Hạng B2
5/10/15
290
593
93
bác cứ nói quá, động cơ gì chính trị, kinh tế gì nghe nguy hiểm thế? Xe Hàn thì cả KIA và Hyundai đều nằm trong Top 10 thương hiệu ô tô bán chạy tại Mỹ, còn có hãng Nhật "bền" vẫn thì bị sút văng ra khỏi thị trường, thế nó là động cơ chính trị hay kinh tế bác? Doanh số Tucson đứng thứ 20+ trên hơn 100 loại SUV tại Mỹ, xếp trên Sportage, Murano, Outlander Sport, Venza, chứ gần chót bảng hồi nào?:eek:
Động cơ chính trị là mấy cái bảng xếp hạng kiểu như tự do báo chí, tự do tôn giáo blah. Còn động cơ kinh tế là bảng xếp hạng những chiếc xe đáng mua nhất, xe tốt nhất, điện thoại tốt nhất, blah. Ở sau lưng các hãng tích cực lobby để đưa sp của mình lên vị trí cao hơn nhằm tăng doanh số (đây cũng là 1 dạng quảng cáo nhưng ngầm). Bác @Marstl có đưa cái bảng đấy. Còn bác muốn cụ thể hơn thì lên goodcarbadcar.net mà xem, cập nhập doanh số oto ở Mỹ từng tháng.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Động cơ chính trị là mấy cái bảng xếp hạng kiểu như tự do báo chí, tự do tôn giáo blah. Còn động cơ kinh tế là bảng xếp hạng những chiếc xe đáng mua nhất, xe tốt nhất, điện thoại tốt nhất, blah. Ở sau lưng các hãng tích cực lobby để đưa sp của mình lên vị trí cao hơn nhằm tăng doanh số (đây cũng là 1 dạng quảng cáo nhưng ngầm). Bác @Marstl có đưa cái bảng đấy. Còn bác muốn cụ thể hơn thì lên goodcarbadcar.net mà xem, cập nhập doanh số oto ở Mỹ từng tháng.

Bảng doanh số thì có liên quan gì bơm vá bác, nó là nội lực của từng hãng, nó k dùng tiền để mua được.
Có cái bảng xếp hạng của bác chủ thuộc nhóm bác nói.
Động cơ chính trị k nói nhưng động cơ kinh tế đầy ra, cái bác gì đó nói k có thì ngây thơ quá.

Hạng B2
5/10/15
290
593
93
Bảng doanh số thì có liên quan gì bơm vá bác, nó là nội lực của từng hãng, nó k dùng tiền để mua được.
Có cái bảng xếp hạng của bác chủ thuộc nhóm bác nói.
Động cơ chính trị k nói nhưng động cơ kinh tế đầy ra, cái bác gì đó nói k có thì ngây thơ quá.
Ý em là các kiểu xếp hạng cảm tính như topic này ấy, các hãng lobby để lên vị thứ, nhờ đó để tăng doanh số.
Còn doanh số thì thống kê của thị trường rồi, ai mà thay đổi được.

Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
em chả thấy đi xe hàn ở VN tủi thân gì cả.em thấy xe hàn hợp lý giữa số tiền bỏ ra và giá trị sử dụng ạ.
Em nói chơi thôi bác ơi. Em cũng đang chạy xe KIA nè!

Tập Lái
30/9/07
34
21
8
Honda Civic bên US và Canada bán nhiều thật.Không biết sao VN mình lại ít dùng Civic nhỉ?