Tập Lái
3/8/21
46
86
18
24
Đồ điện tử của Hàn chưa bao giờ tốt như mong đợi,,
nhưng mà đẹp
Mình cũng có cảm giác y chang vậy, đồ Hàn họ có vẻ chú trọng vào những gì mà người dùng bình thường có thể thấy được như option, thiết kế ... v.v, còn bên trong thì ... hên xui. Mà nếu làm bên trong tốt mà có nhiều option, thiết kế đẹp thì chắc không rẻ.

Hạng F
28/8/19
6.691
11.374
113
Palm Beach, Florida, US
Em ko dám phán bừa nhưng cay vụ em mua tivi samsung bảo hành 2 năm giá 5,3tr( mua năm 2011),sau 2 năm 3 ngày nó cháy đèn hình gọi hãng bào thay đèn hình 4,9tr em điên máu bán ve chai được 400k cho con em ăn kem mệt nghỉ thế là từ đó em cạch luôn.
TV đừng chơi Sám Sùng, chỉ nội cái HĐH của nó đủ bèo như cứt mèo mà giá lại trên lầu ( Cellphone cũng vậy).
WebOS thì chơi LG ( The best), (còn ko cứ Japan mà em nào chơi Roku thì chơi, TLC cũng được vì giá rẻ.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.413
113
37
TV đừng chơi Sám Sùng, chỉ nội cái HĐH của nó đủ bèo như cứt mèo mà giá lại trên lầu ( Cellphone cũng vậy).
WebOS thì chơi LG ( The best), (còn ko cứ Japan mà em nào chơi Roku thì chơi, TLC cũng được vì giá rẻ.
Em thây Sám Sùng màn hình có vẻ nịnh mắt nên trót dại mua, rút kinh nghiệm 2015 xây nhà xong em quất nguyên dàn tivi và loa của sony đập ầm ầm mà tới giờ chưa thấy bị gì sau này có tiền đổi dàn loa bose nghe cho nó đã.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.691
11.374
113
Palm Beach, Florida, US
Em thây Sám Sùng màn hình có vẻ nịnh mắt nên trót dại mua, rút kinh nghiệm 2015 xây nhà xong em quất nguyên dàn tivi và loa của sony đập ầm ầm mà tới giờ chưa thấy bị gì sau này có tiền đổi dàn loa bose nghe cho nó đã.
Nói thật là SS là độ màu chứ chán lắm, từ TV đến CP, ngay cả laptop cũng bèo, ác.là giá toàn trên trời.
Cá nhân Tớ nhé:
- Cellphone: 1 cái chính là Google Pixel 4A ( Nói rõ cho những ai chê Android, xài Iphone mà chỉ biết nghe gọi, chụp hình, FB mà tự sướng là...Iphone XR Max của mình chỉ để ....nghe nhạc Bluetooth và ...chặn giấy nhé).
Cái thứ 2 là Oppo North 5G, mình xài cho mấy vụ Root, test ROM và hack game.
- TV : LG với Hđh Webos
- Laptop: Mình có 4 cái, 2 cái còn, 2 cái problem ( làm biếng sửa) cái chính là Asus với toàn thứ ...phạm pháp, cái 2 là Lenovo dùng cho TV xem phim.
Laptop nen xài Asus và Lenovo, mấy thằng HP nó bèo lắm.
- Workstation: 2 cái của Dell, dùng khi có việc!

Hạng B2
31/3/12
338
1.934
94
Em ko dám phán bừa nhưng cay vụ em mua tivi samsung bảo hành 2 năm giá 5,3tr( mua năm 2011),sau 2 năm 3 ngày nó cháy đèn hình gọi hãng bào thay đèn hình 4,9tr em điên máu bán ve chai được 400k cho con em ăn kem mệt nghỉ thế là từ đó em cạch luôn.
tivi thì mình chỉ xài LG và Sony. Chứ Samsung củng 1 model mà mỗi thị trường nó xài mỗi loại Panel khác nhau loạn hết lên. Với màu Tivi của Samsung nó kéo Saturate lên nhìn phát gớm

Hạng D
14/8/16
1.866
2.260
113
39
Cái gì bên Mẽo tốt thì mấy ông kêu xe Đông Lào cũng giống, còn cái gì xấu thì xe xứ Đông Lào miễn nhiễm. Thật là xứ thiên đường :D
Bên mẽo không có “họ đỗ”, xứ thiên đường có họ đỗ đó bác.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
nói đến SS thì cái panel của nó trùm lỗi, sọc hình, nhảy hình, chồng hình, từ tv đến màn vi tính.
sony có 1 time cũng mua panel từ nhà ss nên cũng bị ảnh hưởng xấu theo rất nhiều. cứ panel ips của lg là bền nhất.
kinh nghiệm hơn 20 năm buôn bán sửa chữa máy tính của em

• Like
Reactions: quannguyentsnct