Tập Lái
13/8/12
30
0
8
38
Re: Hyundai Tuson 2014: có cạnh tranh được với CR-V, CX-5 ?

xe tucson đẹp và nhẹ nhàng hơn mà...hehhe

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113

khó do dân ta vẫn mê hàng Nhật và đa phần đều là mua xe lần đầu nên xem xe là TÀI SẢN chứ hỏng phải PHƯƠNG TIỆN :)
Em đoán vậy, nhưng thiệt là vậy :D

Hạng B2
18/12/06
171
72
28
Đến khi nào người VN quan niệm xe hơi chỉ là phương tiện đi lại thì quan niệm xe Nhật - Hàn mới thay đổi.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.201
113
Em ko biết nhiều bác có đi xe Hàn đời mới sau này bây giờ chưa mà phán ghê quá, Hyundai bên này dám bảo hành 100,000 miles cho xe mới thì chứng tỏ xe của họ thật sự ngon nên mới như vậy. Em ko mua Hyundai Sonata là vì ko có điều kiện mua thôi. Nhiều bác chê xe Hàn ko bằng xe Nhật, ở Mỹ em thấy người ta đi xe Hàn cũng nhiều, xe cũ nhiều vẫn chạy ngon sau 7, 8 năm ko có vấn đề gì. Trước giờ em chưa nghe bất cứ kỹ sư nào đứng ra nói xe Hyundai ko bằng xe Toyota cả, chỉ toàn ở VN mình tự tâm lý "đoán bệnh" qua tiếng máy xe thôi. Nhiều bác có tiền tỷ mua xe mà sợ người ta chê xe mình thiếu đẳng cấp ko bằng Toyota thì em nghĩ các bác ko cần giao lưu với họ nhiều vì có thể trình họ chưa thật sự hiểu nhiều về xe, tư tưởng "luỹ tre làng" Toyota là nhất.

Nhưng nếu Hyundai Tucson đời mới về VN mà bán bằng giá Mazda CX-5 hay Honda CR-V thì em nghĩ Hyundai sẽ ế dài vì ko ai mua xe Hàn nếu nó mắc hơn xe Nhật kể cả thị trường cởi mở như Mỹ.

Hạng B2
16/6/11
131
46
28
Em cũng chạy xe Hàn giống bác Fil, cũng có quan điểm giống bác Fil nhưng thú thật em cứ thấy mong manh thế nào ấy hehe

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Các bác đang đi xe Hàn thì cứ tiếp tục yêu xe Hàn, miệng người đời mình cãi chi cho mệt, cứ để fan xe Nhật ôm giấc mơ với 4 bánh.
Bữa em đi rửa xe, gặp 1 ông đâu đâu chạy lại chê xe Hàn tùm lum, rồi kêu là sao k mua xe Nhật, blah blah blah, chán ghê. Nói chuyện vài câu thì biết là k biết lái xe, chẳng có xe, lát về em thấy ông đó dắt chiếc Vision, hài.
Em nghèo, k có tiền, chỉ mua xe vừa tầm để đi lại. Cuộc sống còn cả đống thứ phải lo, em k care cái xe, hehe.

Hạng B2
11/8/14
351
171
43
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu các bác thix tiện nghi thì nen chọn xe hàn, còn lâu dài, độ bền thì do người sử dụng thôi. Nhưng xe nhập thì lúc nào cũng ngon hơn rùi. CRV thì được cái thương hiệu thôi chứ bác nào chạy thử thì chán lắm, e chưa chạy cx5 nên o có y kiến

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113

đa số khách chọn xe hàn vì giá rẻ hơn nhiều mà option nhiều.trong khi crv 2.4 bằng giá,option em thấy thua tucson có cái start/stop
Ko chắc rẻ hơn nhiều đâu bác teana ơi