỉ :D

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Santafe khác phân khúc CR-V và CX-5. Nó ở phân khúc cao hơn. Các bác so sánh khập khiểng rồi!.

Đồ Hàn bây giờ khá lắm rồi, đáp ứng tốt nhu cầu của đa số người tiêu dùng. Nhưng nói ngang bằng trình độ của Nhật thì có vẻ hơi quá phấn khích kiểu nói U23 VN mạnh nhì châu lục!!!

Nói về công nghệ thì Hàn hầu như bắt kịp và còn vượt Nhật ở một số lĩnh vực. Nhưng về độ tinh tế thì Hàn còn thua xa.

Ví dụ dễ thấy nhất là Sony phải mua tấm nền của Samsung để sx tivi nhưng cái Tivi SS không thể đẹp bằng Sony!

Hàn vẫn dứoi Nhật, nhưng Santafe hơn Cx5 CRV. Cái nào ra cái đó.

Sony giờ thường mua màn LG và Japan Display. Thiết kế thì thường thôi, chủ yếu là Sony có hệ đk Android dễ dùng.

Khả năng tự chế tạo các linh kiện oto của Hàn quốc chưa bằng Nhật nên họ mua từ Nhật và Đức. Mình cho rằng họ mua từ cả Nhật và Đức sẽ ổn hơn chỉ mua từ Nhật. Ví dụ dòng Lexus GX460 thắng còn văng đuôi, nhưng tuyệt nhiên không ai phàn nàn trên Fe và Veracruz.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Cả dàn xe cỏ cũng đem ra so sánh chi trời.
Có xe chạy vi vu du lịch chở gia đình đi chơi là đc rồi, chỉ cần chạy tốt không nằm đường, rộng rãi phù hợp nhu cầu.
Ngay cả mer c hay bmw series 3 cũng chưa thể gọi là đẳng cấp được.
Cuộc sống có khối thứ khác chứ không phải hơn thua nhau mấy chiếc xe vài trăm 1 tỷ.

Hạng C
8/7/13
608
15.033
93
Dù là cỏ cũng có ngọn cao ngọn thấp mà.
Vớ vẩn thành quen, mua cái gì, nhận xét hay hài lòng hay ko là do nhu cầu của họ. Hàn cũng vài xe, Nhật cũng vài xe. Cả dàn so vs nhau thì cũng có con này trội hơn con kia. Con người hơn con vật ở tư duy, biết đúng sai, biết phân tích, và đặc biệt nhất là biết nói (giao tiếp ngôn ngữ nói).

Nên mở mồm ra phát biểu hoặc đưa tay gõ phím bình luận cũng phải chính trực và đúng đắn. Đó trước hết ko tôn trọng ai cả mà là tôn trọng bản thân mình. Bản thân mình mà còn ăn tục nói phét thì chả ai đánh giá cao đc đâu.

Gõ phím bình luận ít thôi và kèm theo đọc hiểu nhiều lên nhé ;)

Hạng D
18/3/08
1.552
1.530
113
e này về VN mà 1,1 tỉ chắc CRV khỏi cần kiếm giấy kiểu Loại chi cho mất công. vì có nhập về cũng ko có ma nào mua với giá 1,256 tỉ đâu :D hihii
San Fe lúc mới nhập là 1.4 đó bạn. Mẫu cũ clear stock thì mới hạ giá như bay giờ.
Con Fe 2018 về chắc cũng không dưới 1.35 niêm yết đâu.

Hạng D
9/1/15
2.540
3.831
113
40
Vớ vẩn thành quen, mua cái gì, nhận xét hay hài lòng hay ko là do nhu cầu của họ. Hàn cũng vài xe, Nhật cũng vài xe. Cả dàn so vs nhau thì cũng có con này trội hơn con kia. Con người hơn con vật ở tư duy, biết đúng sai, biết phân tích, và đặc biệt nhất là biết nói (giao tiếp ngôn ngữ nói).

Nên mở mồm ra phát biểu hoặc đưa tay gõ phím bình luận cũng phải chính trực và đúng đắn. Đó trước hết ko tôn trọng ai cả mà là tôn trọng bản thân mình. Bản thân mình mà còn ăn tục nói phét thì chả ai đánh giá cao đc đâu.

Gõ phím bình luận ít thôi và kèm theo đọc hiểu nhiều lên nhé ;)
Cu ơi, đây là diễn đàn chứ éo phải sr Hyundai của chú đâu nhé.
A nói câu nào tục tĩu chỉ a xem. a đang thắc mắc trình độ đọc chữ vậy mà cũng biết gỏ máy tính cơ đấy, tội nghiệp ai lỡ sinh ra 1 sinh linh ho lao vậy

Hạng C
8/7/13
608
15.033
93
Cu ơi, đây là diễn đàn chứ éo phải sr Hyundai của chú đâu nhé.
A nói câu nào tục tĩu chỉ a xem. a đang thắc mắc trình độ đọc chữ vậy mà cũng biết gỏ máy tính cơ đấy, tội nghiệp ai lỡ sinh ra 1 sinh linh ho lao vậy
Lớn hơn ai mà cu này cu nọ. Nhân tiện mềnh chưa sở hữu con xe nào của Hyundai cả. Nhưng số lượng xe mình sơ hữu từ đó đến h như sau:
_Peugeot 205
_Corolla 2000
_Pajero 3000 v6
_Kia Morning 2010 (đang dùng)
_Mer C250 2013 (đang dùng)

Còn số lượng xe mình ngồi lên hoặc lái chắc nhiều lắm. Chắc đếm cũng mệt nên ko cần kể. Nên nói về cảm nhận hay kinh nghiệm coi xe chắc mình cũng éo tệ đâu a từ Hàn, Nhật, Mẽo hay Đức

Còn mình bảo anh "ăn tục, nói phét" chứ éo nói a nói chuyện tục tĩu. Người lịch sự ko phải ko chửi thề mà là chửi thề đúng vị trí. Còn nói thẳng ra vs cá nhân mình a chả có cái còm nào ra hồn, toàn dè bỉu, chê bai, nâng bi chả khác gì thằng seeder dmqtrieu là mấy. :D :D

Hạng D
9/1/15
2.540
3.831
113
40
Lớn hơn ai mà cu này cu nọ. Nhân tiện mềnh chưa sở hữu con xe nào của Hyundai cả. Nhưng số lượng xe mình sơ hữu từ đó đến h như sau:
_Peugeot 205
_Corolla 2000
_Pajero 3000 v6
_Kia Morning 2010 (đang dùng)
_Mer C250 2013 (đang dùng)

Còn số lượng xe mình ngồi lên hoặc lái chắc nhiều lắm. Chắc đếm cũng mệt nên ko cần kể. Nên nói về cảm nhận hay kinh nghiệm coi xe chắc mình cũng éo tệ đâu a từ Hàn, Nhật, Mẽo hay Đức

Còn mình bảo anh "ăn tục, nói phét" chứ éo nói a nói chuyện tục tĩu. Người lịch sự ko phải ko chửi thề mà là chửi thề đúng vị trí. Còn nói thẳng ra vs cá nhân mình a chả có cái còm nào ra hồn, toàn dè bỉu, chê bai, nâng bi chả khác gì thằng seeder dmqtrieu là mấy. :D :D
Ôi giàu quá, khoe của nữa, Phàm thể loại khoe khoan với thực tế họ có khác xa lắm. Giờ trên diễn đàn Bác nói Bác có máy bay cũng thế thôi,
Tôi thì Tôi nhìn vào thực tế. Thằng SamSung nó tốt, thế giới sài nó, nó đứng hàng đầu. Santa Fe Tốt (theo Bác nói thế) vậy sao nó bán thua CRV, thua Xtrail, thua CX5 Không lẽ thế giới nó ngu thế ah, chọn cái dở để đi còn cái ngon ko mua.
Anh có quan điểm của anh, Tôi có quan điểm của Tôi. Tôi không chửi, không đụng chạm đến tổ tông dòng họ các đời nhà anh, lý do gì anh chửi Tôi. cái đó ông bà ta vẫn hay gọi là "mất dạy". Mà một người tự nhận đi Mec (chưa kiểm chứng - mới tự nhận) mà "mất dạy" thì nói thật rất hiếm (trừ bọn dựa hơi đít, và sâu mọt của dân)