Khi mua Hyundai SantaFe các bác sẽ chọn động cơ nào?

• Động cơ xăng 2.4L

Bình chọn: 53 30,8%
  • Động cơ dầu 2.2L

Bình chọn: 119 69,2%

• Total voters
    172
Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Em cũng đang đi máy dầu nè pác. Đâu phải tự dưng em nói khơi khơi vậy. Đi tốc độ chậm máy dầm gầm gừ rất khó chịu. Khí thải của máy dầu mùi rất hôi, lúc nổ máy xe dung nên bần bần đó là những đặc trưng của máy dầu. Còn chạy tốc độ cao thì làm gì có xe nào nghe thấy tiến máy. Chỉ còn độ ồm của gầm xe phả nên thôi.

bác đi máy dầu của hàng xẻng trong city thì bặt eco lên nghen, cảm giác tiếng máy nó khác liền. Cái em thích nhất đi máy dầu trong thành phố so với máy xăng là nó không có hổn chân ga, đi đỡ mệt.

• Like
Reactions: Tư Râu Saigon
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
em xác nhận máy dầu của hàn xẻng trong quá trình de vào thì nghe mùi dầu (nhưng không nặng) vào tới nơi tắt máy là không nghe nữa bác nhé, nên không cần gắn quạt gì hết đâu bác
Cái đó tùy à bác nhiều người nhạy cảm với mùi dù mùi không phải nặng, như kế bên nhà e hàng xóm xài SantaFe do có nhỏ con gái rất nhạy cảm với mùi đó ngửi là nó ói nên ổng làm cách đó để khắc phục ấy mà. Đến giờ thấy ổng đi 2 năm mấy rồi vẫn chưa đổi xe thì chắc là không có vấn đề gì rồi.

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Cái đó tùy à bác nhiều người nhạy cảm với mùi dù mùi không phải nặng, như kế bên nhà e hàng xóm xài SantaFe do có nhỏ con gái rất nhạy cảm với mùi đó ngửi là nó ói nên ổng làm cách đó để khắc phục ấy mà. Đến giờ thấy ổng đi 2 năm mấy rồi vẫn chưa đổi xe thì chắc là không có vấn đề gì rồi.

em đi Isuzu 2007, Everest 2010, Starex 2013 và Wildtrack 2014 thì thấy dầu của Sò dễ chịu nhất đó bác, mấy dòng kia de vào ga ra 1 cái thì 10 phút sau mới hết mùi và đặc biệt nó sốc mùi lên đến tần 3 luôn.

Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Các bác đi xa quá vấn đề chính rồi, mua xe bất cứ hãng nào nếu muốn nhẹ mùi thì xăng hoặc đi nhiều+ tiết kiệm thì dầu, nói thiệt chứ thêm 50tr lấy bản dầu không sao nhưng cách vài ngày đổ xăng(nếu chạy nhiều) thì cảm giác ngán gì đâu so với đổ dầu, xe em giờ ít chạy do có xe tải rồi em lại muốn đổi qua máy xăng chạy mà không được.hichic...

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Santa Fe chỉ hơn những dòng khác ở phiên bản máy dầu, 4WD. Còn máy xăng thì thiếu gì xe khác ngon hơn, giá tương đương.
Thật sự nhờ bác tư vấn giúp máy xăng hãng khác 7c tầm tiền này mà ngon hơn.

• Like
Reactions: ltgbau
Hạng B2
13/1/15
136
12.727
93
33
Chạy dầu chán lắm. Nhỏng đít lên đạp ga mà cái xe cứ ì ra. Xe xăng chỉ cần nhích nhẹ mũi giày là xe vọt liền, đã lắm