Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Nếu được chọn...em chọn Camry nhập.
Đã chạy thử chưa mà mê quá vậy bác?
Đừng có nghe mấy anh ko có xe mà cứ ngồi phán như thật.
Xe nhập khẩu nguyên chiếc nó ko phù hợp với thị trường Châu Á.
Nặng xác, ko có đồ chơi, máy ko bốc, phuộc bồng bềnh chỉ hợp với cao tốc đẹp như Mẽo.
Các nút điều khiển thô ráp vì bàn tay của Tây nó to....
Hôm nào rảnh lên SG, anh cho test cả 2 loại nha bác!

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Chịu khó mò, rung lắc, gõ nhằm tái tạo tiếng kêu...sau đó tìm ra bộ phận gây kêu và xử lý nó thui bác...chủ xe tìm là ok nhất! Cố lên bác....

Bác @hieutransaigon thử chụp hình cái sunroof trong trạng thái mở xem cấu tạo nó có giống đời trước ko bác?
Ko sửa hết đâu, sau vẫn bị lại. Mềnh bị cái cửa này nó hành nhiều rồi nghen.
Thế nên bây giờ, mua xe, ko thích cmn cửa gì hết

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng C
15/7/15
654
994
93
Nặng xác, ko có đồ chơi, máy ko bốc, phuộc bồng bềnh chỉ hợp với cao tốc đẹp như Mẽo.
Dạ. Em đã cầm lái thử Camry 2.0 nhập Đài Loan rồi. Còn bản VN thì có thử trong showroom. Em vẫn thấy bản Đài ngon hơn bản VN. Còn về xác nặng hay nhẹ thì em chưa kiểm chứng.
Cam của bác chắc bản nhập Mỹ ạ? :3dcuoi:

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Dạ. Em đã cầm lái thử Camry 2.0 nhập Đài Loan rồi. Còn bản VN thì có thử trong showroom. Em vẫn thấy bản Đài ngon hơn bản VN. Còn về xác nặng hay nhẹ thì em chưa kiểm chứng.
Cam của bác chắc bản nhập Mỹ ạ? :3dcuoi:
Chòi đấc, xe TQ đó, ĐL cái giề!

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Ơ top kia e thấy bác bảo fix lỗi đc rồi h lại bị lại hả bác? E mởi hỏi ông bạn thì nghe nói sửa ko đc, đe vậy chạy thì vài tháng sau tự động nó hết. H xe đi bình thường :)).
Vâng, nó im được khoảng 2 tháng xong nó kêu lại bác ợ. Lúc đầu ko thấy nó kêu nữa em mừng tưởng bệnh đã chữa được ai ngờ ? ,mà ngộ lăm nha bác, trời mưa thì nó ko kêu nhưng cứ trời nắng là nó kêu, trời càng nóng nó kêu càng to, bố khỉ !

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
Vâng, nó im được khoảng 2 tháng xong nó kêu lại bác ợ. Lúc đầu ko thấy nó kêu nữa em mừng tưởng bệnh đã chữa được ai ngờ ? ,mà ngộ lăm nha bác, trời mưa thì nó ko kêu nhưng cứ trời nắng là nó kêu, trời càng nóng nó kêu càng to, bố khỉ !
xe nhập mà cửa sổ trời cùi bắp vậy hả bác , e cũng tính đổi xe có cửa sổ trời to bự cho đẹp mà nge vậy ớn wa

Hạng B2
2/2/15
204
109
43
Nghe lâu cũng từ từ quen à...hihi. xe nào mà không có khiếm khuyết chứ mấy bác...(em chỉ nói các dòng xe trung bình nha.)
Chạy thử vài lần mà bình luận là k chính xác..

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng C
27/9/15
536
708
93
Đọc qua các comment thấy Bác Hangxanh hiểu biết nhiều về các dòng xe. Nhờ bác chốt dùm giữa MD6 và sonata 2015 thì nên lấy em nào. Em đang phân vân giữa 2 e này. Mà em thì nghiêng về Sonata nhiều hơn vì e thích kiểu dáng thanh lịch, đầm chắc, nội thất hoành tráng của Sonata hơn, nhưng kg biết tiêu hao nhiên liệu thế nào so với MD6. Cám ơn bác.

Hạng B2
6/3/10
144
142
43
37
Hà Nội
hangaumy.com
Xe em ỐP TÍ MÀ anh em với cả SÔI NÁT của các bác đây, yếu điểm của 2 anh em nhà này là có bộ khung và bộ treo cứng cáp, cách âm tốt quá nên hay nghe thấy vài tiếng nội thất nó kêu khe khẽ :)), các dòng xe Đức như MÉT hay BIM cũng vậy do cách âm tốt nên hay nghe thấy tiếng kêu nội thất mà mấy bác sài các dòng này khá bực mình, đồng thời cũng chia sẻ khá nhiều nhưng khó khắc phục được vì nó phải thế...

Người ta nói tiếng hát át tiếng bom cũng đúng thôi (xe cách âm tốt thì không thể tránh được 1 vài tiếng kêu nội thất chẳng hạn như tiếng sunroof dùng 1 thời gian do thời tiết nóng ẩm của mình, gioăng cao su bị co giãn sẽ làm phát ra tiếng kêu cọt kẹt nhất là lúc xe bị vặn hoặc không cân, hay tiếng bơm trợ lực phanh kêu è è khe khẽ, tiếng điều hòa đôi lúc kêu ọt 1 cái, rồi tiếng dây an toàn kêu cạch khi đi vào chỗ sóc,...), các bác ngồi các em hạng A,B, C vỏ mỏng hay các em có độ cách âm không tốt thì có khi cả năm không nghe thấy tiếng gì trong nội thất vì môi trường ngoài ôn ào nó dội vào (đấy người ta gọi là tiếng hát át tiếng bom các bác ạ, ka ka)...

Về vụ cửa trời kêu thì không xe nào tránh được vì nó được cấu tạo bởi cao su và kính, khi có độ rơ sẽ cọ vào nhau và phát ra tiếng kêu (trừ trường hợp không có cửa trời thì thôi), để nó bớt kêu, mỗi 5.000km các bác lại cho mỡ silicon vô các ray, bảo dưỡng roăng cao su thì sẽ đỡ hơn chứ không thể hết, thế nên em nghĩ tập làm quen với 1 vài tiếng ồn nội thất này sẽ làm ta thoải mái hơn các bác ạ, vì nó chỉ là bệnh ngứa ngáy ngoài da không ảnh hưởng gì đến sức khỏe chiếc xe cả !

Đôi điều chia sẻ ạ !