Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Test nào cũng ở mức độ tham khảo mà b, ở đây có cái nhìn chung về độ an toàn các hãng đang phổ biến tại mẽo.
Mình chỉ đề cập ở đây nhiều ông đang so "kinh nghiệm xe ở VN " với bài test thực tế nước người ta.
Tin hay không tuỳ các bác, nhưng mang xe VN rồi kêu test sai, không đáng tin thì chắc cũng tại xe mấy ông không có trong list nên vậy.
Vậy à
T là người nói ko tin mấy bài test đây
Còn xe t đây, thế này có được gọi là trong list ko?
Top safety pick là xếp hạng cao nhất của IIHS năm 2011 nhé :p

Hạng C
12/5/08
830
5.861
93
Thật sự phần khung của CX5 rất cứng và tốt. Mọi người cứ hay chê vỏ của CX5 mỏng, nhưng thật ra phần bảo vệ cho hành khách chính là phần khung. Mọi người có nhớ cách đây vài năm, group CX5 trên FB lan truyền hình ảnh xe bồn chở xăng tông CX5 rồi lăn xuống vực cháy rụi. Bản thân CX5 bị xe bồn cày nát phần hông bên tài. Vỏ tôn bay mất, nhưng phần khung đã cứu 5 người ngồi trong CX5 vẫn an toàn. Trên FB, em còn nhớ bác tài CX5 còn xuống đứng cạnh xe nát bét phần hông. An toàn thế còn đòi hỏi gì nữa! Nên giờ đọc tin CX5 đạt kết quả này chẳng có gì lạ. Tin tức còn trên autopro.com đây, các bác cứ kiểm chứng nhé.

CX5 ở Mỹ test đạt điểm cao nhất thì CX5 ở VN nếu không được 10 điểm thì ít ra cũng được 8,9 điểm, ngại là ngại mấy mẫu xe không có trong danh sách xe bán ở Mỹ nên không hề được IIHS test và xếp hạng an toàn, lúc đó người ta sẽ sử dụng các loại xếp hạng có tiêu chuẩn thấp hơn như Asean NCAP chẳng hạn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/3/21
120
230
43
Vậy à
T là người nói ko tin mấy bài test đây
Còn xe t đây, thế này có được gọi là trong list ko?
Top safety pick là xếp hạng cao nhất của IIHS năm 2011 nhé :p
Thì đoán lan man vậy thôi, chứ nhà mình phò tủn 2016, không cần coi cũng biết không có hạng rồi, nhưng mình vẫn cứ tin thôi. Có thông số, có thang điểm chuẩn, có clip test, không có drama nhiều thì đáng tin hơn miệng mấy ông chú, ông thợ, ông sale rồi.

Hạng D
26/11/15
1.306
958
113
31
IIHS với NCAP không tin thì tin ai giờ, tin các thánh thụ hưởng hay mấy ông thợ vườn hả bác :D:D??
Mấy thằng này mà mị dân thì nó đã nâng bi cho xe đội nhà như Ford, GM, đời nào đến mấy con như Volvo, Mazda thế này.
Giống mấy xe toy ý test an toàn thì nhiều sao, khi va chạm thì không đủ lực để nổ túi khí, thế bài test chả có gì ở thực tế cả

Hạng B2
2/3/21
120
230
43
Giống mấy xe toy ý test an toàn thì nhiều sao, khi va chạm thì không đủ lực để nổ túi khí, thế bài test chả có gì ở thực tế cả
Bác vui tính thật :D, câu chuyên toy VN muôn thuở với cái túi khí, năm 2021 rồi mà, mà mang toy VN so với toy nhật, toy mẽo sao được?
Toy nào cũng như Toy VN thì doanh thu toàn cầu nó đâu cao vậy, hoạ may thằng nào cũng đần, chỉ dân VN mình là khôn thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Rất nhiều thằng biết rất rõ GlobalNcap kiểm soát toàn bộ đám Ncap, từ EuroNcap, LatinNcap, AsianCap, JNcap... và cả IIHS mà vẫn gờ âu.

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
CX8 đi đường Sài gòn em nó ăn uống sao bác, có bị ù ko. mình đang đi mazda 6 mà chấm em này quá
Không có ù về thay lốp ngon là đỡ ồn xíu mình chạy bản pre rất là nhàn nhã ... Chạy vọt lanh lẹ hơn camry 2.5 ít uống xăng hơn 2 chiếc cũng của mình... đi đường dài 200km.. 300km về khỏe re.. Nói không bit bác tin hong sáng mình depa với con bim 520.. mình bỏ đoạn ở Nguyễn Văn Linh ở chế độ sport nhìn đồng hồ nó lên gần 130 ko hay kkk