Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thế à, giờ e mới biết....M3 bán top 10, Elantra Thành Công ko dám công bố.
Còn nếu tàu chổ nào... thì cũng đạt chuẩn Mazda nha bác. Iphone cũng tàu đấy thôi...

Sao nhiều người cứ thấy hàng Tàu là nghĩ ngay đến chất lượng kém thế? Thưa các bác em cũng sử dụng rất nhiều đồ tàu, hàng Tàu mà có thương hiệu cũng tốt không kém gì hàng Nhật, Tuy nhiên hàng Tàu thì giá rẻ hơn hàng ... chỗ khác nên Mazda có cái giá rẻ hơn (chỉ để giải thích cái giá).
Nếu so về giá thì giá hàng VN mắc hơn hàng Tàu rất nhiều, nhưng chất lượng thì tệ hơn rất nhiều. Đồ lắp ráp VN có giá mắc hơn lắp ráp tại TQ, nên giá mắc hơn. Ví dụ chiếc Iphone, nếu đem sản xuất ở VN toàn bộ từ A-Z như tại Foxcom thì chắc có cái giá gấp 2-3 lần hiện tại.
Vậy thôi, tại các bác bị chính trị áp đảo đầu óc nên bị nhồi sọ rằng hàng Tàu = đồ dỏm.
(Note: em đang xài ĐT Huawei, xe máy SYM, đồng hồ made in china, và rất nhiều đồ gia dụng, điện tử made in china). Nên nhớ cây tăm các bác đang ngậm trên miệng cũng là made in china nhé. Tăm VN thì giá mắc gấp 5 lần giá bác mua hằng ngày., vậy đi nha các bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Tucson vẫn OK hơn nếu k cần 7 chỗ bác ơi :) Ghế cuối của SantaFe cũng chỉ cho con nít ngồi, nếu ngồi lại k chứa được nhiều đồ. Chưa kể Tucson nhập Hàn nguyên con chất lượng gia công nó sẽ khác với SantaFe ráp.
7 chỗ thỉnh thoảng mới sử dụng thì dùng Tucson cố nhét thêm 2 đứa con nít cũng đc :D Còn nếu đã xác định 1 con 7 chỗ thì đừng ngó 2 con này :)
Em sẽ chọn con nào nặng xác, dung tích lớn hơn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Khổ thân ông hàng xóm vừa lấy santafe. Tucson full và santafe bản thấp nên lấy xe nào các bác. 7 chỗ thì nhu cầu cũng ko cao lắm

một con là SUV một con là Crosovo, ... em chọn SUV nếu ngang giá

Hạng C
13/3/15
946
18.754
93
một con là SUV một con là Crosovo, ... em chọn SUV nếu ngang giá
Cả 2 con đều CUV một thằng là compact một thằng mid-size và tất nhiên là ko có chuyện ngang giá nhau.

Hạng B1
20/2/14
51
13
8
Khổ thân ông hàng xóm vừa lấy santafe. Tucson full và santafe bản thấp nên lấy xe nào các bác. 7 chỗ thì nhu cầu cũng ko cao lắm
nếu bác không có nhu cầu 7 chỗ thì nên lấy Tucson nhé. Vừa full mà lại bản nhập nội địa Hàn

• Like
Reactions: loccaloccoc