Đánh Giá Xe Hyundai Tucson 2009

Hạng B1
20/1/09
88
0
0
43
Vậy bác tra thử em mã Model máy của Esapce VN với. Theo trang web bác đưa thì đời 2004 số tay mới là 127 ngựa.

Cái này của tây thì là "XLS and XLT 4-cylinder models have a 153-hp 2.3-liter engine"
Đời 2008
http://consumerguideauto....m/2008-ford-escape.htm

Đời 2006 nhé
http://consumerguideauto....m/2006-ford-escape.htm

Link của trang Escape VN đây ah, bác ấn vào mục Thông số kỹ thuật thì nó ra cả bảng luôn.
http://www.ford.com.vn/se...c=DFYPage&site=FVN
Thông số kỹ thuật xe Tuscon do Thanhcong nhập về và bán cho bác ghi rõ như hình e đã chụp trên. Ông trọng nghiệp tin nhanh phi mã lên thêm đó ah.
http://www.thanhcongauto....17&op=3&id=132

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Hay là ngựa mỗi nơi mỗi khác hả các bác, ngựa ở VN khoẻ nhất nên con ESC chỉ bằng 142 con ngựa (106KW), ở bên Tây ngựa yếu hơn chút nên = 153 con, còn ngựa Đài Loan yếu nhất nên = 157 con luôn :D :D

Hạng C
4/4/07
990
1.270
93
SG -> Dalat -> SG
bác Anpham : bên Vnexpress nói tiếng máy vọng vào cabin khá lớn (chú thích dưới hình số 9)!, thực hư thế nào vậy bác.

Hạng B1
13/1/06
56
9
0
www.vnphoto.net
Thông tin nói chung từ các site của FORD hay HYUNDAI Vietnam hay các website khác ở nhà mình đều rất chuối do bộ phận tiếp thị không hề chăm lo mảng online.

Hạng B1
13/1/06
56
9
0
www.vnphoto.net
nhavaxe nói:
bác Anpham : bên Vnexpress nói tiếng máy vọng vào cabin khá lớn (chú thích dưới hình số 9)!, thực hư thế nào vậy bác.

Cái này thì tùy cảm nhận của mỗi người, khi ngồi trên xe và nổ máy thì nghe được tiếng máy nổ và rung rất nhẹ so với dòng sedan.

Tuy nhiên khi chạy thực tế thì em có thể khẳng định là xe này cách âm khá tốt, tiếng vọng mặt đường không hề lào xào, thân xe chắc chắn. Vỏ của chiếc xe này ngon hơn nhiều so với Fortuner hay CRV Việt Nam ráp. Cái này đã được thử nghiệm offroad khi chiếc Tucson này chạy vào rừng thông dày đặc và đâm thằng vào một lọat cây thông cao hơn đầu người theo chiếc FJ và D-Max One chạy trước.

Khi chạy đường xấu thì xe này lướt êm ái hơn Toyota Innova là cái chắc, vì xe nhà nên em so sánh thế.

Hạng B1
13/1/06
56
9
0
www.vnphoto.net
manhodessa nói:
Em thấy em Tucson 4WD này ngon hơn Escape nhiều

Khi chạy rồi mới biết, chiếc này ngon hơn Escape 2.3 4x4 nhiều, anh em OS chạy thử nói thế đấy nhá :)
Nội thất thì chiếc Escape 2.3 nhà mình ráp không có cửa so sánh với em này.

Tập Lái
27/3/05
27
0
0
apham nói:
nhavaxe nói:

Cái này thì tùy cảm nhận của mỗi người, khi ngồi trên xe và nổ máy thì nghe được tiếng máy nổ và rung rất nhẹ so với dòng sedan.

Tuy nhiên khi chạy thực tế thì em có thể khẳng định là xe này cách âm khá tốt, tiếng vọng mặt đường không hề lào xào, thân xe chắc chắn. Vỏ của chiếc xe này ngon hơn nhiều so với Fortuner hay CRV Việt Nam ráp. Cái này đã được thử nghiệm offroad khi chiếc Tucson này chạy vào rừng thông dày đặc và đâm thằng vào một lọat cây thông cao hơn đầu người theo chiếc FJ và D-Max One chạy trước.

Khi chạy đường xấu thì xe này lướt êm ái hơn Toyota Innova là cái chắc, vì xe nhà nên em so sánh thế.

Xác nhận lời bác apham. Tôi mới lấy Tucson 2009 màu xám. Chạy quá ngon, hơn xa Esc 2005, còn Esc mới thì chưa có dịp đi, không dám so sánh. Cách âm rất tốt, khung gầm vỏ chắc chắn. Xe compact SUV mà nặng tới 1.6 tấn. Với lốp Hàn nguyên bản mà tiếng ồn từ đường vọng lên rất ít. Trước khi chọn em này tôi đã đọc rất nhiều review của dân ở Mẽo, Canada, Nga và Ucraine. Ở Nga và Ucraine Tucson bán rất chạy, thậm chí ở Ucraine còn được mệnh danh là national car vì quá phổ biến. Đa số người sử dụng ko hề kêu ca gì về Tucson. Rất ít hỏng hóc. Về xăng thì có lẽ tầm 10.5 lít/ 100km trong thành phố. Tôi hay chạy ở Mỹ đình/ Cầu giấy, chỉ thỉnh thoảng đi vào chỗ tắc đường. Hiện mới đi ít quá nên chưa đánh giá đúng mức độ tiêu thụ nhiên liệu. Cũng các con đường này tôi đi Civic MT (xe trước) hết 7.5l/ 100km. Luu ý Civic là MT 1.8, nặng chỉ 1.2 tấn.
Về giá cả thì ở Mẽo và Canada em này rẻ hơn CR-V và Rav4 khoảng 10-15%, ở Nga thì rẻ hơn 20%, vì vậy khi biết giá của em nó ở VN tôi chỉ xem xe có 15' và đặt mua luôn.

Last edited by a moderator: