Hạng C
8/7/13
608
15.482
93
thanh niên @Blue_see mời a quote câu nào của tôi bảo SantaFe tốt. Lấp liếm àh?

Chửi chửi cái gì hả thanh niên, tôi nói nhẹ nhàng chán. Mà thanh niên sửng cồ vãi. Viết thì sai chính tả tùm lum, đến tên xe viết tắt còn ko xong. Còn đừng lấy số trung bình ra mà so, so thế thì tôi bảo trung bình 1 người trên thế giới có 1 bi vs 1 cái tử cung thanh niên nhé.

Yêu màu tím, khóc thầm, con tim mỏng manh thế. Còn về phần tôi. Tôi nói thẳng, tôi nói anh (anh @blue_see) là ăn tục nói phét, nâng bi những hãng a thích và flame những hãng a ko thích.
Tôi nói thẳng mặt a đấy
Tôi nói thẳng mặt a đấy
Tôi nói thẳng mặt a đấy

Bonus thêm vài lần cho dễ hiểu
Chứ tôi ko nói đến ông bà, cha mẹ, dòng họ, họ hàng hang hốc a ở đây nên a đừng lo tôi xúc phạm họ :D

Nhân tiện cái còm trước của tôi có 1 cái nhắc đến mà chả thấy a trả lời
Xin lỗi chứ người ta vẫn mua CRV hay CX5 thôi. Vì đó là cái đẳng cấpquan trọng nó là xe NHẬT ông ơi.
Đẳng vs chả cấp, Nhật vs chả ko nhật. Giải thích xong 2 vế này rồi tranh luận tiếp

P/s: Bảo tôi ở sr Huyndai, tôi show xe sở hữu thì bảo tôi khoe của, đến hài. Còn có xe hay ko kiểm chứng thì tùy a nghĩ. Nếu mod ko xóa thì topic hỏi về dòng C của Mer trước khi tôi mua vẫn còn ở box đấy. Thanh niên nhé ;)

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Phải nhìn nhận 1 thực tế là người VN mình cuồng xe Nhật thật, chẳng qua bởi vì nó quá bền trong quá khứ chăng.
Thời đại ngày nay đã sang trang khác, con người ta đã chuyển hướng thành "ăn ngon mặc đẹp" hay vì "ăn no mặc ấm" như xưa kia.
Ấy vậy mà đã có tiền mua ô tô thì vẫn cứ mang cái ý nghĩ phải xe Nhật mới là đẳng cấp (vì được nhiều người khen) và chê bai xe Hàn; trong khi tại các nước phát triển thì lựa chọn xe không còn là chuyện xe của nước nào nữa mà chủ yếu là xe nào an toàn, hợp túi tiền và phục vụ đúng nhu cầu công việc.
Còn người thì còn của chứ chỉ chăm chăm cái của đó có mất giá không hay có hợp nhãn đám đông không thì đi 2B cho chắc ăn.
Giờ cứ thử đem 1 con Fe ra đọ đấu đầu với 1 con Tủn xem kết quả mạng ông tài xế nào bền hơn là biết liền thôi.
Em không chạy xe Hàn hay xe Nhật nên chỉ khách quan nói vậy.
Thôi thì dĩ hòa vi quý và chúc các bác lái xe an toàn!

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
em đang chạy crv 2.4 tg 2016 . lên xe người bạn Santafe 2015 Dầu , công nhân xe chạy ok , êm hơn crv . nói chung tốt
nếu 2 xe bằng giá tiền năm 2016 chắc em đã mua Santafe , do lúc đó santafe full lăn 14xx hehe

• Like
Reactions: giaosv
Hạng B2
19/6/16
117
12
18
33
Cx 5 thì em ko có ý kiến nhưng CRV đi thực sự tốt. Ông bạn em đi Santa Fe vài năm rồi, giờ máy kêu khá to và đang muốn đổi sang CRV

Hạng B2
11/6/16
123
7
18
35
Cái thông tin này em cũng nghe nhiều mà nói thật ra đường chưa thấy một chiếc nào lăn bánh. Hay là mình xui nên chưa gặp. Có Bác nào hên hơn em gặp nó chạy ngoài đường chưa, cho em xin vài tấm hình thực tế nào.

Ở HN cũng thấy vài chiếc CRV 2018 rồi, nói chung đẹp, trường xe, bề thế. Nhưng nó không kiểu gây shock đột phá hoàn toàn như Civic Turbo

Hạng B2
11/6/16
117
16
18
43
Có vẻ bánh - mâm xe quá to so với thân xe? Nhìn ko cân đối lắm. Thích ngoại hình của CRV 2018 hơn

Hạng B2
12/6/16
133
26
28
34
Chắc huyndai ra santa fe 7 chỗ này để đấu lại con 5+2 CRV đây mà