Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
xevadoisong nói:
canadabuon nói:
để chấm dứt các quan điểm không đúng đắn, em cho ít hình sonata YF 2010, toy camry cũng tốt nhưng không bằng sonata nếu so sánh 1 vs 1 , nhìn camry có vẻ rẻ tiền và hèn hơn so với sonata.

em có quan điểm và cái nhìn trái ngược với bác.
em thấy một số người thì thích xe trang bị một số chi tiết, option vụn vặt bắt mắt.
Một số người thì thích kiểu dáng, hình thức.
con một số người thì thích thương hiệu, chất lượng(trong đó có em)

với SONATA và CAMRY thi có thể nói: PHONG ĐỘ CHỈ LÀ NHẤT THỜI, ĐẲNG CẤP VẪN LÀ MÃI MÃI.

Còn lâu SONATA mới sánh cùng được với CAMRY (Cống rãnh đòi sóng sánh với đại dương.)

Các bác đi SONATA đừng giận vì em có quan điểm khác nhé.:D

Thương hiệu và chất lượng thì ai cũng thích chứ không riêng gì bác. Vấn đề là ở chỗ toy đã lạm dụng thương hiệu đã có mà không chú tâm đến chất lượng; xem thường khách hàng etc

Trở lại vấn đề giữa Son và Cam, em chưa nhìn thấy Cam có cái gì hơn trừ thương hiệu mà cái này thì lại không phải là bất biến

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
Em thấy Sonata đẹp thật đấy nhưng nếu là em thì em sẽ mua con Nisan Teana 2.0 chỉ có 46k, options có khi còn nhiều hơn, kiểu dáng trang nhã hơn, còn thương hiệu thì khỏi bàn !

Hạng B2
16/11/09
138
0
0
kieugia.com
canadabuon nói:
xevadoisong nói:
canadabuon nói:
để chấm dứt các quan điểm không đúng đắn, em cho ít hình sonata YF 2010, toy camry cũng tốt nhưng không bằng sonata nếu so sánh 1 vs 1 , nhìn camry có vẻ rẻ tiền và hèn hơn so với sonata.

em có quan điểm và cái nhìn trái ngược với bác.
em thấy một số người thì thích xe trang bị một số chi tiết, option vụn vặt bắt mắt.
Một số người thì thích kiểu dáng, hình thức.
con một số người thì thích thương hiệu, chất lượng(trong đó có em)

với SONATA và CAMRY thi có thể nói: PHONG ĐỘ CHỈ LÀ NHẤT THỜI, ĐẲNG CẤP VẪN LÀ MÃI MÃI.

Còn lâu SONATA mới sánh cùng được với CAMRY (Cống rãnh đòi sóng sánh với đại dương.)

Các bác đi SONATA đừng giận vì em có quan điểm khác nhé.:D

bác có triết lý chợ búa thiệt - nước cống và đại dương tuy rất hình tượng nhưng phản ánh thái độ của người nói .

em thì chẳng coi camry là nước cống mà cũng chẳng dám nói sonata là đại dương , chỉ đơn thuần là 1 chiếc oto phục vụ cho nhu cầu 1 cách chính đáng nên ko quá câu nệ chuyện thương hiệu, bác coi toyota là đẳng cấp mãi mãi thỉ bác cứ ôm cái đẳng cấp ấy mà sống , em thì thấy đẳng cấp của bác đang mất chân ga giãy chết như tư bản kia kìa.

@canadabuon, em thì chẳng có triết lý chợ búa gì cả. đó chỉ là một câu ví von vui vui thôi.
còn ngôn ngữ của bác thì rất quý tộc "em thì thấy đẳng cấp của bác đang mất chân ga giãy chết như tư bản kia kìa. "

Về vụ chân ga của CAM và một số dòng xe của TOY điều đó quả là đáng tiếc. Nhưng bác hãy "mở mắt" nhìn cái cách họ làm (khắc phục) vấn đề đó ra sao nhé!!!!!!!!!!!! điều đó thấy rằng TOY vẫn là một thương hiệu lớn.

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
Em thấy các bác ai nói nghe cũng có lý, thôi vầy nhá, hẹn nhau offline ở đâu đó đi rồi cùng nhau thảo luận :D
Nếu vẫn chưa phân định được đúng sai thì sẵng đó sử dụng kungfu mà giải quyết

PS: các bác có quyền mang theo anh em, trợ thủ hoặc sử dụng hung khí nếu có cảm giác cô đơn.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
em cũng cám ơn bác vì bác đã cho em biết thế nào là nước cống thế nào là đại dương, TOY là thương hiệu lớn, nhưng ví với đại dương và dìm thương hiệu khác thành cống rãnh em nghe ko được xuôi tai thôi.
nói như bác thì mẹc và bim là bố của đại dương luôn cho nhanh , đúng ko nào ???
so sánh thì phải khách quan chứ mang cảm tính vào thì mất hết giá trị.

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
Mô phật! Lạy các cụ! Đừng vì mấy chiếc xe mà mâu thuẫn nặng lời với nhau như thế. Mất đoàn kết quá! Diễn đàn là xã hội ảo nhưng có rất nhiều điều là thật. Vụ này các bác cứ tiếp tục tranh luận nhưng nên lựa lời mà nói.
Hiện tại, Toy đang ở trên top list nhưng các bác có biết rằng trước và trong đại chiến thế giới thứ II (1939-1945) thì hầu như xe ôtô, xe tăng, máy bay chiến đấu...của quân đội Nhật là do tập đoàn Mitsubishi sản xuất. Ai cũng phải có bước chân đầu tiên cho cả chặng đường dài. Toyota, Huydai... đều không phải là ngoại lệ.

Hạng B2
16/11/09
138
0
0
kieugia.com
@ all bác, em với bác canadabuon chỉ tranh luận thôi quan điểm của mỗi người khác nhau là chuyện thương mà! em vẫn tôn trọng diễn đàn và ý kiến của các bác cũng như bác canadabuon. nhưng em vẫn bảo vệ quan điểm của em đấy nhé!!!

Nếu em có gì các bác cho rằng chưa đúng thì góp ý để em rút kinh nghiệm ah:D

Em tham gia vào diễn đàn cũng mong muốn giao lưu, kết bạn chứ không có ý "hành động" như bác NEO_VN gợi ý đâu!

Hạng B2
29/7/07
121
0
16
59
Chỉ là thảo luận về Sonata kiểu dáng mới thôi mà...Đừng để mất hoà khí các bác ui!!!

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
xevadoisong nói:
canadabuon nói:

Em chả có Sonata hay Camry để mà đi, nhưng đọc xong cái câu "Cống rãnh & Đại dương" thì em thấy đích thị bác là "Ếch ngồi đáy giếng" rồi bác ạ

Hạng B2
16/11/09
138
0
0
kieugia.com
adng nói:
xevadoisong nói:
canadabuon nói:

Em chả có Sonata hay Camry để mà đi, nhưng đọc xong cái câu "Cống rãnh & Đại dương" thì em thấy đích thị bác là "Ếch ngồi đáy giếng" rồi bác ạ
vậy bác gắng chút đi, chứ đừng thầy bói phán tầm bậy bác ah. em với bác canadabuon cũng "cò cưa kéo xẻ"được vài bài rồi đấy bác đọc lại hết rồi tiếp tục nhả "ngọc" cho em mở tầm mắt hơn bác nhé. em kính bác một ly trước