Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
mua con này, bỏ ra 1 tỉ độ nội thất còn 8 ghế ~ 2.4 tỉ có ngon hông mấy bác? hay mua con Mer V cho rồi

Hạng C
11/3/11
769
647
93
Transit lại là ông trùm minibus. Thời này mà còn cái ghế nhỏ nhỏ ngồi mỏi cổ thấy bà luôn

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM
Nhìn form là thấy copy Transit rồi, chỉ là thêm bớt một số chi tiết. Nếu thay logo Hyundai thành logo của Tung cửa thì đúng là dân ăn cắp bản quyền sáng chế kiểu dáng công nghiệp. Vì dân Việt yêu mếm hàn xẻng nên chiếc này vẫn có cửa để bán. Đời là thế đấy.
bác cuồng FORD quá chăng...MER nó ra form này trước cả Hyundai nữa nếu nói bắt chước thì không đúng rồi
Hyundai Solati có giá 1,19 tỷ đồng tại Việt Nam, cạnh tranh Ford Transit

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
5/7/16
1.951
13.788
113
Ngày xưa Mer có printer đối trọng với Transit, mà nhìn Printer đẹp hơn hẳn, không hiểu tại sao Mer lại rút em nó khỏi thị trường VN?? Cụ nào biết lý do giải thích hộ em cái à.
Em này Solati này rộng rãi thoải mái có lẽ doanh nghiệp sẽ là những khách hàng đầu tiên, hoặc những nhà xe cao cấp họ cũng sẽ mua.

ngày xưa còn có Iveco, Sprinter của Mer, Transit của Ford

Chính Ford thay đổi thiết kế, động cơ mới làm chùm phân khúc này...Hồi xưa Transit xấu lắm

Bỏ wa Hiace Toyota đi, từ đời cũ đến đời mới wa' tệ..

Còn Mer hồi xưa cũng có dòng minibus là Mb140d, cạnh tranh với Hiace, xong cũng ko khá hơn nhiêu nên đưa Sprinter về. con này làm mưa làm gió vì rộng rãi hơn hẳn, trần xe cao ko tù túng.... Tiếc là chết ỉu

• Like
Reactions: 22Lúa and xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Quan tâm cái cửa lùa nó là cửa cơ hay cửa điện. với đa số con xe này chạy dich vụ và phục vụ số đông, người lên xuống mà tài xế đóng mở bằng điện thì tiện lơi, khành khách lên xuống thuận tiện, người ngồi trên xe giảm dc âm thanh khó chịu khi đóng cửa. Trước hay di chuyển bằng xe 16 chỗ này chỉ mong hãng nó cải tiến vậy thôi, chứ ghế TX chỉnh điện cũng ko quan trọng,

HD ra giá này thì khó cạnh tranh dc với Ford rồi

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Ở VN dòng 16 chỗ có Ford Transit nó cũng được phong thánh rồi. Em huyndai này đã trẻ người non dạ lại còn không biết điều với cái giá mà người mua nghe xong đã chạy mất dép.
Chung quy lại Ford Transit nó vẫn là thánh

Hạng D
28/10/12
1.510
1.433
113
1. Đồng ý với Bác giá này ko đọ với Ford Transit được. ( Chắc a Hải thăm dò thị trường chút rồi điều chỉnh giá lại hợp lí hơn )
2. A Hải trùm dòng xe thương mại của Hyundai mà Bác. Từ Tải, khách, bus... giờ đến con này lắp ráp nữa là chắc chắn rồi.
P/s: Hồi chiều chạy thấy chiếc này chạy ngoài đường rồi, có đèn led mí chạy ban ngày, êm, nhìn cứng cáp nhưng cái nóc xe nó cao quá như mấy cái xe chuyên dùng cứu thương đấy, nên nhìn bề ngang nó nhỏ và ko cân đối như Transit các bác ợ.
Nóc cao cho xe nó có cảm giác thoáng hơn, với lại khách lên xuống xe hoặc đi xuống băng sau ngồi không cần phải quá khom lưng mà đi.