Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
Bác là người kỹ tính, tỉ mỉ chăm chút xe và chịu khó tìm hiểu về xe thì bác sẽ thấy những lợi ích cũng như những tiện nghi và sức mạnh của máy dầu (với dung tích máy nhỏ) mang lại thì bác chọn máy dầu còn nếu bác là người vô tư, không quan tâm mấy tới chiếc xe chỉ cần biết nó chạy chở mình đi là được thì bác chọn máy xăng
em nói như thế không phải là người chạy máy xăng là thế này còn người chạy máy dầu là thế kia nhưng bởi vì máy xăng thì trước giờ ai cũng biết rồi còn máy dầu thế hệ mới không phải ai cũng biết (kể cả những bác tài đã mài mòn đũng quần trên xe tải, xe khách hay xe taxi cũng chưa chắc biết được máy dầu thế hệ mới dành cho xe du lịch nó có những gì khác máy dầu thế hệ cũ như thế nào đâu) hơn nữa máy dầu thế hệ mới nó có cấu tạo phức tạp hơn nên đòi hỏi người vận hành phải am hiểu để bảo trì bảo dưỡng đúng cách và kể cả cách chạy nữa (em không dám nói mình chạy hay nhưng nếu bác nào nói xe máy dầu ì hoặc có độ trễ thì ngồi lên xe em em chạy cho xem muốn vọt lúc nào là vọt, muốn vượt xe nào là vượt he he đó là cái sướng còn cái không đã lém là đứng bên ngoài gần thì nghe tiếng máy ồn một chút nhưng mà chỉ lúc mới nổ máy thôi còn đã chạy nóng rồi thì êm re ... đâu có cái nào trọn vẹn đúng không
)

3/7/10
708
20
18
52
TP/HCM
Theo Em thì điểm 10+ cho SFe 2011 bản nội địa tại Hàn Quốc.Nó chỉ thiếu đúng cái màn hình DVD là chuẩn không phải chỉnh.
Em thấy con Tucson 2010 đẹp quá nên múc luôn,mà xe SFe lại phải chờ lâu mới có hàng.Ai dè lên chạy SFe 2011 của anh bạn mới tiếc  ngẩn người vì xe mình cùi bắp quá,biết vậy chờ thêm tháng nữa.
Tiết kiệm nhiên liệu,mạnh mẽ,đầy đủ đồ chơi,không ồn.Như thế là quá đủ.
Việc còn lại là bác chủ oẳn tù tì để tính tiếp nhé.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Đinh Khắc Hùng nói:
Theo Em thì điểm 10+ cho SFe 2011 bản nội địa tại Hàn Quốc.Nó chỉ thiếu đúng cái màn hình DVD là chuẩn không phải chỉnh.
Em thấy con Tucson 2010 đẹp quá nên múc luôn,mà xe SFe lại phải chờ lâu mới có hàng.Ai dè lên chạy SFe 2011 của anh bạn mới tiếc  ngẩn người vì xe mình cùi bắp quá,biết vậy chờ thêm tháng nữa.
Tiết kiệm nhiên liệu,mạnh mẽ,đầy đủ đồ chơi,không ồn.Như thế là quá đủ.
Việc còn lại là bác chủ oẳn tù tì để tính tiếp nhé.
Bán rẻ Tuc đi bác lên đời SF

Hạng B2
7/7/07
121
7
18
Sài Gòn
noikhongduoc nói:
Nếu bác ko ngại phải trả tiền xăng thì bác làm con SF máy xăng 4FW + full option... giá con này chắc hơi chát chúa và khó đặt... chạy trong TP tầm 18lit/100km v.s 11lit/100km cho máy dầu thôi bác... về độ pô marco thì thôi rồi... Còn máy dầu thì vẫn có độ trễ nhưng + turbo thì vọt kinh... độ cách âm ngồi bên trong máy dầu rất nhỏ ... còn bên ngoài thì kêu to nhưng ko bằng FE....

Quan điểm em thì ủng hộ cho máy dầu vì tính kinh tế của nó... mặc dù rất thích máy xăng...

Em cảm ơn bác nhiều.
Bác nói vậy có nghĩa máy dầu thì không có 4FW à ?

Hạng C
4/1/09
666
4
18
Máy dầu cũng có 4FW nhưng giá hơi chát lắm bác... vì bác phải đặt riêng để nhập về... em ước đoán phải trên 60K Obama đó
NSON nói:
noikhongduoc nói:
Nếu bác ko ngại phải trả tiền xăng thì bác làm con SF máy xăng 4FW + full option... giá con này chắc hơi chát chúa và khó đặt... chạy trong TP tầm 18lit/100km v.s 11lit/100km cho máy dầu thôi bác... về độ pô marco thì thôi rồi... Còn máy dầu thì vẫn có độ trễ nhưng + turbo thì vọt kinh... độ cách âm ngồi bên trong máy dầu rất nhỏ ... còn bên ngoài thì kêu to nhưng ko bằng FE....

Quan điểm em thì ủng hộ cho máy dầu vì tính kinh tế của nó... mặc dù rất thích máy xăng...

Em cảm ơn bác nhiều.

Hạng B2
26/5/09
144
1
16
46
Cám ơn sự nhiệt tình của các Bác rất nhiều. Em quyết định sẽ rước em MÁI DẦU full option.
:(trời ơi USD lại lên nữa rồi

Hạng B2
7/7/07
121
7
18
Sài Gòn
noikhongduoc nói:
Máy dầu cũng có 4FW nhưng giá hơi chát lắm bác... vì bác phải đặt riêng để nhập về... em ước đoán phải trên 60K Obama đó
NSON nói:
noikhongduoc nói:

Em cảm ơn bác nhiều.

Ok, cám ơn bác nhiều.
Em sẽ thuyết phục vợ cả em để mua con máy dầu 4WD; nếu không thì 2FW cũng được.