Hạng B2
30/4/05
114
85
28
Hanoi
Em này kém Santafe 2015 khá nhiều: 2 cầu, cửa nóc panorama, vành 19, cốp điện, navigator không chạy được ở Việt Nam, không có bảo hành chính hãng. Giá đắt hơn mà lại là xe cũ, theo em nên mua Santafe 2015 thì hơn.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Có cửa sổ trời mà Bác.
Việc bảo hành bảo trì nó không quan trọng lắm vì hiện nay các salon đều nhận sửa/bảo dưỡng tất cả các dòng Hyundai.
Nếu vào salon của Bác TranHa thì lại càng yên tâm vì sự chu đáo và kinh nghiệm
dsc_0551-jpg.293847

• Like
Reactions: TRANHA
Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
Em này kém Santafe 2015 khá nhiều: 2 cầu, cửa nóc panorama, vành 19, cốp điện, navigator không chạy được ở Việt Nam, không có bảo hành chính hãng. Giá đắt hơn mà lại là xe cũ, theo em nên mua Santafe 2015 thì hơn.
Mình lập thớt này chủ yếu để anh em yêu thích Santafe cập nhật mà thôi.
@sontung đã nói vậy mình cũng trả lời luôn để bác hiểu thêm nhé
1- (Em này kém Santafe 2015 khá nhiều: 2 cầu,)
Cái này thì tùy theo địa hình cung đường của mình hay sử dụng khách hàng sẽ đưa ra lựa chọn
2- (cửa nóc panorama, vành 19) Là những Option tối thiểu của bản full Santafe form 2012
cL1r7VfeVa78_6_qoP5wAdN437rwss8sAJsYSzTnco6S=w858-h643-no

dQ5o2TE5WDZHujUZJIT7Szj95M6z_Pe6NxgzLXSGspyb=w858-h643-no

3-(navigator không chạy được ở Việt Nam) Bác nói chính xác Các bác trong Diễn đàn ai cũng biết
nhưng đa phần khách hàng thích xe nội địa vẫn thích đặt bản full.
4- (Không có bảo hành chính hãng)
Cái này nhà nhập khẩu sẽ bảo hành cho khách hàng.
5-(Giá đắt hơn mà lại là xe cũ)
Mình đính chính để lại là xe lướt để bác hiểu rõ, Giá đắt hơn hoàn toàn do chính sach thuế áp với dòng xe lướt cộng với chất lượng của Sp.
@sontung cứ yên tâm khách hàng còn hiểu rõ về xe hơn Sale nhiều
Thân chào !

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Bác coi nếu có mã của nó chộp giúp e để e tìm cho dễ nhé, ckd k có 2 loa sau và sub nhưng e thay rồi nên cần cái đó gắn xe cho đẹp thay vì đang độ cái màng xấu quớ :))
Bác mua cái rổ rửa rau hay lưới inox sơn đen về chế nhiều khi đẹp hơn hãng đó nha

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Thực ra chúng ta chưa biết nhiều về dòng xe nội địa của Hàn Quốc.
Nó luôn đắt hơn bản xuất khẩu vì nó nhiều option đi kèm đồng thời tính chất bền bỉ cao hơn do Hàn Quốc là đất nước đồi núi. Và chất lượng của nó là ngang với bản xuất cho Âu, Mỹ ( ngay cả điện thoại và 1 số thiết bị điện tử ở HQ nó có chất lượng vẫn tốt hơn xuất khẩu)
Với Thành Công, họ đặt hàng nhập về cắt hết option để có giá thấp nhằm cạnh tranh với 1 số dòng xe cùng phân khúc.
Bản nội địa Hàn Quốc trước 2011 bây giờ kiếm người bán hơi bị khó và chắc chắn nó chưa hỏng gì ngoài bảo trì