Tags
asean
Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Vậy là xong! Các thánh ngừng tưởng giấc mơ giá rẻ 2018 nữa nhé. Việc Thaco và Hyundai đồng loạt lắp rắp thay vì nhập như các hãng khác cho thấy nhà nước đã ngầm bật đèn xanh cho 2 doanh nghiệp nội này, đại ý là anh sẽ bảo kê cho bọn em trước lũ xe nhập, cứ lắp ráp nội địa tạo công ăn việc làm cho anh. Giá xe lắp ráp VN sẽ rẻ nhưng rẻ từ từ vì được bảo hộ, còn xe nhập như Civic hay Fortuner sẽ ko có chuyện giảm.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Vậy là xong! Các thánh ngừng tưởng giấc mơ giá rẻ 2018 nữa nhé. Việc Thaco và Hyundai đồng loạt lắp rắp thay vì nhập như các hãng khác cho thấy nhà nước đã ngầm bật đèn xanh cho 2 doanh nghiệp nội này, đại ý là anh sẽ bảo kê cho bọn em trước lũ xe nhập, cứ lắp ráp nội địa tạo công ăn việc làm cho anh. Giá xe lắp ráp VN sẽ rẻ nhưng rẻ từ từ vì được bảo hộ, còn xe nhập như Civic hay Fortuner sẽ ko có chuyện giảm.
Đừng bi quan quá bác, giá xe nó chỉ tiến đến giá trị thực 1 chút thôi mà.
Giờ a lời 1 xe là 100% so với giá xuất xưởng thì sang năm a chỉ lời 70% thôi
Dù gì xe nhập Thái vẫn có chất lượng lắp ráp hoàn thiện tốt hơn thấy rõ so với xe lắp ráp ở VN

• Like
Reactions: phuhung271113
Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Vậy là các ông lớn đều có tham vọng xuất khẩu ngược, vn chơi trội áp thuế linh tinh lên sp nhập khẩu thì ai nghe.
Bác đừng có quá lo lắng. Tụi Huynhdai tài sản ngàn tỷ kg lơ tơ mơ để CP muốn gọi dạ bảo vâng là nghe răm rắp đâu. Tụi nó có hợp đồng hết rồi.

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Làm dân đen ít tiền khổ quá, cứ thấy mấy bài đâu đó có tin giá xe giảm là mừng húm và hóng...Hóng nhiều năm cổ dài ra hết rồi...
Giờ em không trông mong giá xe rẻ nữa, chỉ mong sao có đủ sức khỏe để cày cuốc kiếm tiền, mặc kệ xe mắc thì mắc, miễn sao có tiền, còn sức và còn đam mê thì chơi thôi. ^^

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng B2
6/4/07
320
170
43
vnexpress.net
:3dcuoigif: sản phẩm CKD chất lượng sẽ đem qua các nước ASEAN khác, còn sản phẩm lỗi , hư hỏng sẽ bán ra thị trường thiêng đường với giá cắt cổ. Dân đen ở đây N..U lắm, nói gì nghe đó à
Bác có ô tô chưa? Vì người có ô tô họ ko ngu bác ạ