Tập Lái
1/8/04
45
0
0
RE: HYUNDAI VERACRUZ sánh với RX350

Theo tìm hiểu của tôi, Veracruz cũng chỉ phát triển khung, gầm, hệ thống treo trên cơ sỏ hệ thống của Santa Fe. Tuy nhiên, có so sánh hay không với RX, xét đứng độc lập với option đầy đủ, tôi thấy anh em nào có điều kiện cũng nên làm một con, các bác nào có thông tin về giá post lên cho anh em biết, theo chỗ tôi được biết, xe máy xăng 3.5 (Ưu điểm là tiết kiệm xăng, không hiểu công nghệ gì) khoảng trên 65 K, xe máy dầu trên 70 K, option không full đâu, không hiểu bị cắt cái gì.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Veracruz phát triển dựa trên Santafe nhưng nó to và dài hơn Santafe đấy các bác ạ. Còn về khoản option thì e cũng nghĩ là nếu nhập qua Hyundai VN thì thế nào mà chẳng bị cắt để kiếm tí. Ngay đến Santafe mà nó còn cắt mất quả ESP giống Cap đấy thôi.

Tập Lái
1/8/04
45
0
0

Không phải đâu bác ơi, tôi nghiên cứu tương đối kỹ ESP, nó thay bằng EDB - Coi như không bị cắt đâu. Mà là cách gọi thôi, tất nhiện EDB không thể nào coi là EPS được nhưng có còn hơn không

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Hình như EDB là phân phối lực phanh điện tử mà bác.

Hạng B2
13/12/05
132
0
16
15

Trích đoạn: Ntrson

Không phải đâu bác ơi, tôi nghiên cứu tương đối kỹ ESP, nó thay bằng EDB - Coi như không bị cắt đâu. Mà là cách gọi thôi, tất nhiện EDB không thể nào coi là EPS được nhưng có còn hơn không
Bác này vui tính nhỉ

Tập Lái
1/8/04
45
0
0

Thế là em nhầm ạ, khổ quá xin lỗi các bác, cái tội học không đến nơi đến chốn đây, các bác lượng thứ cho. Nhưng theo các Bác, Veracruz giá khoảng 70 K với xe máy dầu 3.0 thì có nên chơi không, các Bác xem Link dưới đây:
http://hyundaiusa.com/vehicle/veracruz/veracruz.aspx
Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của các Bậc lão thành, số là em đã đặt Santa Fe, nhưng về lực mà nói có thể với được chú V này, đang băn khoan quá, Bác Santafe07 và MrPinocio cho ý kiến đi

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

To bác Ntrson: Nói thật với bác là thông tin về Veracruz thì e cũng chỉ mới biết qua tranh ảnh thôi nên ko dám đưa ra ý kiến chủ quan. Nhưng khách quan thì e thấy e này về ngoại thất thì hao hao SF còn nội thất thì đẹp hơn bác ạ, hơn nữa e V này là hạng to hơn so với SF.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Làm em Veracruz đi bác , em đi SF rồi nên em sợ đụng hàng ...:D:D

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

To bác Ntrson: Nếu bác làm quả Veracruz thì cho ae test thử nhé.

Tập Lái
1/8/04
45
0
0

EM lấy Santa fe rồi Bác ạ, mới quyết định hôm qua.
Tin vui cho các Bác chạy santa fe nói chung, vì báo tin này hơi ích kỷ nhưng em sợ các bác muốn chuyển từ LTZ lên Santa fe sẽ buồn: Thông tin đáng tin cậy mà em mới nhận được là các đại lý chính thức dừng nhận đơn hàng santa fe vì: Cháy xe ở Mỹ và các nước xuất em Santa fe 2007, nguyên nhân khác em hỏi thẳng HMV là do bổn hãng bị thiếu linh kiện, cụ thể là các xe về tháng 7 và 8 sẽ không có cửa sun-roof. Em thì em nghĩ hơi khác, em cho là Hàn Quốc thì cùng một giống phải không các bác, do vậy em sợ santa fe về những đợt sau sẽ học tập Vidamco đặt lại tên là Zanta Ze....., hehe.