Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: HYUNDAI VERACRUZ sánh với RX350

Cung cấp thêm một số option để các bác tham khảo
Roof Lack : USD187.0
Safety Sunroof : USD473.0
VDC (ESP): USD637.0
Smart Key System : USD945.0
DVD AV : USD2,703.0
DVD Navigation : USD3,637.0
Mozen Navigation : USD3,154.0
Smart Key System : USD945.0
...............................................
...............................................

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/8/04
45
0
0

Em lấy máy dầu Bác ạ, máy dầu tất nhiên, có điểm này em nói cho các bác đi máy dầu yên tâm, trước khí lấy con này, em đã định lấy con rexton cũ của anh bạn cùng cơ quan, anh ấy chạy hơn 2 năm, gần 4 vạn, nhưng sau đó anh ấy không bán nữa, hơi lai rai để giải thích cho các bác hiểu, con rexton chạy dầu của anh ấy đến thời điểm hiện tại hơn 2 năm, chưa thay lọc dầu mà vẫn ổn (Do ko mua được lọc dầu ở VN, các bác xem trang này thì rõ http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=445756
Vì vậy, dầu Vn dù tỷ lệ lưu huỳnh chưa đạt 0.05% (sắp gần đạt, sau khi VN áp dụng EURO 2), thì các Bác cứ khoảng 4.000 km, lại thay dầu cho em là vô tư.
Em cũng định ngắm con Veracruz, nhưng quả thực nó ko hơn Santa Fe nhiều (em đã nhìn qua option nhập về VN và thấy độ hài lòng với em FE cao hẳn)

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Veracruz đc nhập về VN có giá 73K nhưng cũng chưa có đủ option đâu các bác ơi.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Ngon hơn RX 350 này các bác
Hyundai Veracruz - xe tốt nhất cho mùa hè 2007

Mẫu crossover hoàn toàn mới đến từ Hyundai sở hữu vóc dáng hiện đại, bắt mắt và xứng đáng là đối thủ của Nissan Murano hay Lexus RX350.

Veracruz là một trong 5 chiếc xe mà các biên tập viên trang web ôtô nổi tiếng The CarConnection.com, Mỹ khuyên người tiêu dùng nên mua trong mùa hè 2007. Theo đánh giá, mẫu crossover này không những đủ sức tuyên chiến với những sản phẩm của Honda, Mazda, Toyota mà còn thách thức cả những chiếc hạng sang, giá đắt như Lexus RX350. 4 sản phẩm còn lại là Chevrolet Corvette Z06, Ford Escape Hybrid, Mazda MX-5, Chevrolet Silverado LTZ.

Veracruz, xe hạng sang thế hệ mới của Hyundai.

Trên thực tế, Veracruz là sản phẩm đánh dấu kỷ nguyên mới của Hyundai khi hãng xe số một Hàn Quốc bước vào dòng xe hạng sang. Có những ý kiến cho rằng Veracruz chỉ là bản copy của RX350 nhưng The CarConnection.com vẫn đề cao sự sang trọng, đường nét đẹp và hiện đại. Ngoài ra, nó còn sở hữu sự linh hoạt, cảm giác thoải mái mà hiếm có mẫu xe đa dụng nào trên thị trường có được.

*Hyundai Veracruz hy vọng đánh bại Lexus RX350
*Crossover - 'hoàng tử lai' 10 tuổi
Trang bị động cơ 3,8 lít V6 như trên Azera, Veracruz có công suất 260 mã lực và 542 Nm mô-men xoắn cực đại. Tuy nhiên, một lưu ý là nó nặng hơn Azera đến 362 kg nên cảm giác tăng tốc và lái không được thoải mái. Hộp số trên Veracruz vẫn như truyền thống của các hãng châu Á là 6 tốc độ, vận hành khá êm khi tăng tốc nhưng lại yếu lúc đạt mô-men xoắn cực đại (ở vòng tua 4.500 vòng/phút).

Nội thất phảng phất phong cách Lexus RX350.

Xét trên phương diện tiết kiệm nhiên liệu, Veracruz xứng tầm với Pilot của Honda khi "ăn" hết 13,8 lít xăng/100 km trong thành phố và 9,8 lít/100 km đường trường.

Những công nghệ an toàn mới nhất như kiểm soát cân bằng điện tử (ESC), chống có cứng phanh ABS, phân bố lực phanh điện tử EBD và 6 túi khí mang về cho Veracruz điểm an toàn cao nhất "5 sao" do cơ quan an toàn giao thông Mỹ (NHTSA) đánh giá.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Bác Mrpinocio chuyển sang Veracruz đi ko mấy nữa lại đổi sang thì bị phạt hợp đồng đấy:D

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Ước gì mình chưa đặt SF của HMV! (đây là cảm giác của em khi đọc xong bài của bác KV).