Hạng B1
12/7/07
62
0
0
www.google.com.vn
i30 nói:
Xe của Bác bị độ nhiều quá, xe Sonata có khoảng 7, 8 loại, 7.8 kiểu option, Bản rẻ nhất chỉ khoảng 35,36 ngàn, 38,39 ngàn cũng có...bản full thật sự khoảng 45,46 ngàn, một số đại lý có nhập về nhưng xe đóhơn xe nội địa khoảng 1 tạ, em chả biết nó nhẹ ở đâu, em đang đi 1 chiếc từ tháng 11 năm ngoái và thấy chưa chê em nó được tý gì, chỉ tội mỗi cái lôgo hơi kém thôi.

Nếu em không nhầm vành của Bác là vành độ ở VN, vân gỗ của Bác cũng được độ tại VN, do nhìn qua ảnh nên chưa biết chính xác

Bác này hay nhỉ hình như Họ hàng Nhà Gia Cát Dự, Nói chúng phoóc luôn:
Xe em mua giá gốc 39K mẽo sau đó độ thêm bộ vành 17''(theo xe cũng 17'' luôn) hàng Thailand; đèn xenon xịn nhất mà em biết, vân gỗ made in VN công nghệ nước khác (bình thường), pô đôi MARCO nghe tiếng hơi to dồn vào trong xe nên em làm chống ồn chuẩn luôn, phin sườn&sau 3M-US, trước EUCOOL,..vài cái lặt vặt nữa (Tổng động viên > 2K mẽo)----> >41K mẽo! Ngại quá! Có được không các pác.
Thêm vài cảm nhận:
-ông anh mới cưới con vợ 2 Cam xuất mẽo 2.4 2007 (51K) em đi thử Ứ sướng bằng xe em (Thật đấy!) chắc do chỉ số AQ của em hơi cao, nhưng về độ cách âm em nghĩ không kém nhiều hoặc ngang bằng, buồng lái rộng thoáng, nội thất da xịn.
-Xe tăng tốc rất tốt, 0-100km quanh dưới 10s nếu đường tốt. Đạt tốc độ trên 100km/h thấy bình thường, cảm thấy bám đường, không sợ bằng đi xe máy...xe chạy qua ổ gà, ổ châu không gây khó chịu, cảm giác 1 khối chứ không rời rạc,...
-Tiếng máy nghe rất êm, ngồi trong khoang lái nghe thấy rất ít (hầu như em chỉ nghe thất tiếng pô, chắc do mấy gã MARCO chơi em, mai em ra làm việc lại, nhưng mấy gã ở ngoài chắc phải tỵ lạnh nếu không may đậu sau xe em lúc em tăng tốc (BRRƯM...), àh có mấy người nghe tiếng pô nói xe em phải trên 3 "chấm" không biết nên vui hay buồn?)
-hệ thống làm mát lạnh ngắt người, âm thanh 6 loa nghe cũng được (CD, MP3)...
* 1 vài lăn tăn:Xe hình như hơi ngốn xăng (Hy vọng là do xe mới, máy chưa tròn và chưa ổn định), chuyển sang số tay +/- chỉ chạy tới số 3 (Không hiểu?).....
TB: Vẫn chưa khai sinh!

i30
Hạng B2
17/3/08
435
1
16
53
Hà Nội
Tớ đang thắc mắc cái Pô hóa ra cậu cũng độ à? ở xe 2.4 xuất Mỹ thì có 2 Pô 2 bên trông đẹp lắm, do Pô nó dẹt và ăn vào cản sau nhưng là 2 .4 L mới có, còn xăng cộ xe này ga vừa chân thôi, em nó to xác nặng máy lại có 2.0L nên nếu cứ ga sát ván cho nó sướng em nó uống tầm 13,3l/100km nguyên đường thành phố nhé, còn nếu ga vừa phải chạy hỗn hợp cả đường đô thị và cao tốc tầm 10l/100 thôi, tớ chạy được 1vạn2 km rồi, Camry nhập không hơn được xe này đâu.
Còn vụ chuyển sang số tay phải chạy trên 50km/h nó mới nhảy lên số 4 chúc Bác sớm khai sinh em nó nhé, có gì chưa rõ cứ hỏi nhé

Hạng B2
26/10/07
454
420
63
37
tại sao lại có nhiều người khinh rẻ Hyundai thế nhỉ? Hồi hôm, em với thằng bạn (thằng này đang có ý định kiếm vợ nhí) đi xem sơ sơ xe sedan. Em cũng hay lên mý topic của Hyundai đọc nên cũng biết bé Sonata cũng được, vừa giới thiệu có thằng bạn . Nó phán 1 câu "Xe này mà đi chơi, nội cái chữ "H" nghiêng cũng đủ làm lũ girl cười thúi mũi" , thế là nó đá mắt qua bên em Cam 2.4 và em Modeo 2.3 mới đau.
hichic , ko biết khi nào thì mới thay đổi quan điểm dân chúng được nhỉ?
à, cho em hỏi bé SONATA này với FORD MODEO , em nào hơn?

snt confirmed
Tập Lái
21/7/09
41
8
8
Các bác ơi xe này giờ giá bao nhiêu ạ, shosôm nào có bán

Tập Lái
6/7/09
45
1
8
Nếu bác nào chưa gấp có thể chờ Sonata (YF) 2011 sẽ ra mắt tại hàn quốc tháng 9/09 tới. Các thị trường khác vào đầu 2010. Model thay đổi hoàn toàn.[/H3] Spy Feed & Info Hub: 2011 Hyundai Sonata (YF) [/H3] Posted by William Lee at 8:00 AM
#fullpost{display:inline;}
Hyundai Sonata 2.0AT 2009 em mới cưới?

More spyshots emerge from the web, including the first undisguised image of the front fascia. (08/10/2009)