Hạng C
27/6/04
523
7
28
53
xevadoisong nói:
canadabuon nói:
để chấm dứt các quan điểm không đúng đắn, em cho ít hình sonata YF 2010, toy camry cũng tốt nhưng không bằng sonata nếu so sánh 1 vs 1 , nhìn camry có vẻ rẻ tiền và hèn hơn so với sonata.  

em có quan điểm và cái nhìn trái ngược với bác.
em thấy một số người thì thích xe trang bị một số chi tiết, option vụn vặt bắt mắt.
Một số người thì thích kiểu dáng, hình thức.
con một số người thì thích thương hiệu, chất lượng(trong đó có em)

với SONATA và CAMRY thi có thể nói: PHONG ĐỘ CHỈ LÀ NHẤT THỜI, ĐẲNG CẤP VẪN LÀ MÃI MÃI.

Còn lâu SONATA mới sánh cùng được với CAMRY (Cống rãnh đòi sóng sánh với đại dương.)

Các bác đi SONATA đừng giận vì em có quan điểm khác nhé.:D
Giận bác làm éo gì!
Bác so sánh thế đích  thực là suy nghỉ của 20 năm về trước chứ không phải của 2010 (muợn lời của bác, :),... Mà hình như 20 năm là hơi ít nhỉ, chắc cở phải là 35 - 40 năm mới đúng với bác) 
Hàn Quốc nó là cống rãnh thế thì bác là gì ?:D

Bác đừng rận em nhé!:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/11/09
138
0
0
kieugia.com
@ lehung, đọc bài bác reply lại cho em em thấy bác "không chịu" hiểu gì cả. (tóc vàng hoe):)

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
gentledog nói:
Em thấy Sonata đẹp thật đấy nhưng nếu là em thì em sẽ mua con Nisan Teana 2.0 chỉ có 46k, options có khi còn nhiều hơn, kiểu dáng trang nhã hơn, còn thương hiệu thì khỏi bàn !

Em thì vẫn lăn tăn vì nghe mấy bác nói Teana có công suất yếu hơn, tốn nhiên liệu hơn và dàn âm thanh không hay?

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
Hai bác lehung và xevadoisong cứ tranh cãi nhau hoài có ích gì. Hay vầy nhá, 1 bác mua camry 1 bác lấy sonata, 2 bác mỗi người chạy từ mỗi đầu của đoạn đường cao tốc nào đó. Sau đó cho "va chạm" nhau ở vận tốc tối đa, bác nào còn sống và xe ít móp hơn chứng tỏ quan điểm người ấy đúng. Nhớ chụp hình lại cho anh em trên forum xem làm bằng chứng, chúc thành công :D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
em chắc chắn là bác xe và đời sống toi trước vì camry đài loan có 2 cái túi khí àh trong khi sonata nhập có 8 túi khí lận :)

Hạng B2
29/7/07
121
0
16
59
Cuối năm hết việc, rỗi rãi vào OS spam dzui quá nhẩy

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Thưa bác xevadoisong, bác có suy nghĩ theo tinh thần nhược tiểu, nếu ai cũng nghĩ như bác VN không thể phát triển nổi, vì theo tôi bác chưa chạy thừ sờ mó em này như thế nào mà đã phát biều như vậy, thật đáng tiếc

Tôi đang chạy Cam LD, chứ chẳng phải chạy xe Hàn gì mà phải bênh, nhưng cực chẳng đã, thời điểm mua xe của tôi do Santafe 2010 chưa triển khai phiên bản mấy xăng vào đây, nên buộc phải mua Cam LD vì sợ xe lên giá. Sau tết tôi tính tìm người bán lại để chuyển sang Fe máy xăng đây.

Tôi nói bác suy nghĩ theo kiểu tinh thần nhược tiểu, vì bác không có khả năng nhận biết chất lượng, hay bác không có khả năng đưa ra quan điểm đúng đắn của riêng mình, mà chỉ suy nghĩ theo kiểu cổ hủ cách đây khoảng 5 năm trở về trước ( 5 năm thôi, chứ không nhiều như bác nào nói 20 năm, hi! )

ngoài ra bác cũng chẳng biết tì gì về Hàn quốc cả thưa bác.

Theo đánh giá của Mỹ, Hyundai được xếp vào nhóm có số lỗi / 100 xe ít hơn hẳn so với Toyota, tại Mỹ Hyundai bảo hành 5 năm, bảo hành máy 10 năm. Chất lượng không tốt, sao bảo hành lâu hơn cả Lexus vậy bác.

Kiểu dáng theo tôi đánh giá 1 cách vô tư: Honda đang bí đường lối, Toyota có phiên bản Camry từ 2007 thiết kế đẹp, nhưng bác nhìn lại Azera của Huyndai xuất Mỹ, bác sẽ thấy toyota copy phần cốp xe của Azera này, vì em này ra từ 2005, các phiên bản khác hầu như có thiết kế vào loại đáng xấu hổ ( ví dự Corolla, Rav 4, Highlander,...). trong khi Hyundai tung ra các sản phẩm thế hệ mới với thiết kế không thể chê vào đâu được: Santa Fe, Sonata YF, i 30, .. và càng ngày càng đẹp hơn.

Về máy móc thì tất cả các phiên bản máy phổ thông thế hệ hiện tại ( THETA) 2.0 và 2.4 thì Toyota cũng chỉ nhìn mà mơ ước thôi, còn về hộp số tự động 6 cấp, Honda cũng chỉ đang nghiên cứu phát triển chứ đã sản xuất được đâu.

Nhiều bạn bè tôi nói cách nghĩ như bác là cách nghĩ làm nghèo đất nước, khi mua 1 sản phẩm mà mình không nhận biết được chất lượng với giá cao, chỉ vì nghe theo thương hiệu, bác có biết đâu do các chi phí ngày càng gia tăng, các hãng này không thể cạnh tranh được nếu duy trì chất luợng, mà phải hạ cấp chất lượng xuống để bán ( nhằm cạnh tranh với Hàn quôc).

Nói gì thì nói, Hyundai cũng chẳng để ý đến các suy nghĩ như của bác, vì thị trường mục tiêu của họ là Mỹ, Châu Âu, Trung đông, các thị trường này, nói thật, họ có mặt bằng kiến thức cao hơn của các nước đang phát triển như VN, nên tốt là mua.

Tóm lại thấy cách các bác phát biểu, mà tôi thấy buồn, VN còn bao nhiêu phần trăm người suy nghĩ như bác, e rắng, nếu càng nhiều thì càng phát triển chậm.

Tập Lái
4/9/07
42
0
6
Vỗ tay cho bác Newdrive !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng B1
5/10/07
94
7
8
Nhà em 2 con đều Toy cả nhưng thú thật ko phải bênh, lần đầu ngồi Sonata cách đây cũng 4,5 năm là đã thấy em này đẹp rồi :) (ý kiền chủ quan nhé). Xe nó phục vụ mình, thích em nào thì tuỳ sở thích thôi, tranh cãi làm giè cho mất hoà khí mấy bác. Em là cứ ra sâu rum sờ mó các em nó, thấy thích, hợp khả năng mình là ok. Huyndai cũng đâu có kém khi doanh số ngày càng tăng, Toy cũng đâu dám vỗ ngực ta đây điển hình như vụ đang thu hồi xe đấy thôi.